ถามวิธีกรีดตาเเบบนี้ค่ะ(มีรูป)

ก่อนอื่นเลยนะค่ะ เป็นเด็กใหม่ค่ะ ติดตามเว็บมานานเเล้วเเต่ไม่เคยตั้งกระทู้เลย นี่เป็นกระทู้เเรกเลยค่ะ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ก็เพราะว่า อยากจะถามวิธีกรีดตาค่ะ ขอโทษนะค่ะที่ตั้งขึ้นมา เพราะว่าได้ศึกษาวิธีการกรีดตาในเว็บดูเเล้ว เเต่พอทำดูก็ไม่ได้ค่ะ เลยขอมาลงรูปให้ดูกันว่า ตาแบบนี้จะกรีดยังไงดี เพราะลองมาหลายเเบบเเล้วตามที่เเนะนำไว้  เเต่ก็ไม่ได้สักที ถ้ากรีดเเล้วมองไม่เห็น ก็จะเลอะเเทนหรือไม่ก็ พอกระพริบตานานๆก็จะหลุดหมดนะค่ะ ยังไงก็ขอคำเเนะนำหน่อยนะค่ะ

นี่รูปนะค่ะ

ตาเเบบนี้เค้าเรียกว่าอะไรหรอค่ะ

อันนี้ลองวาดให้ดูนะค่ะ ต้องวาดเเบบหนามากๆถึงจะเห็นค่ะ

ยังไงก็ขอคำเเนะนำหน่อยนะค่ะ  ถ้าใครมีรูปด้วยขอบคุณมากเลยค่ะ

ปล.ถ้าหากกระทู้นี้ไร้สาระก็ขอโทษด้วยนะค่ะ

เท่าที่ดูจากรูปตาแล้ว
จะเป็นตาสองชั้นแบบหลบในอะคะ ..
วิธีที่จะกรีดให้เห็นคือกรีดแบบหนาๆ หรือลากหาง
ให้ยาวเลยขอบตามาข้างนอกค่ะ จะทำให้เห็นว่าเรากรีดอายไลเน่อร์

จะใช้อายแชโด้วสีน้ำตาลเข้มหรือดำ ไล้ๆไว้ตรงเปลือกตาก่อนก็ได้ค่ะ
จะทำให้ตาดูชัดและคมขึ้น หรือจะเพิ่มเติมด้วยการเขียนขอบตาล่าง
ตรงห่างตาให้ชนกับหางตาจากขอบตาบน ก็จะช่วยได้เยอะค่า
ขอบคุณมากๆค่ะ

เราก้อตาเป็นแบบนี้นะคะ

เราจะทาตาสีเข้มด้านล่างอ่ะค่ะ

และก้อไล่สีอ่อนด้านบน

แล้วก้อกรีดตาทับ

มันจะเหนเส้นไลเนอร์นิดหน่อย กะหางอ่ะค่ะ

ตาก้อดูคมขึ้นมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ
ถ้าอยากได้หนาขนาดนั้นใช้แบบเจลสิคะ
ปาดทีเดียวเลย ถ้าใช้แบบลิควิดอายไลน์เนอร์ก็จะต้องรอมันแห้งอีก
เลอะเทอะมากถ้าปาดหนาขนาดนั้นอ่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น