???ราคา ดัดฟัน เท่าไร????

อยากทราบ เพื่อนๆ คนไหนเคยดัดฟัน หรือทราบข้อมูล

พอดีอยากดัดฟันแต่ไม่มีเงินเป็นก้อน อยากรู้คลีนิกไหน ที่ผ่อนจ่ายถูกๆ ตั้งแต่ทำครั้งแรก

และต้องเสียเท่าไรบ้าง ต้องทำอะไรก่อนบ้าง ขอรายละเอียดหน่อยนะคะ

ขอบคุน คะ

case เรา ฟันเกค่ะ

40,000 ค่ะ พิษณุโลก ค่ะ ตอนนี้ดัดได้ปีนึงแล้ว มันเรียงๆ แล้ว ว้าวๆๆๆ

40000ค่ะ
ครั้งแรกรู้สึกจะประมาณหมื่นกว่าบาท ต่อไปครั้งละพัน
ที่ราชดำเนิน
ปกติก็ผ่อนจ่ายค่ะ
เท่าที่รู้มาก็ไม่มีใครจ่ายรวดเดียวจบนะคะ
แล้วแต่ว่า จขกท. จะสะดวกจ่ายงวดละเท่าไหร่น่ะค่ะ

เราจัดที่โรงพยาบาลยันฮีค่ะ สี่หมื่นเหมือนกัน
ดัดมาหกปีแล้วค่ะ

เราผ่อนจ่ายช่วงแรกๆเลยครั้งละห้าพันค่ะ
ต่อมาก็ถูกลงๆ จนไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายค่ะ

ของเราอายุเกิน25 เขาคิดอีกราคาค่ะ ประมาณ48000+   2ปีเสร็จ ทันตกรรมรัชดา
ค่าเคลียร์ปากก่อนจัดต่างหาก ประมาณ20000 รักษาราก1 อุดเพิ่มเยอะเลย และอุดเก่าสีเงินเรารื้อออกหมดให้อุดเป็นสีเดียวกับฟันแทน

การจ่าย ถ้าจำไม่ผิด 4เดือนแรก เดือนละ5พัน หลังจากนั้นเดือนละ1000ไปจนครบจำนวนเต็ม  Retainer ต่างหาก+5000 ค่ะ

ทันตกรรมรัชดา นี่อยู่ตรงไหนคะ คุณ marunma ใช่แถวรัชดารึป่าว ขอที่อยู่อย่างละเอียดได้ป่าว

จะห่วงก้อตรงเดือนแรกๆ นี่แหละ มีงบสูงสุดไม่เกินเดือนละ ห้าพันบาท ตั้งแต่ครั้งแรก

หรือถ้ามีถูกกว่านี้จะดีมาก

ส่วนเดือนๆต่อไป ซักเดือนละ 1-2 พัน ก้อโอเค กังวลช่วงแรกที่เริ่มทำอ่ะ กลัว เงินไม่พอ

ดัดทันต จุฬาฯ จ่ายผ่อน แต่จำราคาไม่ได้แล้ว
โดยทั่วไปทุกที่(ที่เรารู้จัก) จะผ่อนทุกที่ไม่ว่าคลินิกหรือโรงพยาบาล (แต่อาจไม่ทั้งหมด)

มันแล้วแต่ว่าดัดยังไง

ถ้าแบบเบสิกเลยดัดทั่วไป (ดัดแบบถอดไม่ได้ น่าจะใช่นะ) 36000-40000 หรืออาจมากกว่านั้น

แต่ที่สระบุรี 2 เดือน แรก 6000 (ค่าติดเครื่องมือ) เดือนต่อๆมา 1000 ค่าเปลี่ยนยาง

แล้วก็รายละเอียดอื่นๆอีกค่ะ เช่น อุดฟัน ถอนฟัน ราคาแต่ละที่ต่างกัน อุดฟัน ถอนฟันก็ราคาประมาณ 300 / ซี่ โดยประมาณค่ะ
ของเราที่ราคา48000เพราะอายุมากกว่า25ไงมันทำยากกว่า ถ้าอายุน้อยๆจะถูกกว่านี้นะ
เซิทในกูเกิ้ลได้เลยค่ะ อยู่ตรงแยกรัชดาลาดพร้าว มีที่จอดรถด้วยดีมากๆ มีเนตเล่นฟรี ชากาแฟดื่มฟรีระหว่างรอทันตแพทย์ ในห้องน้ำบริการน้ำยาลิสเตอร์ลีนฟรีสำหรับบ้วนปาก สามารถดูตารางวันที่หมอจัดฟันเข้าคลีนิคได้ผ่านทางเวปเลย
เดนทัลแคร์ ประชานิเวศน์ 1 ค่าใช้จ่าย 35000 ผ่อนจ่ายได้ 4 เดือนแรก เดือนละ 3000 ปรับลวด ครั้งละพัน

ขอบคุน ทกคนคะ เด่วถ้าไปดัดมาแล้วจะมาลงรูปให้ดูเนอะ

ใครมีข้อมูลอีก ก้อขอหน่อยนะคะ

ขอบคุน มากกกกกก คะ
ของเราไม่เกิน40000อ่ะ คือถ้าเสร็จเร็วก็ไม่ถึง เเต่ถ้าช้าก็จะไม่เกิน40000

โรงพยาบาลนครธน  ครั้งแรก 8000 ครั้งที่ 2 8000
ครั้งต่อไป 1xxx มั้งค่ะ ไม่แน่ใจ
ไม่รวมค่า ถอนฟัน อุดฟัน ขูดหินปูนไรเลยนะค่ะ

อายุเท่าไหร่ดีค่ะถึงจะดัดฟันได้สวย
ดัดฟันจะถูกกว่าจัดนะ ดัดนี้สำหรับฟันคนที่เหยินหรือเข้าข่ายเหยิน ส่วยจัดนี้ก็คือ คนที่ฟันเรียงไม่สวย ของเราข้างบนดัดข้างล่างจัดเราดัดได้ประมาณ 2 ปี หมอก็เอาออก เราเลยจัดอีกที 1 ตอนนี้เราใส่สปริงด้วย
ถ้าจัดประมาณ 35000-40000 จ่ายเป็นงวดๆอ่าครั้งแรกจะเอ็กซเรย์ฟัน ถอนฟัน เราถอน 4 ซี่ ขุดหินปูน ฟอกขาว เราทำที่โรงพยาลรัฐอ่า หมอก็เป็นกันเองดีนะ แล้วก็ไปเดือนละครั้งๆ ครั้งแรกเหล็กจะเบอร์ใหญ่ แล้วขอบอกว่าเจ็บมาก กินโจ๊ก 3 วันอ่า ครั้งต่อมา ก็ทนได้ แต่แรกๆเราจะพูดไม่ชัดนะ เพราะเค้าใส่ยางอ่า ตัว ล ร เราจะพูดไม่ชัด ถ้าเลือกเวลาที่ดีเราแนะนำให้เป็นเวลาปิดเทอม หรือหยุดหลายๆวัน เพราะมันมีเวลาให้ได้นอนอยู่บ้าน แล้วมีเวลาให้เราฝึกพูด ถ้าไม่มีความอดทนจริงก็อย่าพึ่งจัดก่อน รอให้ฟันพร้อม ตัวเองพร้อม แม่เราจับเข้าคลีนิคเลยนะ หมอเค้าก็ปลอบใจ
ถ้าถอนฟันจิงข้างล่างที่มันผุ แล้วดัดให้มันติกกันมัน ราคาเท่าไรคะ
ถ้าถอนฟันจิงข้างล่างที่มันผุ แล้วดัดให้มันติดกันเฉพาะข้างล่างอะมัน ราคาเท่าไรคะ
แต่อยู่สวีเดนดัดฟันฟรีค่ะ เย้ๆ
เด็กอายุ 9-18 ปี ถ้าฟันมีปัญหา หลวงเขาใจดีค่ะ ดัดฟันให้ฟรี :)

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again