เล็บเหลืองจากการทาเล็บมีวิธีดูแลและบำรุงกันอย่างไรบ้างจ้ะสาวๆ

เล็บเหลืองจากการทาเล็บมีวิธีดูแลและบำรุงกันอย่างไรบ้างจ้ะสาวๆ

ปกติจะไม่ค่อยได้ทาเล็บค่ะ วันก่อนไปเพ้นท์เล็บกะพี่สาว คราวนี้ พอเช็ดออกมาเล็บมานดูเหลืองๆซีดๆค่ะ

อยากทาเล็บอีก แต่กลัวเล็บจะเหลืองมากยิ่งขึ้น เพื่อนๆมีวิธีบำรุงดูแลรักษาเล็บอย่างไร หลังหรือ ก่อนทาเล็บ

แบ่งปันเคล็ดลับดีๆ กันหน่อยจ้า

ขอบคุณค่ะ
สำหรับเรา เราใช้ Nail Balsam ของ  Trind อะค่ะ เราซื้อมาตอนเราไปเรียนเมืองนอก ไม่แน่ใจว่าที่ไทยมีอะไรที่คล้ายๆกันไหม มันจะเป็นตัวบำรุงแบบดีๆ เลย คือ เวลาเล็บเหลือง ดูสุขภาพไม่ดี เราก็จะทาอันนี้ แล้วก็ทิ้งไว้ซักพัก นวดๆเหมือนยาหม่อง :) วันละครั้ง ประมาณสองสามวัน เล็บกลับมาขาวสวย สุขภาพดี อย่างไม่น่าเชื่อเลยค่ะ ! เหมือนโฆษณา แต่เปล่านะ อิอิ

ยังไงก็ลองหาดูนะคะ ส่วนตัวปลื้มตัวนี้มาก ไม่รู้หมดแล้วจะหาจากไหนต่อ ฮ่าๆๆ
 เราใช้base coatทาก่อนทาสีเล็บ ทีจะทา เราเป็นคนที่ไม่เคยบ่อยเล็บไม่มีสีเลย ง่ายๆๆคือ ทาเล็บตลอดเวลามาเกือบปีแหละ ก็ไม่ค่อยเหลืองแต่ก็เหลืองปลายๆแต่น้อยเพราะเราทาbase coat ก่อนตลอด ไม่ว่าจะยาเล็บยี้ห้อไหนเล็บก็เหลืองหมดคะ ลองมาหมดทุกยี้ห้อแล้ว

ลองเปลี่ยนมาใช้ของสกินฟู๊ด ก้อได้นะคะ ...
เค้าว่าเล็บไม่เหลืองแหละ
ใช้ดีนะคะ
(ลองจิ้มลูกไก่ไปดู ฮาวทูเพ้นท์เล็บได้ เล็บเค้าทาไม่ได้หยุด เหลืองแค่นั้นเองค่ะ ^^)
เค้าใช้เบสโค้ด ทอปโค้ด ยาทาเล็บ แล้วก็ ยาล้างเล็บของสกินฟู๊ดค่ะ
ถึงจะทาสีอื่นแต่จะทาเบสของสกินฟู๊ดตลอดค่ะ

ลองดูคห. อื่นๆ น๊าา า
เอามะนาวที่บีบน้ำแล้ว แล้วเอาเปลือกที่เหลือมาถูเล็บสิ  ทำบ่อยๆ หายเหลืองชัวร์  แถมเล็บแข็งแรงด้วย
ถ้าเอาแบบต้องการหายตอนนี้เลย ก็ใช้ nail buffer ขัดหน้าเล็บออกค่ะ
(เราลงรูปไม่ได้ลอง search ใน google นะคะ)
แล้วก็ถูด้วยมะนาว ตามด้วยตัวทา essense บำุรุงเล็บ (มีหลายยี่ห้อเลยค่ะ ลองเลือกดูตามกำลังซื้อนะคะ)
แค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น