แนะนำSkincare ให้หน่อยคะ

แน็ตนะคะ ตอนนี้กำลังเลือกครีมบำรุงหน้าอยุ่คะ
อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อย คือปกติเมื่อก่อนไม่ค่อยดูแลตัวเองคะ
เลยไม่ค่อยได้ทาครีมเลย แต่รุ้สึกว่าตัวเองเริ่มจะแก่แหละ 5555
เลยอยากดูแลตัวเองคะ

อายุ 24 ปีนะคะ สภาพผิวหน้าก็เป็นผิวผสมคะ จะมันช่วงทีโซน
รุขุมขนกว้างคะ โดยเฉพาะบริเวณโหนกแก้ม TT
มีรอยแผลเป็นที่เกิดจาดสิว เป็นรอยแดงๆ ดำๆ คะ ทำให้หน้าไม่เนียนเลย TT
แถมยังมีสิวเสี้ยนที่จมูก และสิวอุดตันบนใบหน้าปะปลายคะ (จะมีสิวขึ้นมาช่วงมีประจำเดือน)
แล้วก็ค่อนข้างแพ้ง่ายคะ

ตอนนี้ ใช้โฟมล้างหน้าของC'Care 5 in 1
แล้วก็ใช้โทนเนอร์ของนิวโทรจิน่า สูตรไร้แอลกอฮอล์ (อันนี้ชอบนะคะ ไม่แพ้)
แล้วก็ทาครีมบำรุงฺ Bloom face the day moisturising ginseng lotion (อันนี้ได้รับมรดกมา ใช้มาได้หลายเดือนแล้วก้รุ้สึกว่าไม่มีอะไรดีขึ้น คะ5555)

คือตอนนี้อยากดูแลผิวหน้าตัวเองจริงๆ ที่ผ่านมาใช้อะไรก็ไม่รู้เรื่องหรอกคะ
ก็เลยอยากให้แนะนำให้หน่อยคะ ว่าควรใช้อะไรบ้างบนผิวหน้าเรา ทำให้ปัญหาที่มีอยู่มันเบาบางลงบ้าง
อยากหน้าใส ก่อนที่มันจะเหี่ยวซะก่อน  จริงๆนะคะ

ขอบคุณที่แนะนำคะ

*คือพยายามศึกษาดูเองเหมือนกันคะ แต่ก็อยากได้คำแนะนำจากทุกๆคนด้วยคะ รบกวนหน่อยนะคะ

หนูอยากสวยจริงๆนะ ^___^
ว้าว อายุเท่ากัน ผิวเหมือนกันเลยอ่ะค่ะ อิอิ

เราเพิ่งเปลี่ยน skincare ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ เท่าที่ใช้มาตอนนี้ หน้าใสขึ้น สิวเสี้ยนลดลง

ล้างหน้า: AHA ที่เป็นสบู่ก้อนเขียวๆ
โทนเนอร์: น้ำเกลือสุดวิเศษ เพื่อลดปัญหาสิวๆๆๆ
ขั้นพิเศษ(เวิร์คมาก): White luster (Kanebo Blanchir Superior) ตัวเดียวกับที่แจกเพื่อทำ how to เดือนนี้เลยค่ะ
โลชั่น: น้ำโสม kose

ส่วนที่เหลือก็ใช้ตระกูล L'Oreal White Perfect ของพลอย อ่ะค่ะ

ขอบคุณคุณ Mayu_may มากเลยคะ
เดี๋ยวจะลองไปศึกษาผลิตภัณฑ์ที่แนะนำมาคะ

แต่ตระกูล L'Oreal ใช้ที่ไรหนแสบทรวงทุกที 555
ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
จขกท.เน้นดูแลทางด้านไหนคะถ้าด้านขาวใสเราแนะนำที่เป็นเซทFace Skin Lightening ของ Wonder White
อันนี้คอนเฟิมเลยเราใช้อยู่ใกล้หมดแล้วว่าจะสั่งอีกหน้าขาวขึ้นทีสำคัญไม่แพ้ทีแรกกลัวๆแพ้เหมือนกัน
ลองดูนะคะ ถ้าเน้นบำรุงเรื่องริ้วรอยของโอเลย์ โททัล เอฟเฟคคะพี่สาวเราใช้อยู่หน้าเนียนเชียว
แนะนำ juju สีส้มและชมพูค่ะ

เราก็จะอายุ 24 แล้วเหมือนกัน
สภาพผิว ผิวผสม ไม่มีสิว(เมื่อก่อนตอนเรียนปี 1มาอยู่ กทม ใหม่ๆ สิวบึ้ม แต่ตอนนี้หายแล้วคะ)
สกินแคร์ที่เราใช้มีไม่มากคะ ใช้มากสิวจะขึ้นง่าย
โฟมล้างหน้า ไรฟา15 หมอมวลชน หอมอ่อน ตัวนี้ปลื้มมาก ทำให้สิวหาย และสิวใหม่ไม่ขึ้น
โทนเนอร์ วิชชี่(น้ำสีฟ้า) เช็ดหลังล้างหน้า เช้า เย็น
เซรั่ม วิชชี่ สูตร Aqualia Thermal Essence เป็นสูตรน้ำแร่อ่อนโยน ไม่มันเลยคะ ช่วยเติมน้ำผิว เราใช้ทากลางวัน
ครีม วิชชี่ สูตร Aqualia Thermal cream เป็นสูตรน้ำแร่เหมือนกันคะ มันความตัวบนนิดหน่อย เราใช้ทากลางคืน
AHA 12 % ของ หมอมวลชน และ ราชเทวี (ใช้สลับกันบางครั้ง)
ครีมกันแดด หลายยี่ห้อมาก จริงๆเราไม่ค่อยทากันแดด(แหะๆ ห้ามลอกเลียนแบบนะคะ) เพราะว่าทามากสิวชอบขึ้น
แต่กันแดดที่เราใช้ก็มี ลอรีอัล spf 50 pa+++ , Spectra Ban สูตรอ่อนโยน , Biore สีขาว

ส่วนเครื่องสำอาง มีเยอะ แต่ไม่ค่อยใช้คะ แจกคนอื่นไปเยอะแล้ว
ปกติเราทาแต่ทินส์ etude สีชมพู ทาทั้งแก้ม และปาก เลย ไม่ใช้เครื่องสำอางเพราะกลัวสิวขึ้นคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น