รูป ผลการใช้ Loreal Elseve smooth intense

1 21

หลังจากที่เคยลองมาหลายๆยี่ห้อ
โดยส่วนตัวแล้ว

ลักษณะผม: ผมเส้นเล็กมาก
ผมเยอะไม่มีน้ำหนักเท่าไหร่
ผมไม่เคยทำสี ดัด ย้อม
ส่วนมากจะว่ายน้ำบ่อย

ระยะเวลา: ประมาณสี่เดือน

อุปกรณ์ที่ใช้มีดังนี้ค่ะ

ในช่วงม.ปลายสองสามปีที่ผ่านมา
ใช้แต่ ลอรีอัลอันนี้ตลอดเลย
ชอบเพราะว่าพอสระแล้วมันเบาสบายหัวดียังไงไม่รู้
หนังหัวไม่มันเลยช่วงสองสามปีนี้จะใช้แต่แชมพูไม่ได้ใช้ครีมนวดหรืออะไรอย่างอื่นเลย
รู้สึกว่าจะเหมาะกับเรามาก

แต่ช่วงพักหลังๆตอนปลายๆม.หก
ใช้แบบครบเซตไม่รู้รักสวยรักงามขึ้นหรืออย่างไร
แต่อยากบำรุง
เป็นเพราะช่วงหลังๆนี้รู้สึกว่าตัวเองผมแห้งๆร่วงๆด้วย
เพื่อนบอกว่าเป็นช่วงผลัดผมและก็เครียดสอบไรงี้อีกมากมาย
แล้วช่วงนั้นก็เปลี่ยนไปใช้เอเซียนด้วยค่ะ
ตามกระแสมากตามในจีบันที่แหละค่ะผมก็นิ่มๆดีแต่คงไม่เหมาะกับเรา
เลยกลับมาใช้ลอรีอัลเหมือนเดิม

BEFORE

อันนี้คือสภาพตอนใช้แต่แชมพูอย่างเดียวนะคะ
เรียกได้ว่าก่อนใช้ครบเซ็ต

จะเห็นว่าผมแห้งฟูๆแตกปลายมากๆโดนคลอรีนบ่อยด้วย
ผมเลยแดง แต่ก็เป็นกรรมพันธุ์ส่วนนึง ตอนสมัยเด็กๆนี่แดงกว่าตอนโดนคลอรีนอีก

AFTER
ต่อไปใช้ครบเซตประมาณสามสีเดือนได้
เพิ่งถ่ายเมื่อคืนเอง
แม่บอกผมสวยมากเราเลยนำพามารีวิวให้ชมกันค่ะ

มาเปรียบเทียบกันชัดๆไปเลยดีกว่า

เห็นอย่างงี้
ผมแตกปลายก็ยังอยู่
เราใช้น้ำมันมะกอกหมักผมอาทิตย์ละสองครั้งด้วยนะคะ
หมักปลายๆผมทิ้งไว้ตอนนอนแล้วค่อยสระผมตอนเช้า

ผลสรุปรู้สึกว่าเหมาะสำหรับเรามากที่สุดแล้วหล่ะค่ะ
จะไม่หนีไปหาใครอีกเยย

fahinline

fahinline

skate

FULL PROFILE