อยากได้ผมสีน้ำตาลอ่อน ๆ ไม่ประกายแดง ผู้รู้ทุกคนมาตอบหน่อยค่ะ

0 15

ตั้งใจว่าจะไปโกรกผมเร็ว ๆ นี้ค่ะ แต่มีปัญหาเรื่องสีผมนิดหน่อย คือเราอยากให้มันเป็นสีน้ำตาลอ่อน ๆ ที่ไม่ใช่ประกายแดง 
เมื่อนานมาแล้วเคยย้อมเองด้วย L'oreal แล้วมันเป็นสีแบบที่ต้องการเป๊ะ แต่นั่นมันเมื่อก่อนไงคะ พักหลัง ๆ มันโดนโกรก โดนย้อมหลายรอบจนมันเป็นสีมั่วไปหมด ไม่เคยได้สีดั่งใจเลย ย้อมทีไรก็ได้แต่ประกายแดงทู๊กที คือเราทั้งย้อมเองแล้วก็ทั้งให้ช่างย้อมนะคะ แต่มันไม่สามารถเป็นสีที่เราต้องการได้ ทั้ง ๆ ที่เค้าทั้งกัดสีผมให้เราแล้วก็ผสมสีที่อยากได้ให้ แต่ก็ยังแดงอีก สรุปว่าช่างในสามโลกนี่สามารถย้อมให้ผมเราเป็นสีน้ำตาลอ่อน ๆ แบบไม่มีประกายแดงได้มั้ยคะ? มันจะเป็นไปได้ไหมว่าช่างไม่เก่ง เพราะค่าเสียหายก็หลายอยู่ หรือเป็นเพราะผมเราเองที่มันย้อมยากไป(มีด้วยเหรอ?) อยากทราบจริง ๆ ค่ะ เวลาโดนแดดเห็นมันแดงแล้วอารมณ์เสียทุกที

ขอบคุณค่ะ

สีน้ำตาลอ่อนเวลาโดดแสงจากหลอดไฟนีออน

สีน้ำตาลอ่อนเวลาโดนแสงแดด ไม่มีประกายแดงน่าเกลียด
(หวังให้สีผมเหมือนเป็นพอ แต่ถ้าหนังหน้าเหมือนคงได้ชาติหน้า ห้า ๆ ๆ)

อีกซักรูปค่ะ

Credit ภาพ : Google
Keyword : Light brown color/Leah Dizon light brown

์Nivi

์Nivi

┈━═❤ C(☻ ‿ ☻)っ✿
.,, Hello .,,.

FULL PROFILE