ครีม Skin Food ตัวไหนดีแนะนำด้วยค่ะ

เพื่อนบอกว่า Skin Food ดีช่วยแนะนำหน่อยว่าตัวไหนเป็นยังไง ขอบคุณล่วงหน้าจ๊ะ...
skin food หรอออ

เท่าที่เราได้ยินกิตติศัพท์มานะ

ไม่มีตัวไหนใช้ดีเลย -*-

ตอนนี้เราใช้ตัวเซรั่ม tomato อยู่

กลิ่นหอมดี แต่ไม่ขาวขึ้นเลย กะว่าหมดขวดนี้ชาตินี้คงไม่ซื้อมาใช้อีกแล้ว

อยากจะแอบแนะนำ miost ชุด blanc expert ของลังโคมใช้ดีมากๆ

แต่ถ้าเป็นคนหน้ามันไม่แนะนำนะจ๊ะ

ตอนนี้เราอ่านรีวิวเครื่องสำอางส่วนใหญ่ มีแต่คนใช้ SK II

บอกว่าดีมากๆ ช่วงแรกสิวเยอะหน่อย แต่ใช้ไปนานๆดีมากๆ

เราก็ว่าจะไปถอยมาเหมือนกัน รอเก็บตังค์อยู่ อิอิ
แต่ละไลน์มันขึ้นอยู่กับผิวหน้าของแต่ละคนอ่าจ้า

ใช้แล้วบางคนก็ได้ผล บางคนก็ไม่ได้ผล

แต่สำหรับเรา หน้ามัน รูขุมขุนกว้าง หมองคล้ำนิดหน่อย

ใช้ juice c แล้วก็ดีขึ้นบ้างอ่าค่ะ ถือว่าโอเคเลยถ้าเทียบกะราคา

เพื่อนที่อยู่หอเดียวกันใช้ tomato ทั้งไลน์ รอยดำๆ ลดลงเยอะมากก ขาวอมชมพู แต่เราใช้ก็เฉย ๆ

ไลน์สาเก อันนี้ใช้ต่อมาจาก juice c รูขุมขนเล็กลงนิดนึง (แต่ก็น่าพอใจกว่าโรจูคิสนะ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับสภาพผิว และสิ่งแวดล้อมด้วยค๊าา

ฝาก คห. 1 นิดนึงนะ....

สกินแคร์ของ skinfood ราคานิ๊ดนึงถ้าเทียบกะของที่คุณแนะนำมา

คุณภาพมันย่อมแตกต่างอยู่แล้วอ่า .... ลังโคม sk ll  เอิ่มนะ......................
skinfood ที่ชอบนะคะ
eye serum แซลมอน ป้าจ๋าว่าดีกว่า clinique ที่เคยใช้อีกค่ะ
พวกบำรุงตัวอื่นยังไม่ได้ลองใช้อย่างจริงจัง
แต่ mask งาดำดีมากผ่อนคลายดี หน้านุ่มด้วยค่ะ
ส่วน sKII ป้าจ๋าใช้แล้วไม่ work เลย
ดังนั้นจะถูกจะแพงก็คงต้องแล้วแต่ว่าจะถูกกับเรารึปล่าวด้วยจ้ะ
เหมียวชอบ juice c อ่ะค่ะ ใช้แล้วผิวดูใสขึ้นอ่ะค่ะ
มันขึ้นอยู่กับหน้าของแต่ละคนจริงๆค่ะ
 เราใช้ tomato   อะค่ะ
ก็โอเคนะคะ
แต่แม่เราชอบมากกกก
เราใช้ Serum sake สรรพคุณหลักๆคือกระชับรูขุมขนนะคะ

แต่เราใช้แล้วรูขุมขนก็เท่าเดิมอะคะ แต่ว่าหน้ามันลดลง(เราเป็นคนหน้ามันมาก 1 วันใช้ฟิมล์ซับมัน 2 แผ่น)
แล้วก็หน้าดูเนียนๆๆขึ้นอะคะ ชอบมากนี่ก็ใช้มา 3 ขวดและ
caviar emulsion kaa ;)
เราใช้ salmen eye serum อยุจ้า
เพิ่งใช้ไม่กี่วัน เหนคนบอกว่าเวิคเยอะนะ ลองดูคร่าา
Gold Caviar serum ค่ะ แจ่มม

ชุดนี้ดีเกือบทั้งเซทเลย คุณแม่ชอบมากกก แต่ไม่เหมาะสำหรับสาวหน้ามันนะคะ =w=

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น