เครียดอ้ะ!!!! เเฟนได้งานที่เเท่นขุดเจาะน้ำมัน

0 30
เฮ้อ หลังจากโพสดวงมาทุกอาทิตย์ อาทิตย์นี้ขอพักก่อนนะเพราะว่าจะสอบจบโทเเร้ว กิ้วๆ
เเต่งานก็ยังหาไม่ได้เลย

สาวๆจ๋า เเฟนเราได้งานที่เเท่นน้ำมันเเหละ ของบริษัท Halliburton จังหวัดสงขลา เพิ่งประกาศผลไป
เงินเดือนเยอะมากๆเรย ทำงาน 21 วันหยุด 21 วัน
เเต่นะ......

เราเครียดๆอ่ะ เเบบว่าไกลกัน เเถมพฤษภาคมถึงพฤศจิกายน ยังต้องไปฝึกงานสงขากะเมกาตั้ง 6 เดือนเเน่ะ
เหงาๆ เคว้งๆ บอกไม่ถูกอ่ะ

ทั้งๆที่เเฟนได้เงินดี เเฟนก็ว่าจะส่งตังมาให้ใช้นะ เเต่ก็รู้สึกว่า ไม่เห้นอยากได้เลย ตังเยอะเเต่ไกลกัน

ตอนนี้เเอบกดดันค่ะ เฮ้ออๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เเฟนใครทำงานเเท่น หรือทำงานไกลกันบ้างคะ เเชร์ความรู้สึกกันหน่อย
เพื่อนเราก็ขู่อย่างเดียวเรยบอกว่า ไกลบ้างเเหละ เลิกกันเเน่เลยบ้างเเเหละ  เเง้ๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้เราก็พยายามจะหางาน้านน้ำมันเหมือนกัน กะว่าถ้าทำงานดีๆ ปีหน้าจะไปสอบเเท่นบ้าง ไปอยู่เเลปที่สงขลาก็ยังดี เฮ้อออออ

nut017

nut017

สวัสดีึค่ะ เรียนป.โท วิศวะ-บางมดค่ะ

FULL PROFILE