♥REVIEW♥ :อากาศร้อนๆแบบนี้ มีที่ไปทะเลยังเอ่ย??

0 28
เมษาร้อนๆแบบนี้ทีไร

ก็ต้องนึกถึงทะเลทุกทีสิน่ะ

วันนี้ว่างจัด+หาที่ไปทะเลพอดี

และหามาเยอะเกิน เลยเอามาฝากสาวๆ เผื่อใครจะไปทะเลเหมือนกัน^^

เบสวางแผนจะไปทะเลที่เกาะล้านนนจ้า

หลายคนคงรู้จักชื่อเสียงเรียงนามกันดีอยู่แล้วว่าสวยขนาดไหน ไม่แพ้ทะเลทางใต้กันเลยทีเดียว

ที่เลือกมาทั้งหมดมีอยู่ 5 ที่นะค่ะ จาก40กว่าที่ ที่เบสนั่งคัดเลือกมาจนตาแฉะ- -*

คัดจาก ราคาถูก บ้านพักสวย สะอาด เดินทางง่าย เจ้าของใจดี

มาดูกันเลยดีกว่า พร่ำมากแหละ^^

"เครดิตส่วนใหญ่มาจากพันทิป ห้องบลูพลาเน็ตนะค่ะ"
♥ ขออนุญาติมา ณ ที่นี้ด้วย ♥

เริ่มด้วย " บ้านสีม่วง "

จะมีสีที่เด่นมาก สดใส บ้านพักส่วนใหญ่ จะทำออกมาแนวนี้ คือเน้นสีสัน และเรียบง่าย

ราคาก็ไม่แพง วันธรรมดา 1000 วันหยุด 1200

ห้องมี3สีด้วยกัน แต่ละอันจะมีจุดเด่นต่างกันนิดหน่อย

มีสี ส้ม/ ม่วงชมพู/ ฟ้า

โดยรวมแล้ว ห้องสีส้มโอเคสุด เพราะมีหน้าต่างอยู่บนหัวนอน

พอตื่นขึ้นตอนเช้า ก็จะเจอพระอาทิตย์ขึ้นอยู่ตรงหน้า (โปรดนึกภาพตาม^^) แสนจะโรแมนติก

มีระเบียงสามารถนั่งจิบกาแฟดูพระอาทิตย์กับคนรู้ใจได้ พูดแล้วกรี๊ดดดๆๆๆ 555 5

ซึ่งเบสได้จองไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ^^ อย่างรวดเร็วเมื่อตะกี้ 555
แต่จองห้องสีม่วงชมพูไป เพราะสีส้มเต็ม - -* เซง

ต่อกันเลยดีกว่าาาา

มาเริ่มที่ บ้านพักที่เบสอยากได้มาก แต่เนื่องจากว่ามันสวยโค-ตะ-ระ มันเลยเต็มไปอย่างรวดเร็วTT

มีชื่อว่า " บ้านชาวเกาะ "

ใครได้เห็นเป็นต้องหลงไหลไปตามๆกัน (เวอร์ไปป่ะ- -???)

พูดไปคงไม่เชื่อ ไปดูรูปเลยดีกว่า

สังเกตได้ว่า รูปจะเยอะมาก 55 เพราะสวยถูกใจโอ้มายก๊อดมากค่ะ

ราคาก็แสนถูก 1000 OMG!!!

ห้องมีหลายสีอีกเช่นกันค่ะ บอกแล้วว่าที่นี่เน้นสีสัน^^

ที่จริงโทรไปจองที่นี่เป็นที่แรกเลย แต่มันเต็มทั้งเดือนเมษาเลย

เต็มจนทั้ง ต้องเปิดให้จองกันเลย ใครสนใจเข้าพัก เดือนพฤษา

สามารถโทรไปจองได้วันที่ 15 เมษานะค่ะ

เดี๋ยวมาลงต่อนะค่ะ
ยังเหลือที่เด็ดๆอีกเพียบเลย
ขอตัวไปอาบน้ำรอบที่2ก่อน อากาศแบบนี้ เหมือนฆ่ากันทั้งเป็นTT^TT

ขอบคุณที่ติดตามชมค่ะ ♥

duckin:)

duckin:)

เบสท์ค่ะ อายุ 19=) ชอบแต่งหน้า ชอบกิน เป็นชีวิตจิตใจ

FB ใครแอดมาจากจีบันช่วยบอกด้วยนะค่ะ
ไม่งั้นเบสท์ไม่รับนะค่ะ;)

FULL PROFILE