♥♥ HoW To : ผมทรงดังโงะฟู ๆ แสนง่าย รับหน้าร้อน ♥♥

สวัสดีจ้า....พี่ๆ น้องๆ ชาวจีบัน

ท้อฟฟี่นะคะ หายจากการตั้งทู้ไปนานโข
จะทำการบ้านฮาวทูเดือนนี้ก็ยากจริงๆ ไม่มีฝีมือพอ ฮิ้วววววว

อากาศร้อนแบบนี้....ก็เลยเอาทรงผมง่ายๆ มาฝากจ้า
เป็นทรง
ผมรวบทรงดังโงะ

อ่า....ถึงตรงนี้บางคนอาจจะเถียงว่ายากตรงไหนคะ...คู้นนน ใครก็ทำกันได้ใช่ม้า

แต่..........ทรงนี้เป็นทรงปราบเซียนสำหรับคนผมไม่ยาวมาก ผมเส้นเล็ก ผมน้อย เวลาทำดังโงะมันจะเป็นจุกเล็กๆ ถ้าอยากให้ฟูต้องยีผม ผมเสียแถมเสียเวลาอีก

ก็เลยเอาทริคส่วนตัวง่ายแสนง่ายมาฝากกันค่า.............ไปดูกัน

อุปกรณ์

โดนัทรวบผมสีใกล้เคียงกับผม 2 อัน

โดนัทสีอื่น (มีหรือไม่มีก็ได้)

มูส (สำหรับคนต้องการความเนี้ยบ แต่ ฟี่ ไม่ใช้ค่ะ .... ชอบให้ยุ่งๆ ธรรมชาติๆ)

ฮ่าๆๆ ....หมดแล้วอุปกรณ์น้อยไปมั้ยเนี่ย

เริ่มเลยดีกว่า...........ดู before ก่อน

เราเป็นคนผมเส้นเล็กค่ะ เป็นรอยง่ายมาก ผมลีบเชียว  สระแล้วปล่อยแห้งเอง ได้แบบนี้เลย หน้าม้าตัดเองค้า......อย่าได้ใส่ใจ  ฮิ้วววว

ขออนุญาติอัพต่อที่กล่องเม้นนะคะ ... อัพแล้วหายหลายทีแล้ว

V
V
V

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
 รอชมค่ะ

จขกท น่ารักมากๆ =]
หน้าเหมือนก้อย รัชวินมากจร้า ^^

ขอบใจน้าจ้า คุณ by pinku_kizzu    by rodtung  ที่อยู่เป็นเพื่อนกัน
อัพแล้วหายหลายทีแล้ว ขอลงตรงนี้แล้วกันเดี๋ยวคืนนี้ไม่เสร็จ ^^

..............

ต่อนะคะ

เริ่มด้วยการกะระยะจุกที่เข้ากับรูปหน้าเราค่ะ โดยมัดจุกครึ่งหัวลองก่อน

ทริค : ถ้าหน้ากลมๆ ก็จุกสูงเข้าไว้ค่ะจะได้ดูหน้ายาวๆ  อยากปิดแก้มก็เอาผมข้างๆลงมานิดนึง
ณ จุดนี้เราก็แก้มเยอะทีเดียว ขอเอาผมข้างลงมาสักนิด แหะๆ

หลังจากได้ระยะแล้วก็เก็บผมที่เหลือ แล้วเอาโดนัทสีใกล้เคียงกับผมรวบ
2 รอบเลยค่า ตรงนี้จะทำให้ผมเราดูฟู ดูใหญ่ขึ้น จัดทรงตามชอบ

ต่อด้านล่างค่า

V
V

ต่อค่า

ตามรูปซ้ายนะคะ ........จิ้มหาตรงกลางของจุก

แล้วแบ่งผมช่อเล็กๆม้วนเก็บทับโดนัท โดยให้ช่อโปร่งๆ เพื่อให้ดูจุกใหญ่ขึ้นอีก แต่ต้องบังโดนัทที่รัดไว้ตามรูปขวา (ดูรูปจะเข้าใจกว่าเนอะ)

อีดิทเพิ่มจ้า >> เวลาเหน็บผม เหน็บกับโดนัทได้เลยไม่ต้องใช้กิ๊บค่า เพราะเรารัดผมไว้สองชั้น ให้เหน็บกับโดนัทรอบที่สอง เหน็บหมดเดี๋ยวจุกหลุดจ้ะ

แต่ถ้ายังฟูไม่สะใจ ขอแนะนำโดนัททับไปอีกอัน รอบเดียวพอนะคะ

ได้แบบนี้  พอง ฟู .........ขึ้นจริง

V
v
V

จริงๆตรงนี้ก็เสร็จแล้วล่ะ  ใครอยากเนี้ยบก็ลูบมูสได้นะคะ หรือจะใช้โดนัทอีกอันตกแต่งก็ได้

ต่อด้านล่างจ้า

อธิบายเหมือนยาก แต่ทำจริงไม่ถึง 5 นาทีเอง  ลองทำกันดูนะจ้ะ

มาดู After look ดีกว่า

สุดท้ายอยากจะบอกว่าพอทำเสร็จแกะผมได้ลอนธรรมชาติแบบนี้ ชอบๆ เลยออกบ้านด้วยทรงนี้ค้าบบบบบ

บับบายยยนะคะเจอกันใหม่ถ้าการบ้านเดือนหน้าไม่ยากเกิน ฮ่าๆๆ

อากาศร้อนจัด รักษาสุขภาพกันด้วยนะจ้ะ

ปล. ขออภัยที่อัพแบบนี้แล้วอาจจะอ่านยากนะคะ  มันอัพหลายทีแล้วหายตลอดเลย

รักจีบันค่า

Pinkypinky

ท้อฟฟี่

หน้าคล้ายกึมจันดีเลย น่าร๊ากก
กรี๊ดกร๊าดดด...... คุณทรายคนสวยมาเม้นให้ด้วย ดีใจ แอบปลื้มมาก คนรัยแต่งหน้าเทพมากๆๆๆ ชอบบบ
จขกท น่ารักอ่า ทำทรงไหนก็น่ารัก.... ชอบๆ ^^
 หนเาใสกิ๊กเลยจ้า น่ารักๆ
เอ่อ อยากจะบอกว่าเจ้าของกระทู้ เป็นมนุษน์ที่หน้าสวยมากกกกก
บอกได้คำเดียวว่า "น่ารัก"
ซ้ำค่ะ
จขกท. หน้าแบ๊วดีจังค่ะ ทำไรก็ดูดีไปหมด ...
หน้าใสมั๊กกก

แต่เราผมหนา + ยาว มัดจนเหนื่อยเหมือนกัน หลังๆ เลยซื้อแบบที่ทำม้วนๆ มาลองดูช่วยได้เยอะ -*-

งามๆ
ต้องไปลองทำดูมั่ง
ผมเราเหมือน จขกท.เลยจ้า

น่าร๊ากกกกกกกกกมากกกก ใสๆได้อีกนะนู๋ท้อฟฟี่

ตัวเอง อยากถามว่า ถ้าผมยาวมากๆ ตอนสอดผมเข้าไปให้บังโดนัททำไงให้เนียนๆ ฟูๆ ดีอะคะ

ขอบคุณค่ะ

ทำแล้วงามมากกคะ
ขอรบกวนถามนิดนะคะว่าใส่บิ๊กอายยี่ห้ออะไรแล้วขนาดไหนอะคะ
แบบว่าโตได้ใจ ๆ
หายไปนานเลยคุณท๊อฟฟี่
เกาหลีมากมาย ~

อยากไห้พี่ท็อฟฟี่ รีวิว สกินแคร์ที่ใช้ทุกวันจังค่า
หน้าใสมากเลย > <

ขั้นตอนการเก็บผมเป็นช่อ ๆ มันเก็บยังไงอ่ะคะ ดูรูปแล้วก็ยังไม่เข้าใจ
คือไปเหน็ยกับโดนัท หรือว่าต้องใช้กิ๊บติดอ่ะ

จขกท. น่ารักมากค่ะ

เหมือนพวกเนตไอดอลเลยบางรูป

ใสกิ๊ง เป๊ะมากเลยค่า 

แถมผมพี่แลดูนุ่มๆด้วย ><

บีแอบปลื้มมานานแระ (เขินๆ)
 ตาโตๆ ใสๆ น่ารักมากจ้า

จขกท.น่ารักโคตรๆ
จิ้มลิ้มจังค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again