ครีมลดรอยดำจากสิวยี่ห้อไหนดีค่ะ

ดีใจที่สิวหายแต่ดันทิ้งรอยด่างดำเอาไว้

แอบเซ็งนิดนึงค่ะ

สาวๆจีบันมีครีมลดรอยดำจากสิวตัวไหนใช้แล้วโอเคบ้างรึป่าวคะ

ขอเป็นราคานักศึกษาละกันโน๊ะ

พวก KA,Smoot E อะไรพวกนี้อ่ะคะ

แล้วทำยังไงให้หน้าใสอีกนอกจากทาน Vit C

ตอนนี้หน้าหมองคล้ำเหมือนโดนของเลย

อยากหน้าใสๆกะเค้าบ้างอะไรบ้าง

หุหุ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบกันนะค่ะ
ลองใช้ผงพิเศษดูไหมคะ
น่าจะช่วยได้นะ ใช้แล้วหน้าใสดีค่ะ หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป
ใช้ สมูอี อยู่เหมือนกันค่ะ ที่มันหลอดเล็กๆอ่ะ

แล้วก็ทาน วิตมิน ซี อยู่เหมือนกันเลยค่ะ
ผลัดผิวอย่างเดียวเลยค่ะ พวก AHA หรือ กรด vitamin A
เราใช้  Retin-a มันเป็น All in 1 ลดสิวอุดตันใต้ผิว ผลัดผิว ลดรอยดำ แดง

เท่าที่เคยใช้นะ
Skinoren คันยิบๆนิดนึง ก็โอเคแต่ระคายผิว จากดำกลายเป็นแดง แล้วกลายเป็นดำอีกรอบถ้าทามากไป
Hiruscar เฉยๆไม่ค่อยเวิค
Smooth E ยิ่งไม่เวิค
Melaklear เหมือนจะใช้ดีแต่ก็งั้นๆ

ส่วนหน้าหมอง เพราะไม่ค่อยทากันแดดหรือเปล่า
ก็ใช้กันแดดทุกครั้งที่ออกจากบ้าน กลางคืนก็บำรุงพวก whitening บ้างก็จะหน้าสว่างขึ้นนึดนึง

เราทาน้ำมันมะพร้าวก่อนนอนทุกคืนอะค่ะ
ตืนมาหน้างี้ใสเชียว
ลองดูนะค้า ของธรรมชาติล้วนๆเลยจ้า

hirudiod mild cream ค่ะ ใช้มาไม่ต่ำกว่า 10 กระปุกแล้ว
Medmaker Vitamin E อ่ะค่ะ
ส่วนตัวใช้แล้วไม่มันมาก สิวอุดตันไม่บุกด้วย

ราคาถูกด้วยจ้า ,,
คุณ berrykitty จขกท หน้ามันอยู่แล้วอ่ะค่ะ

ตื่นเช้ามานี่มันแผลบเลย

ถ้าทาไปอีกจะไม่มันหรอคะ
คือปรกติ เราเป็นคนใช้ครีมบาชิอ่ะ วันสองวันรอยหายเกลี้ยง แหะๆ

จริงๆใช้บาชิมาสามปีละ ใช้บ้างหยุดบ้าง รอยสิวไม่เคยอยุ่ได้นานเกินสองวัน

หน้าเด้งตลอด 555 แต่ไม่รู้ว่าระยะยาวมันจะมีผลอะไรไม๊นะ

แหะๆ แอบกลัวอยู่เหมือนกัน

แตช่วงที่ไม่ใช้บาชิ เวลามีรอยสิวจะใช้เจลแต้มของ Acne Gel บ้าง Scagel บ้าง โอเคเรยนะ

ไม่ก็สูตรไทยๆ มะนาวแต้มๆเอา หายชัวร์
ดร สมชายค่ะ

คห 1 เห็บรึเปล่าคะ ?

โพสขายกันแบบนี้  ตัวแม่เลยหรือเปล่าคะ
แนะนำตัวที่ยุ้ย จีระนันท์ เป็นพรีเซ็นเตอร์ค่ะ
จำไม่ได้อ่ะ โอเลรึเปล่า  สีเข้มน่ะค่ะ  ตัวนั้นพอช่วยได้
 hirudoid mild cream ค่ะ

หายจริง ๆ นะเออ

แต่เป็นยานะคะ   ไม่ใช่ครีมบำรุงผิว
ใช้  สกาเจลอ่ะคะ  ก่อนหน้าใช่ ของดร.สมชาย ก็โอนเหมือนกันค่ะ  แต่หลอดเล็กไปหน่อยนึง
เมื่อก่อนหน้าเราเปนสิว แต่พอสิวยุบก็เป็นรอยแดง เราใช้ครีมลดรอยมาหลายตัวแล้ว แต่ที่เห็นชัดๆเลย เป็น นูโทรจีน่า ไฟน์ แฟร์เนส เซรั่ม ตัวนี้เทพ จิงๆ ตอนนี้รอยแดงก็จางลง ใบหน้าก็บริ๊งขึ้นด้วยนะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น