***Review แมกซี่เดรส เดรส ชุดไปทะเล ของเราเองจ้า***

เห็นว่าช่วงนี้อากาศร้อนนนนมากๆ เพื่อนๆหลายคนคงคิดจะไปทะเลกัน ก็เลยขอนำเสนอไอเดียนิดหน่อยขุดรูปชุดไปทะเลของเราออกมารีวิวสักนิด หุๆ ไม่ว่ากันน้า....

พอดีว่าเป็นคนไปทะเลบ่อยมากๆ ก็เลยมีหลายชุด แต่ขอออกตัวก่อนเลยว่า นางแบบหน้าตาบ้านๆ แล้วก็แต่งหน้าไม่เก่ง เครื่องประดับก็ไม่ชอบใส่ งั้นกระทู้นี้ ดูแต่ชุดไปละกันเนอะ  อาจไม่สวยเท่านางแบบฟูลออฟชั่นตามแมกกาซีน คิดซะว่าดูเพลินๆ

ตามมาเลย...แว่บบ

1.ชุดที่หนึ่ง ใส่ไปเกาะล้านรอบที่1 ตอน เมษา52

2.ชุดที่สอง เกาะล้านอีกน่านล่ะ ช่วงนั้นชอบสีจัดๆ

3.ชุดนี้ตอนไปเกาะล้านรอบ2   ช่วง ก.ค.52

4.ชุดที่สี่ ตอนไปเกาะนางยวนสุราษ พ.ค.52 กับ สิมิลัน กพ.53 แหะๆ แอบใช้ซ้ำแบบชุดนี้ชุดโปรด

5.ชุดที่ห้า ตอนไปหลีเป๊ะ พ.ย.52

6.ชุดที่หก ชุดสีขาวนี้ชุดเดียวกันนะจ๊ะแต่ใส่เสื้อคลุมเพิ่มเอา ซ้าย เกาะนางยวน พ.ค.52   ขวา หัวหินจ้า มี.ค.53

7.ชุดเจ็ด ทริปหัวหิน มี.ค.53  ชุดที่เหลือนี้เน้นสีม่วง เพราะทริปหัวหินเซตนี้ รีสอร์ตเขาตกแต่งออกโทนม่วงๆเลยเตรียมแต่สีนี้ไป 

8.ชุดที่แปด หัวหิน มี.ค.53 ทริปเดิม ม่วงๆ

9.ชุดที่เก้า ทริปหัวหิน ชุดสุดท้ายจ้า

หมดและ ชุดที่เหลือ ใส่แล้วดับสนิท เลยไม่เอามาลง5555+
ขอบคุณที่ติดตามจ้า

คิดถูกไหมน้อที่ไม่เอาอะไรมาคาดหน้าไว้อ่ะ แอบไม่มั่นใจ

ว๊าว....น่ารักดีค่ะ เป็นอีกคนนึงที่ชอบใส่เดรสเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีโอกาสสักเท่าไหร่ ส่วนมากเลี้ยงลูกอยู่บ้านง่ะ แง้ๆๆๆ

ปล.แอบชอบชุดแรกอ้ะ ดูเปรี้ยวดี ช๊อบๆๆ

ทั้งชุด ทั้งคนน่ารักดีค่ะ

อยากไปเที่ยวแบบนี้บ้าง

^^
ว้าววว
ไปเกาะนางยวนด้วย
สวยมากมั๊ยคะ
อยากไปมากๆเลย เก็บข้อมูลๆๆ

คอมเม้นเร็วกันจัง  ขอบพระคุณค่ะ

แอบแปะอีกชุด แบบว่าตอนนั้นไปเสม็ดทริปแรกต้นปี52  เพราะรูปนี้ ทำให้เราเลิกใส่ขาสั้นมาใส่แมกซี่เดรส เดรสแทน
เพราะถ่ายรูปออกมาขาใหญ่ตลอดทริป5555+

รูปด้านหลังนะจ๊ะ จุดขายๆ   ด้านหน้าขาใหญ่นั่นจุดดับอ่ะ

ไปเกาะนางยวนจิ้มไปที่blog เราเลยจ้า รายละเอียด ภาพถ่ายเราเขียนลงไว้จ้า

เพิ่งจะรู้ชุดแบบนี้เรียก แมกซี่เดรส ๕๕ บ้านนอกมานาน

รูปสวยจังค่ะ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบ

ว้าววววว มีแต่ชุดสวยๆ ชอบแมกซี่เดรสเหมือนกันค่ะ

ขอบพระคุณทุกๆคอมเม้นนะคะ ซาบซึ้งใจมากมาย

ฝากอีกกระทู้ด้วยจ้า http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=73148

สวยทุกชุดเลยค่ะ แต่งแบบนี้แล้วดูสดใสสมกับไปเที่ยวทะเลที่สุดเลย

ชอบชุดแรกจัง สีสดใสมากๆๆเลยอ่ะค่ะ

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวทะเลจังเลยค่ะ

โห   !!!!!!!

อยากบอกว่าน่ารักมากเลยอะคะ

ชุดสวยหมดเลยๆ
สวยๆ ชอบๆ

กระโดดสูงจังนะคะ
น่ารักๆ
 ชุดสวย คนก็น่ารักค่ะ  เห็นแล้วอยากไปทะเลบ้างจังเลย ^^

ง่า สวยจังเลย คนใส่ก็น่ารัก อยากได้มั่งจัง ไปหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ

แนะนำหน่อยคร้าาา

แถวไหนเปป็นแหล่ง แมกซี่เดรส ราคาไม่แพง
แบบสวยๆค่ะ
โห อยากได้มั่งอ่า สงสัยร้อนนี้ต้องไปจัดหามาใส่บ้างซักชุดแระ
ชอบชุดที่เจ็ดจังสวยดี
สวยมากค่ะ ทุกชุดเลย Maxi Dress เหมาะกับการใส่ที่ทะเลสุด ๆ 
อยากใส่บ้างค่ะ แต่ตัวเตี้ย 555

สวยทุกชุดเลยค่ะ ตอนนี้ตู้เสื้อผ้าเราก็เต็มไปด้วยแมกซี่เดรสเหมือนกัน ชอบใส่ทั้งเวลาอยู่บ้านหรือออกไปข้างนอก

แต่บางทีแอบไม่เข้าใจ บางคนมองเราแปลกๆ สงสัยจะเข้าใจว่าชุดแบบนี้ใส่ได้แค่ตอนไปทะเลอย่างเดียวแน่เลย

สวยอ่ะคะ  ดูใส่สบายตัวดี  สีก็สดใส
ภาพสีสดมากกกกกกกกกกก
น่ารักจังเลยค่ะ   ชอบชุดที่ 7 จัง  
ชุดน่ารักมากเลยค่ะ สดใสเหมาะกับไปทะเล
เห็นแล้วอยากไปทะเลบ้างจัง
ว้าววว กิเลสขึ้นเลย สงสัย จขกท ติดใจเกาะล้าน เราก้เพิ่งไปมาตอน กพ ดำสุดๆเลยแต่น้ำใสมากกกกกก แต่เพื่อนลงทะเลโดนหอยเม่นตำไป 5-6 คน ต้องมานั่งบ่งกันให้วุ่น
น่ารักจังเลยค่ะ ^_^
อยากใส่บ้างจัง
อิอิ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น