แนะนำไอเดียของขวัญHANDMADEหน่อยค่า

พอดีอีกประมาณ10วันข้างหน้าจะถึงวันเกิดรเพื่อนอะค่า

เราก็อยากทำของขวัญเองแต่มันคิดอะไรไม่ออกเลยนะซิ

มันตันไปซะหมด

เพื่อนๆๆช่วยแชร์ไอเดียหน่อยนะค๊า

พลีสสสสส.....ขอบคุณค่ะ^^

ไม่รู้ว่าเพื่อนจขกท. ชอบอะไรแต่ลองเข้าไปดูที่ www.pradid.com ดูนะ

มีงานฝีมือเยอะเลย เพื่อจะเกิดไอเดีย
เราเคยทำ กรอบรูปให้นะ

ถ้ามีฝีมือคอมหน่อย ก็ลองเอารูปเก่งของเพื่อนเข้าโฟโต้ชอป แล้วทำเป็น 1 รูป 4 โทน 4 กล่องน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าเข้าใจไหม แต่น่าจะเคยเห็นนะคะ แล้วก็นำไปล้างที่ร้าน ให้เค้าอัดขยายตามกรอบที่เราเตรียมไว้

หรือถ้าไม่เก่งคอม อาจจะซื้อกรอบมา แล้วก็ วัดกระดาษแข็งให้เท่ากับรูป ที่จะใส่กรอบได้ นำรูป กระดาษสี ปากกาสี กาว แปะทำไอเดีย น่ะค่ะ อาจจะ ทำเป็น รูปเพื่อนมุมนึงแล้วก็มี ก้อนเมฆ ท้องฟ้า ช่องคำพูดเขียน Happy Birthday แนวๆนี้น่ะค่ะ พยายามทำให้ เต็มๆ พื้นที่ อย่าให้เหลือที่เยอะ มันจะดูโหลงเหลงค่ะ

:)

หรือไม่ก็ อันนี้เคยทำให้แฟนนะคะ ไปเดินแผนก จานชาม ตามห้างน่ะค่ะ เอาสวยๆหน่อยก็ เดินตามห้างหรูๆ ของเรา ไปเดินพารากอนมาค่ะ ได้จานเซรามิค - แก้วสีเขียวสดใส ใบใหญ่ปานกลางมา แล้วก็ซื้อที่ตั้งจานค่ะ ลองถามดู ตามแผนกจานชามปกติจะมีขายค่ะ เสร็จแล้วเข้าร้านเครื่องเขียน ซื้อเมจิกเขียนแก้วมา สีที่เราชอบ แล้วก็จัดการเพ้นเลยค่ะ :)

หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ :P

ลองดูนะคะ

สมุดทำมือ : http://cubbyhole.exteen.com/20081219/how-to
เพ้นท์กระถางต้นไม้ล่ะคะ สนมั้ยเอ่ย

ต้นเล็กๆอย่างกระบองเพ็ชรก็น่ารักนะคะ

เคยทำกระดานแขวนให้เพื่อนน่ะคะ  ไม้อัด (กระดาษแข็งก็ได้) ตัดเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า (หรือทรงอ่นๆ) ด้านนึงเป็นกรอบรูปเล็กๆ แล้วก็ตกแต่งทำภาพนูนๆ ติดนู่นนี่  วาดภาพระบายสีตามใจต้องการ  แล้วก็เหลือที่ไว้มุมนึงทาสีเขียวดำ เหมือนกระดานดำน่ะค่ะ  เขียน HBD กันไป  แถมชอล์กให้ด้วยก็ดีนะคะ

ขอโทษนะคะที่ไม่มีรูปให้  ไม่ได้เซฟไว้ในเครื่องน่ะค่ะ 

ถักถุงของขวัญให้อ่ะค่ะ ถักไหมพรมเป็นรูปถุงน่ารักๆแล้วใส่ของขวัญลงไป
ไม่ก็ เขียนบอกรัก หรือ HBD ใส่แคปซูลใส (หาซื้อได้ตามร้านขายยา 100 อัน 30 บาท)
แล้วก็ใส่โหล (อันนี้น้องสาวทำ) ไม่อาศัยฝีมือ แต่อาศัยความอดทนค่ะ
เพราะต้องเขียนเยอะมาก แถมต้องเขียนตัวเล็กอีก (ถ้าทำอย่าลืมใส่สารกันชื้นนะคะ หาได้ตามซองโดโสะ)
ขอบคุณเพื่อนๆๆมากนะค๊า

ไอเดียน่ารักๆๆ

เดี๋ยวจะไปลองทามดูจ้า

^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again