How to ผมกล้วยหอม หน้าสโมกกี้ไบท์ แต่งไปไหน ป้า?

0 21

มาดูกันว่าผมทรงที่อยากทำมานาน และไม่รู้ว่าจะเข้ากะหน้าตัวเองหรือเปล่าออกมาจะเป็นยังไง ???
เป็นผมยอดฮิตตอนนี้คือ ทรงกล้วยหอม หรือโมฮอกอันลือลั่นของจิ๊บ ปกฉัตร
ผมทรงนี้ ต้องแต่งหน้าสโมกกี้ ถึงจะเข้ากัน แต่ไม่ต้องเยอะเพราะผมเยอะแล้ว 555555

หน้าเบ้า ๆก่อนแต่ง

จากนั้นแต้งหน้าโทนเทา ดำ เพื่อให้เข้ากับสีชุด  หรือ ใครจะปรับให้เข้ากับสีชุดตัวเองได้ไม่ว่ากัน
ผม ทำโดยการถักเปียเก็บสองข้างขึ้นไปแล้วตั้งกระบังให้สูงที่สุด

ไม่ใช้ Big eye ไม่ใช้ ขนตาปลอม หนังหน้าจริง ล้วนๆ 5555
เห็นร่องรอยของการแรเงาไล้ดั้งนิดนึ่ง เพราะแม่ให้มาน้อย แต่งใช้เทคนิคลงสีน้ำตาลจากหัสคิ้งยาวลงมาด้านข้างปีกจมูกทั้งสองข้าง

ภาพด้านข้าง

ปากเลือกสีนู้ดของ MAC เพื่อไม่ให้แย่งกับ ตาและผม
แต่งเสร็จ Test Test จากการถ่ายรูปออกมาว่า เจอแสงแล้วเป็นอย่างไร

และมาดูผลตอบรับจากการไปงานเลียงโรงเรียนถ่ายกับครูๆ 

จบจ้า ฮาวทูครั้งแรก ฮะ

iamm69

iamm69

เจ้าหนูจำไม

FULL PROFILE