[Review] L'OREAL Night Cream (Revitalift + Perfect White)

0 10
รีวิวผลการใช้ L'OREAL Night Cream นะคะ วันนรี้มารีวิวของลอรีอัลสองตัวค่ะ

ตัวแรก L'OREAL REVITALIFT Night with Elastin กระปุกสีแดง
รุ่นนี้คุณนกสินจัยเป็นพรีเซ็นเตอร์ค่ะ ส่วนตัวแล้ว จริงๆอายุเรายังไม่ถึงจะใช้รุ่นนี้หรอกค่ะ ฮ่าาา
แต่พอดีว่าตอนกลับจากมหาลัยมาสอยู่บ้านช่วงปิดเทอมแล้วไม่มีครีมบำรุงใช้เลย
คุณแม่ก็เลยโยนตัวนี้มาให้ใช้ เพราะเค้าใช้แล้วชอบ (ใช้หมดมาแล้วไลายสิบกระปุกเลยทีเดียว)
ตัวนี้เราใช้่แล้วจริงๆแล้วชอบมากนะคะ คือเนื้อครีมเข้มข้นดีมาก กลิ่นหอมมาก ทาแล้วรู้สึกดี
ผิวหน้าไม่มันเกินไป ถือว่าเป็นไนท์ครีมที่ไม่หนักหน้าเหนอะหนะ ทาแล้วรู้สึกได้บำรุงดีค่ะ
ผลการใช้ก็เป็นที่น่าพอใจมาก คือใช้ไม่ถึงสัปดาห์ รู้สึกเลยว่าผิวหน้าตึงกระชับสมกับเป็นครีมลดเลือนริ้วรอย
รู้สึกผิวกระชับขึ้นค่ะ ผิวตึงกระชับแข็งแรงมาก ตอนแรกเรามีรอยสิว สุขภาพผิวก็ไม่ค่อยดี
พอใช้ตัวนี้แล้วสุขภาพผิวดีขึ้นมากๆค่ะ นอกจากจะช่วยให้ผิวตึงกระชับแล้ว สุขภาพผิวก็ยังดีขึ้นด้วย
ใช้แล้วประทับใจมากจริงๆ ขอไม่ให้เป็นคะแนนแล้วกันนะคะ แต่ขอชื่นชมว่าเป็นครีมลดเลือนริ้วรอยที่ดีมาก
น่าจะเหมาะที่สุดกับผู้หญิงวัย 25-40 ปี ส่วนตัวแล้ว คุณแม่อายุจะห้าสิบแล้วล่ะค่ะ แต่ใช้ครีมตัวนี้แล้วผิวดีมาก
ผิวหน้าตึงกระชับ ริ้วรอยดูจางลงไปเยอะ แล้วผิวก็ขาวใสด้วย ผิวหน้าดูสุขภาพดีมากๆ ยังไงก็ขอแนะนำนะคะ

ตัวต่อมา L'OREAL WHITE PERFECT Night Transparent Rosy Whitening กระปุกสีฟ้า
รุ่นนี้ พลอยฌฌอมาลย์เป็นพรีเซ็นเตอร์นะคะ ตัวนี้ซื้อมาเพราะอยากได้ครีมบำรุงมาไว้ใช้เองค่ะ
ออกแนวว่าวงเปิดเทอมไม่ได้ดูแลตัวเองเลยจริงๆหงะ สภาพผิวแบบว่าแย่มาก ฮ่าาา ปืดเทอมก็เลยต้องบำรุง
ตัวนี้ พอเปิดมาครั้งแรก เล่นเอาตกใจไปนิดนึงเหมือนกัน เพราะเนื้อครีมต่างจากตัวแรกมากกกกกกกก
ตัวแรกเนื้อครีมข้นมากค่ะ ทาแล้วรู้สึกต่างกันเลย เพราะตั้วนี้เนื้อครีมจะมีความเป็นมอยซ์สูงมาก เหลวๆ
แต่ว่า พอแตะครีมลงบนผิวหน้าแล้วก็เย็นๆดีค่ะ ปาดๆนวดลงบนผิวหน้าแล้วก็ซึมวืบหายไปกับหน้าดี
ก็ถือว่าไม่เหนอะหนะค่ะ เพียงแต่ว่าด้วยความที่มอยซ์มาก ปาดทีก็ซึมวืบที เราเลยปาดเยอะ เพลินมือไปหน่อย
สำหรับผลการใช้ ถือว่าพอใจมากกกกกกกกกก อีกเช่นกัน เพราะว่า สมตามคำโฆษณาข้างกล่องจริงๆ
เหมือนว่าจะโฆษณาไว้ว่า Rosy Whitening คือเหมือนจะช่วยให้ผิวขาวอมชมพูด้วยรึเปล่าไม่รู้นะคะ
เพราะเดห็นว่าข้างกล่องมีชาร์ตสเกลสีผิวที่ไล่ขึ้นไเป็นสีผิวแบบขาวใสๆอมชมพูอยู่ที่ข้างกล่องด้วย เราก็ดูอยู่
พื้นผิวเราผิวขาวอยู่แล้วนะคะ ขาวเหลือง พอใช้ตัวนี้แล้วผิวขาวใสอมชมพูมากๆ
สำหรับผลด้ัานอื่นๆก็ไม่มีนะคะ ไม่ได้ช่วยให้ผิวตึงกระชับเท่ากับตัวแรก แต่ผิวขาวใส ผิวสวยมากค่ะ
ที่จะได้รับอานิสงค์ข้างเคียงไปดวยักนิดนึงก็คือผิวหน้านุ่มชุ่มชื้นดีค่ะ ก็ถือว่าเป็นครีมบำรุงที่ดีมากตัวนึงเลย

ก็ รีวิวไนท์ครีมไว้สองตัวแล้วกันนะคะ สำหรับไลน์ของลอรีอัล ถ้าใครสนใจแบรนด์นี้ก็ลองพิจารณาดูค่ะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆที่กำลังมองหาไนท์ครีมดีๆราคาไม่สูงมากไปใช้เน้อ : )

ปล. กระทู้หน้าจะรีวิวโฟมล้างหน้าที่ใช้อยู่ 4-5 ตัว มีใครสนใจมั้ยคะ? ฮ าา ถ้าสนใจจะมาเขียนรีวิวให้เน้อ

S.Momei

S.Momei

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ : )

FULL PROFILE