How to ผมกล้วยหอม หน้าสโมกกี้ไบท์ แต่งไปไหน ป้า?

มาดูกันว่าผมทรงที่อยากทำมานาน และไม่รู้ว่าจะเข้ากะหน้าตัวเองหรือเปล่าออกมาจะเป็นยังไง ???
เป็นผมยอดฮิตตอนนี้คือ ทรงกล้วยหอม หรือโมฮอกอันลือลั่นของจิ๊บ ปกฉัตร
ผมทรงนี้ ต้องแต่งหน้าสโมกกี้ ถึงจะเข้ากัน แต่ไม่ต้องเยอะเพราะผมเยอะแล้ว 555555

หน้าเบ้า ๆก่อนแต่ง

จากนั้นแต้งหน้าโทนเทา ดำ เพื่อให้เข้ากับสีชุด  หรือ ใครจะปรับให้เข้ากับสีชุดตัวเองได้ไม่ว่ากัน
ผม ทำโดยการถักเปียเก็บสองข้างขึ้นไปแล้วตั้งกระบังให้สูงที่สุด

ไม่ใช้ Big eye ไม่ใช้ ขนตาปลอม หนังหน้าจริง ล้วนๆ 5555
เห็นร่องรอยของการแรเงาไล้ดั้งนิดนึ่ง เพราะแม่ให้มาน้อย แต่งใช้เทคนิคลงสีน้ำตาลจากหัสคิ้งยาวลงมาด้านข้างปีกจมูกทั้งสองข้าง

ภาพด้านข้าง

ปากเลือกสีนู้ดของ MAC เพื่อไม่ให้แย่งกับ ตาและผม
แต่งเสร็จ Test Test จากการถ่ายรูปออกมาว่า เจอแสงแล้วเป็นอย่างไร

และมาดูผลตอบรับจากการไปงานเลียงโรงเรียนถ่ายกับครูๆ 

จบจ้า ฮาวทูครั้งแรก ฮะ

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup baseMistine
  2. Foundation Bobbi brown
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder Laura Mercier

Point Makeup

1. Eyebrow canmake
  2. Eyeliner in2it
  3. Eyeshadow Kate

Cheeks

1. Highlight Nars
  2. Blush Nars

Lips

1. Lip care MAc
  2. Lip liner Mac
  3. Lip color
  4. Lip gloss
 แต่งหน้าทำผมสวยจังเลยค่ะ ^^
 ว้าว บางรูป คล้าย คริส หอวังเลย ค่า งามๆๆ
เปรี้ยวมากค่ะชอบสุดๆ
เปรี้ยวคะเปรี้ยว .. 
 เก่งจังค่ะ
สวยค่ะ  เดี๋ยวจะลองเล่นทรงนี้มั่งค่า  อยากได้วิธีละเอียดๆจังเลย
สวยจังค่ะ น้องอร อิอิ แว่นแนวมาก ชอบมั๊ก คิคิ
 สวยค่ะ
จขกท.ใช้สเปรย์อะไรอัดผมไว้อ่่ะคะ เราเคยลองแล้วแต่มันไม่อยุ่ทรงอย่างงี้เลย
เปรี้ยวอ่ะ เท่ห์ดี

เปรี้ยวววว...โดนจายมากคร่า
อยากให้ จขกท. ลงวิธีทำด้วยอ่า ^^

เท่มากๆ
ว้าววว

ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ เดี๋ยวจะลงวิธีทำให้ใจเย็น ๆ  นะคะ

อัปสร ใช่มั๊ยเนี่ย
พอดี เรียนที่อส.เหมือนกันค่ะ

ว่าแต่ จขกท.รุ่นอะไรค่ะเนี่ย

เบลรุ่น60 ค่ะ

อส. 56 คะ ตอนนี้ 70 รู้สึกตัวเองแก่มาก

อัปสรๆๆๆๆ
สวัสดีค่ะ พี่
ฟ้าจำยังไม่ได้เลยว่ารุ่นไร แต่พี่จขกทนี่คุ้นตามั่กๆค่ะ

สวย เริด ;)

สวยค่ะ
ทรงผมได้ใจจิง ๆ ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again