สาวๆจ๋าเเต่งหน้าเเต่ละครั้งใช้เครื่องสำอางกันกี่ยี่ห้อจ๊ะมาเเชร์กันดีกว่า

0 22
เเนะนำตัวกันก่อนค่ะ
ชื่อฝ้ายน่ะค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า
ของที่ใช้นั้นราคาย่อมเยาว์
เหมาะกับวัยเรียนค่ะ

เเต่งหน้าเเต่ละครั้ง สาวๆ ใช้เครื่องสำอางกันกี่ยี่ห้อค่ะ
ส่วนตัวฝ้ายนั้น ในชีวิตประจำวันละก็
6ยี่ห้อค่ะ

เริ่มกันเรยดีกว่า

1.หน้า
รองพื้น
maybelline - clear smooth gel foundation
maybelline - clear smooth minerals bb cream
(2ตัวนี้คุมมันสุดๆค่ะตั้งเเต่เช้ายันเย็นเด้งตลอดไม่หมองเรย)

เเป้ง
gino mccray เเป้งฝุ่นผสมรองพื้นควบคุมความมันค่ะ
(ส่วนเเป้งฝุ่นตัวนี้ คุมมันดีค่ะ เเต่ไม่ปกปิดอะไรเอาซะเลย)
ไฮไลด์
oriflame shimmering pearls
(ตัวนี้เป็น ไฮไลด์อ่ะค่ะ เอามาไลด์ตรงสันจมูก ดูมีดั่งนักเเล)
บลัช
lolipop blusher - anne & florio

2.คิ้ว
fasio eyebrow mascara
(ชอบมากราคาสบายกระเป๋า คุณภาพเริ่ด)

3.ตา
anne&florio - bakery multi shadow
eye liner -maybelline
masscara - maybelline volum express
(มาสคาร่าเจ้าอ้วนดำ ปลื้มสุดๆๆ ค่ะ)

4.ปาก
nyx - tea rose
tint-  etude dear darling tint
gino mccray
(ปลื้มทั้ง 3 อย่าง ชอบๆถึงชอบที่สุดเเร้วค่ะ )

เเล้วสาวๆล่ะค่ะ เเต่งหน้าเเต่ละครั้งใช้กันกี่่ยี่ห้ออะไรบ้างเอ่ย
มาเเชร์กันน่ะค่ะ ตัวไหนดี ตัวไหนเริ่ด
ฝ้ายจะไปสอยมาใช้บ้าง

ปล.ขออภัยที่ไม่มีรูปมาเเปะด้วย เนื่องจากกล้องเเบตหมดค่ะ
เอาไว้คราวหน้า มาโชว์ของในกรุกันน่ะค่ะ
:D

FAIIDEZIGN

FAIIDEZIGN

ในเมื่ออยากให้ชีวิตเเละใบหน้าไม่จืดชืดก้พยายามสรรหาของเล่นไหม่ๆมาเเต่งเเต้มสีสันบนใบหน้า !!!!

FULL PROFILE