สีชุดราตรี และ รองเท้า

วันนี้เพิ่งไปซื้อชุดราตรีที่จะใส่ไปงานแต่งงานเดือนหน้าค่ะ
สีของมัน เราก็เรียกไม่ถูกนะคะ คิดว่า น่าจะเป็นสี แชมเปญ (สีมันจะออก เนื้อ ชมพู ส้ม อ่อนๆค่ะ)

ประมาณนี้

*เครดิตตามรูปเลยค่ะ

รองเท้าควรจะเป็นสีอะไรดีคะ สีเงินดีมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

ถ้าเป็นสี ชมพูอ่อนๆเหมือนโบว์ แบบวิบวับเล็กน้อย ก็น่าจะสวยนะคะ

แบบเทเลอร์ สวิฟ สีน้ำตาล น้ำตาลประกายแดง

หรือขาว ชมพู ก็น่าจะสวยดีนะคะ

เราว่าสีนู้ดนะคะ น่าจะเวิร์คสุด หรือไม่ก็เหมือนคห.1 อ่ะค่ะ

จริงๆ แล้วแต่ Accessories อื่นๆ ที่เลือกมานะคะ
ถ้ากำไลทอง หรือสร้อยทอง รองเท้าสีทองก็เก๋ค่ะ ^_^

โดยส่วนตัวแล้ว เราจะไม่เลือก Accessories ใดๆ เป็น "สีชมพูแบบเดียวกับชุด" เป็นอันขาด... เพราะจะทำให้ชุดแสนสวยของเรา มีอันต้องดร็อปไปเลย แย่งกันชมพู๊ ชมพู เดี๋ยวถ้าแต่งหน้าชมพูอีก อาจจะจบ มากกว่าเกิดนะคะ

ถ้าจะใส่ชุดนี้ไปร่วมงานแต่งงาน จะใส่รองเท้าแบบนี้ค่ะ ... เลือกสีเดียวกับเครื่องประดับนะ ทอง หรือ เงิน หรือ (ขาว) มุก

แต่ถ้าเสื้อเป็นแบบในรูป จะต้องลืมสร้อยคอไปเลยค่ะ  แค่ต่างหูงามๆ สักคู่ก็พอแล้ว อาจจะเพิ่มสร้อยข้อมือเส้นเล็กๆ สักเส้นก็พอได้ ส่วนทรงผม ถ้าเป็นผมยาว ก็ตามรูปเลยค่ะ

ชุดประมาณนี้ค่ะ แต่สายพาดไหล่มันจะฟู่ฟ่ากว่านี้ ก็เลยจะไม่ใส่สร้อยค่ะ
คงใส่เป็นกำไลแทน

ชอบรองเท้าคู่กลางค่ะ คิดว่าจะเล่นเป็นสีเงิน พร้อมกับกระเป๋าเงินวิบวับ ^^

ผมก็ควรรวบขึ้นใช่มั้ยคะ กะว่าอาจจะทำเป็นมวยหลวมๆคนละด้านกะสายพาดไหล่ค่ะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ :D
ส่วนแต่งหน้า คงให้ช่างแต่งให้ กะว่าจะบอกเค้าว่าเอาโทน ทองๆ น้ำตาล อ่ะค่ะ
เราเองก็ไม่ได้ขาวมาก ผิวแทนหน่อยๆ พอได้มั้ยคะ
แต่งหน้าโทนส้มคะ แนะนำสาวผิวแทนสวย แอดเซสเซอรีี ควรใส่ต่างตูคะ อย่าใส่ต่างหูยาว เพราะแย่งซีนชุด นะเราว่า รองเท้าใส่นู๊ด หรือ ขาวหรือเงิน คะ สวยจบปิ้งเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again