ผู้หญิงคนไหนมีขนขามั่งจ๊ะ

เรามีขนขา แต่ ไม่เข้ม ไม่ยาว แต่ไม่ชอบเลย

เวลาใส่กระโปรง ไปเที่ยวรู้สึกไม่มั่นใจเลยอะ

ใครมีวิธีกำจัดขนขามั่งจ๊ะ  ช่วยแนะนำเราน่อย

ขอแบบกำจัดแล้ว ขนไม่ขึ้นมาเป็นตอ แข็งๆ ดำๆนะ

เราเห็นเพื่อนเราแว็กแล้วแรกๆ ก็เนียน

หลังๆ ก็ขนขาขึ้นแข็งกว่าเดิมก็มีอ่า

ควรใช้ตัวไหนดี แนะนำด้วยนะจ๊ะ ^^* แต้งกิ้ว*

เราก็มียาวไม่มาก ดีว่ามันไม่เข้มอะ เคยเหนเพื่อนไปแว็กมาอะคะ ก็เนียนดี แต่ถ้าจะให้แบบเนียนตลอดไป ต้องทำเลเซอร์ แต่ไม่รู้ว่าหลายครั้งรึเปล่านะค้ะ
เราใช้เครื่องถอนอ่าจ๊ะ เจ็บแต่ก็ทำได้บ่อยๆไม่เปลือง แล้วเรื่องขนคุดเราทาพวก aha แก้อะจ๊ะ

แต่เราว่าผู้หญิงที่ขนขาไม่เข้มไม่ยาว น่าอิจฉามากเลย T  T
เราใช้ wax เป็น wax น้ำผึ้งยี่ห้อ biowomen อะ 129 บาท  แรกๆก้เจ็บแต่ตอนนี้ชินละ wax เดือนละครั้ง
 wax แล้วขาเนียนและขาวด้วย เหมือนเอาเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกไป เรา wax ที่หน้าแข้งแต่ที่ขาอ่อนไม่ wax มันเจ็บเพราะผิวบอบบาง แล้วตอนนี้หน้าแข็งขาวกว่าขาอ่อนอีกอะ สงสัยต้องอดทน wax ที่ขาอ่อนจะได้เนียนขาวเหมือนกัน
เราอยู่เชียงใหม่ซื้อที่ เชียงใหม่ไดเร็ก ค่ะ

ใช้เครื่องถอนเหมือนกันค่า ^^ ขนที่ขึ้นใหม่มันก้อไม่ได้บางลงนะ แต่มันกันไม่หนาหรือแข่งขึ้น สรุปคือเหมือนเดิม
เคย wax เหมือนกันอ่ะ ผลพอๆกับใช้เครื่องถอนแหละ แต่เราต้องไปให้ที่ร้านเค้า wax ให้ wax เองไม่ออกอ่ะ TT
เลยถอนเองดีกว่า ขี้เกียดไปร้านเสียทั้งค่า wax ค่าถอน.. ^^

มีค่ะ แต่สีอ่อนๆ มองไม่ค่อยชัด

เราอะชอบ WAX เพราะดูเนียนดี 5555
มี ทั้ง ตัว อ่ะ
ไม่เฉพาะ ที่ขา เป็นคนขนเยอะมากเหมือนผู้ชายเลย
แต่จะเป็นขนอ่อนๆ ไม่แข็ง เป็นเส้นตรงเล็ก ไรๆอ่ะ
สำหรับขาจะใช้เครื่องถอนเอา ถ้าไม่ยาวก็ไม่เจ็บนะ
ของเราถอนเดือนล่ะครั้ง แต่ถ้าแบบว่า จขกท. มีขนที่ยาวมากและแข็งแนะนำ
ให้แว็กก่อนนะค่ะ แล้วค่อยถอนตอนขนงอกใหม่
เราใช้ครีมกำจัดขนน่ะ ขนขึ้นมาใหม่ก็ไม่แข็ง
วิธีนี้ไม่เจ็บตัว แต่ขนมันก็ออกไม่ค่อยหมดนะ

มีค่ะ แต่ไม่ยาว ไม่ชัดทะไหร่ แต่ก็ไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ เลยไปซื้อครีมมาแวกซ์เองเลย
เรามีเยอะมากอ่ะค่ะ เพราะตอนเด็กๆเคยไปโกนมัน 5555

ทุกวันนี้ก้อ wax เอาที่ร้านค่ะ ทำมาตลอด รู้สึกขาเนียนๆ สีผิวสว่างแล้วก้อกระจ่างขึ้นมาเยอะเลย

ตอนแรกก้อกลัวเจ็บอยู่หรอก พอลองแล้วหืมติดใจเลย มันส์มาก 555 ออกแนวโรคจิต
อ้ออ ลืมบอกค่ะ ขนเราไม่แข็งกว่าเดิมนะ

ทำที่ร้านตรงยูเนียนมอลล์ เค้าใช้ของ Body Glow ซักอย่าง

มีเจล After Wax ทาให้ด้วย
ครีมกำจัดขนของ boots อ่ะค่ะ
หลอดละ 300 ใช้ดีค่ะ แค่ปาดๆทิ้งไว้ ประมาณ 10 นาทีก็ปาดออก
ขนหลุดหายเกรี้ยงเลยอ่ะค่ะ
ครีมของบูท นี่ชื่อยี่ห้ออะไรอะคะ
อยากได้แบบปาดแล้วออกเลยแบบนี้มานานแล้ว

มีคนเคยทำรีวิว wax ขน ของ boots  ในเวป  jeban นี้แหละคะ ลองหาดูนะคะ  น่าใช้อยู่เหมือนกัน
แระขนที่ wax กันออกไปแล้ว  ที่ขนใหม่ จะแข็งไหม๊จ๊ะ

แระเครื่องโกนยี่ห้ออะไรดีมั่งเอ่ย  ราคาเท่าไร จ๊ะ

ยี่ห้อ biowoman ที่เค้าโพลส ข้างต้นก็น่าลองนะ

หรือใครมีตัวอื่น แนะๆ นำกันเยอะๆๆนะจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น