...อากู๋ คืออะไร หรือคือใครคะ...

พอดีเพิ่งเข้ามาเป็นน้องใหม่ เลยไม่ทราบว่า อากู๋ คือใคร หรือ คืออะไรอะคะ เห็นหลายๆคนพูดถึง ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะคะ
 เว็บ google ค่ะ :))

อายจัง กับความซื่อบื้อ 555

อากู๋เป็นน้องของแม่ที่เป็นผู้ชายรึ
ว่าครายก็ได้ที่นับเป็นญาติแล้วเค้าอายุน้อยกว่าแม่เราแต่เป็นผู้ชายนะ
จะเข้าใจเรามั้ยอ่ะ
เห่อๆ
อากู๋ คือ เว็บ Google ค่ะ อิอิ อากู๋เกิ้ล 
อือ น้าชาย อากู๋

อากู๋คือเว็บ google ค่า

ถ้าทางจีน อากู๋ ก็ ลุง ของคนไทยคะ
อีกอย่าก็ google ค่ะ

"อากู๋" คือ www.google.co.th เพราะเป็น co.th ก็เลยเหมาเป็นญาติผู้ใหญ่ ถามอะไร ตอบได้หมด ขออะไร หาให้ได้หมด
และ ญาติผู้ใหญ่อีกท่าน ก็คือ "พี่วิก" คือ www.th.wikipedia.org ให้เป็นพี่ เป็นเฮียอีกท่านค่ะ

ความคิดเห็น
555+
อากู๋ คือ google ไงคะ
อากู๋ คือเจ้าของค่ายเพลง แกรมมี่
ใช่ๆ -> Google

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น