How to แต่งหน้าเจ้าสาวในวันเร่งรีบ

0 64
โดยปกติแล้วแต่งหน้าเจ้าสาวจะใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมงโดยทำผมไปควบคู่กันด้วยเลย

แต่คราวนี้มาแนวเสียวมีเวลาแค่ชั่วโมงกว่าๆ เอง เนื่องจากเจ้าสาวประสบปัญหาเครื่องบินดีเลย์ซะง้าน

เนื่องจากพึ่งจัดงานแต่งที่ภูเก็ต แล้วมาจัดต่อที่กรุงเทพฯ ( สุดยอดมากๆ คร้าบ )

งานนี้จับคู่ทำผมกับน้องแป๊ะอีกเช่นเคยครับ

รายละเอียดการแต่งหน้าเจ้าสาวในวันเร่งรีบ

1. ผิวหน้าเจ้าสาวเรียบเนียน แต่โดนแดดมาค่อนข้างเยอะจึงมีผิวลอกบ้างเล็กน้อย ผมจึงใช้รองพื้นค่อนข้างน้อย ( Laura Mercier Stick Foundation ) ตามด้วยแป้งฝุ่นแบบมีสีเบาๆ เพื่อไม่ให้ผิวที่ลอกเด่นชัด และได้โชว์ผิวเจ้าสาวสวยๆ ด้วยครับ

2.เจ้าสาวขนตาไม่ยาวมาก บวกกับการเลือกรองพื้นที่บางเบา ผมจึงเลือกขนตาปลอมแบบสั้นที่ดูธรรมชาติ เพื่อเน้นให้ตาเจ้าสาวเด่นขึ้น ( เป็นเจ้าสาวที่ผมติดขนตาให้อลังน้อยสุดเลย )

3. สีแก้มผมไม่เน้นให้เด่นชัด เพราะอยากแต่งเป็นแนวผิวบ่มแดด ผมจึงใช้แค่ NARS The Multiple สี Mustique ซึ่งออกโทนส้ม เพื่อสร้างความระเรื่อ และมิติให้ใบหน้าเท่านั้น

4. เนื่องด้วยสีโทนรวมของการแต่งหน้าเป็นน้ำตาลส้ม แบบผิวบ่มแดด ผมจึงใช้ลิปสีชมพูเพื่อสร้างลุคของเจ้าสาวให้ดูหวาน ( เพราะถ้ายังเลือกสีโทนส้ม น้ำตาล หรือนู๊ด จะดูเป็นแฟชั่นเกินไป )

เสร็จสมบูรณ์ภายในชั่วโมงกว่าๆ ผลเป็นเช่นนี้คร้าบ

แน่นอนว่าผมสวยๆ จากฝีมือน้องแป๊ะครับ

สุดท้ายถ่ายรูปเป็นที่ระลึกซักหน่อย

ที่สามารถแต่งได้เร็วเพราะลดขั้นตอนการรองพื้นไปเยอะเหมือนกันครับ เน้นโชว์ผิวมากกว่าที่เคย แต่ไปให้เวลากับการแต่งสีสันเช่นเดิม และงานนี้ก็ผ่านไปด้วยดีแฮปปี้คร้าบ

รายละเอียดเครื่องสำอาง

1. รองพื้น : Laura Mercier Stick Foundation
2. แป้งฝุ่น : NARS Loose Powder
3. สีแก้ม + สีตา : NARS The Multiple - Mustique
4. คิ้ว : Shu Uemura Pressed Eyeshadow - M Brown 810
5. ขอบตา : Suquu Eyeliner Cream
6. สีปาก : NARS Stain Gloss - Sayonara
7. ขนตา : Lunasol Power Infusion Mascara

alwaysfluke

alwaysfluke

FULL PROFILE