ขาลายมากๆเลย เครียด T^T

เครียดมากๆเลยค่ะ ขาเราลายเป็นจุดๆดำๆเยอะเลย!!
น้ำเหลืองไม่ค่อยดีเท่าไรอ่ะ
ใครเป็นเหมือนเรามั่ง T^T ทำไงให้หาย หรือจางลงไปบ้างคะ

- ถ้าใช้มะนาวผสมดินสอพองพอกไว้ ต้องใช้เวลานานมั้ย ?
- ครีมยี่ห้อไหนใช้แล้วจางลง หรือดีขึ้นมากๆ แชร์กันหน่อยนะ
- ใครเคยกินยาจีน พวกนี้แล้วหายบ้าง ?

มีวิธีไหนก็แชร์ๆกันหน่อยนะ ^^
ใครเป็นอยู่ หรือเคยเป็นก็คงจะเข้าใจความรู้สึกเรานะ
อยากใส่ขาสั้นบ้างจัง เราพึ่งขาลายตอนช่วงธันวานี่เอง จะมีโอกาสหายมั้ย เครียดๆ
อยากให้จางลงบ้างก่อนเปิดเทอม เราอายเพื่อนมากๆเลยเวลาใส่กระโปรง TT'

แหะๆ พล่ามยาวเลย ตอนนี้เศร้าใจมากๆ
มีวิธีไหนบอกมาเยอะๆนะ   ขอบคุณค่ะ  -/- ~

เราก็น้ำเหลืองไม่ดี  เหมือน จขกท. เลย

ยาทาแล้วหายไม่มีอ่ะ มีแต่จางลง อ่ะคะ

แต่ก็ใช้เวลาพอควร

ลอง ฮีรูเจล ดูสิคะ เราก็ลองทาอยู่

อีกอันที่อยากแนะนำ Smooth E Skin Therapi พิมพ์ถูกป่าวอ่ะ 555

ขวดเล็ก 199 บาท ขวดใหญ่ 300 กว่าบาท ลองดูนะคะ อันนี้ช่วย รอยขาแตกลายด้วยคะ

เคยได้ยิน อีกวิธีนึงที่จะทำให้อาการน้ำเหลืองไม่ดี ดีขึ้น คือ บริจาคเลือด อ่ะค่ะ

เพราะมีการหมุนเวียนเลือด น้ำเหลืองก็จะดีขึ้น

เป็นเหมือนกันเลย
น้ำเหลืองไม่ดี ขาลายอย่างรุนแรง T^T
แต่ก็ใส่ขาสั้นนะ แบบต้องไม่แคร์สื่ออ่ะ แหะๆ
ส่วนทำยังไงให้หายนี่ ก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะเราก็ยังไม่หาย

ปูเสื่อรอด้วยคนนะ
 ลองสครับดู ยังค่ะ น่าจะช่วยได้ ><
เราใช้ครีมรองพื้นปิดรอยเอาอะค่ะ
ไม่แคร์สื่อค่ะ แต่บางทีนิดเดียวขาก็ช้ำเป็นจ้ำๆแล้วอ่ะ อันนั้นน่าเกลียดมากก็จัมพ์สูทขายาวปิดไปเลย

ปล.เราบริจาคเลือดแล้วไม่เห็นผลนะ
ลองกวนอิมดูดีมั้ย พอกๆๆๆ แล้วก็งดออกแดดไปซักพักนึง
เปนเหมือนกันคะ T T ตอนเด็กๆเปนจ้ำๆเลย
แต่เหมือนพอยิ่งโต ทาโลชั่นไปเรื่อยๆมันก็หายไปเอง แล้วก้อย่าไปแกะๆเกาๆเวลายุงกัดอ่ะค่ะ
ไม่งั้นมันเป็นรอย

พอไม่ไปแกะจนเปนนิสัย ก็ไม่มีแผลเพิ่มขึ้น จนตอนนี้ขาก็เหมือนคนปกติได้แล้วค่ะ
ลองดูนะคะ

จากประสบการณ์โดยตรงไม่มีค่ะ เพราะไม่เคยเป็น

แต่พี่สาวเราเคยเป็น ทา เฮลลูดอย คะได้ผล

แต่ก็ใช้ระยะเวลา และทาสม่ำเสมอ

รอความเห็นของท่านต่อไปเผื่อมีตัวช่วยที่ดีกว่านี้ค่ะ

เราเองก็เป็นเหมือนกันลองมาหลายวิธี แต่มีวิธีที่ดีก็คือ ใช้ครีมนีเวียตลับสีน้ำเงินรอยดำจะจางลง และก็ทานวิตมินซีกับเมล็ดองุ่นคู่กัน ผิวดีขึ้นมากๆ ถ้าสนใจก็เมล์มาถามกันได้ หรือเข้าไปดู ที่http://best.gagto.com เราใช้แล้วดีจริงๆถึงเอามาขายต่ออยากให้หายเหมือนกันเนอะ

และอีกอย่างที่แนะนำคือสเปรย์รองพื้นผิว(( สเปรย์ถุงน่อง )) รองพื้นผิวกาย จุดด่างดำต่างๆ รอยแผลเป็นที่ขา รอยยุงกัด ... Body Magic SPF 25+ Moisturizer สเปรย์รองพื้นสำหรับรือนร่าง หรือสเปรย์ถุงน่องล่องหน ... (คุ้มมากค่ะ ปกติ Air Stocking ขนาด 50 ml.ในห้างราคาประมาณ 800 กว่าค่ะ) ... เราว่ามันขาดไม่ได้เลยนะสำหรับคนที่เป็นแบบนี้ ปกปิดเนียนดียิ่งกว่าคนขาสวยๆอีกนะ ราคาไม่แพงหรอกถ้าเทียบกับความสบายใจ เราขายแค่ 450 ของมีมาเป็นรอบๆสนใจเมล์มาจองหรือเข้าไปดูในเว็บได้เลย
beautybarbar.hi5.com

ลองเข้าไปชมดูก่อนได้ค่ะ!!

สินค้าสำหรับลดจุดด่างดำต่างๆ

หรือปกปิดขาลายได้ คะ

แม่ค้าเองก้อเปนคะ เข้าใจๆ
เราก็ขาลาย แต่ลองใช้ครีมมาประมาณเดือนนึง ก็เริ่มดีขึ้น ครีมของแอมเวย์ ชื่อ อัลลาโน เป็นสเปร์เนื้อครีมฟองสีขาว ราคา 236 บาท ราคาสมาชิกนะ หาซื้อได้ที่ ศูนย์ แอมเวย์ทุกที่เลย เราใช้ทาแทนโลชั่นทาผิวเลย เราขาลายมาก ไม่ใช่ลายเพราะแห้งอย่างเดียวนะ ลายเพราะยุงกัดแล้วเกา ยิ่งน้ำเหลืองไม่ดีอยู่แล้วด้วย หนักเข้าไปอีก แต่พอเราใช้อัลลาโน่ มันรู้สึกว่า ผิวจะไม่แห้ง แล้วมันก็ช่วยให้แผลใหม่ๆ ที่เราโดนยุงกัด หรือเกา ไม่เป็นแผลเป็น เราเลยใช้ทุกวันเช้าเย็นหลังอาบน้ำเลย เพราะเราชอบเกาจนเป็นแผลใหม่ขึ้นมาตลอด ส่วนแผลเป็นเก่าๆ เราก็ใช้ครีม เน็นเต้บัตเตอร์ฟลายอ่ะ มี 3 ขนาด 10 g 24g และก็ 50g เราซื้อทางเน็ต เสิร์จหาในเน็ตได้นะ เราใช้กระปุก 50 g 850 บาท เราใช้มาประมาณเดือนนึงยังไม่หมดกระปุกเลย แต่แผลเป็นมันจางลงมากเลย เราเป็นทั้งขา เราเลยทาทั้งขาเลย ทาหนามากๆ เพราะอยากหายเร็ว แต่ขอแนะนำว่าทาบางๆ เฉพาะตรงแผลเป็นนะ ไม่งั้นช่วงอาทิตย์แรกมันจะตึงทั้่งขาเลย ขาแห้งมาก แล้วก็คันด้วย เราเกาจนเป็นแผลใหม่ขึ้นมาอีกคิดว่าจะหนักกว่าเก่าซะแล้ว แต่ได้อัลลาโนช่วยไว้ พออาทิตย์ที่ 2-3 มันเริ่มแห้งลอกเป็นขุยๆ แล้วแผลเป็นก็จางลงเยอะมาำกๆ เลย ดีใจสุดๆ
เราเองก็เป็นเหมือนกันลองมาหลายวิธี แต่มีวิธีที่ดีก็คือ ใช้ครีมนีเวียตลับสีน้ำเงินรอยดำจะจางลง และก็ทานวิตมินซีกับเมล็ดองุ่นคู่กัน ผิวดีขึ้นมากๆ ถ้าสนใจก็เมล์มาถามกันได้ หรือเข้าไปดู ที่http://best.gagto.com เราใช้แล้วดีจริงๆถึงเอามาขายต่ออยากให้หายเหมือนกันเนอะ

และอีกอย่างที่แนะนำคือสเปรย์รองพื้นผิว(( สเปรย์ถุงน่อง )) รองพื้นผิวกาย จุดด่างดำต่างๆ รอยแผลเป็นที่ขา รอยยุงกัด ... Body Magic SPF 25+ Moisturizer สเปรย์รองพื้นสำหรับรือนร่าง หรือสเปรย์ถุงน่องล่องหน ... (คุ้มมากค่ะ ปกติ Air Stocking ขนาด 50 ml.ในห้างราคาประมาณ 800 กว่าค่ะ) ... เราว่ามันขาดไม่ได้เลยนะสำหรับคนที่เป็นแบบนี้ ปกปิดเนียนดียิ่งกว่าคนขาสวยๆอีกนะ ราคาไม่แพงหรอกถ้าเทียบกับความสบายใจ เราขายแค่ 590 ขวดใหญ่กว่าด้วยขนาด75 ml. ของมีมาเป็นรอบๆสนใจเมล์มาจองหรือเข้าไปดูในเว็บได้เลย  http://best.gagto.com
เราก้อเปนอีกคนหนึ่งที่ขาลาย พูดได้ว่าเป็นกันทุกรูขุมขนเลยทีเดียว

พอมีเพื่อนแนะนำใหมาลองใช้สบู่ลูกประดู่ของคุณกัญ

ผลที่ได้ตอนนี้ จากขาที่เคยลายมากๆ ตอนนี้ เริ่มจางลงอย่างเห็นได้ชัดเพียงใช้แค่หนึ่งเดือนเอง และนี่เรากอสั่งซื้อสบู่ชุดที่สองมาอีก เพราะถูกใจของเค้าจิงๆ
น่องขาลายหลังคลอด ใช้ของกิฟฟารีน ก้ไม่หายเลยหยุดทา หาวิธีควรทำยังไงขาถึงจะไม่ลาย อยากใส่ขาสั้นก็ไม่กล้า งงเหมือนกันแทนที่ท้องจะลายกลับไม่ลายขากลับลายแทน
เราก็ใช้สมุทอี นะ ขาเราลายมาก ๆ สมูทอีช่วยไม่ได้เท่าไรเลย ช่วยที
ใคมีเคล็ดลับดีๆๆบอกกันบ้างน๊าคัฟฟฟ
087-5692931
เราก็เป็นอ่ะ มันเป็นแผลเยอะมาก ช่วยทีT^T

เวลาใส่กางเกงขาสั้นเราต้องใส่เลกกิ้งอ่ะ

อายมาก เลย ขอแบบหายไวๆได้มั้ยอ่ะ
หนูก้อขาลายไม่ชอบเลยเบื่อๆๆไม่สวย
ลองใช้โลชั่นของneostarta เป็นโลชั่นผสม เอเฮชเอ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยน่ะค่ะ..พวกแผลเป็น รอยดำ หรือรอยเกา หายแน่นอน..ระหว่างนั้นใช้ครีมมะขามพะเยา พอกช่วงเย้นระหว่างอาบน้ำ อาจใช้ครีมmederma อันนี้มีเพือนแนะนำอีกที เพือนโดนท่อไอเสีย ใช้ตัวนี้ ตอนนี้ไม่เห็นรอยเลยค่ะ..เอาใจช่วยทุกๆๆคนะคะ..
เราก็เป็นเหมือนกัล แต่ตอนี้จางลงแต่ยังไม่หายมากนะ
พ่อเราบอกว่าอยู่ๆไปเด๋วมันก็หาย
แต่เรารอไม่ไหวก็เลยทาครีมที่มีี uv protection วิตามิน E อ่ะค่ะ จางลงชัวแต่ถ้าอยากให้หายก็ทาครีมทุกวัน ก่อนนอน เช้า หลังอาบน้ำอ่าค่ะนี้หายแน่ตอนนี้ก็กำลังทำแบบนี้อยู่เหมือนกัล
เบื่อมาก ขาลาย
เวลาใส่ กระโปลง
ไป โรงเรียนที่ไร
อายมาก
ตอนนี้ เราใช้
ครีม ที่มัน
ผสม สาหร่ายอยู่
ใช้ดีนะ ลองดูแล้ว
กัน
เราก้ขาลายโดนท่อรถ ตั้งแต่เด็กตอนนี้17แล้วยังไม่หายเลยทำไงดี แล้วเลเซอร์นี่มีที่ไหน หรือครีมอะไรดีๆแนะนำหน่อย อายๆอยากใส่กระโปรงสั้นๆบ้าง ใครมีไรดีๆแนะนำหน่อย
เราก็ลายมากๆ เลยหยุดเกาไปได้ด้วยลายเกิน 100 จุด เพื่อนหลายคนชอบว่าๆ ขาลายตุ๊กแก น่าอายสุดๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again