สงสัย!!มากๆค่ะ เรื่องตกขาวสีน้ำตาล

คือว่า..ตกขาวเป็ยสีน้ำตาลอ่ะค่ะ

>>เป็นได้ 2 วัน แล้ว มันดูแปลกๆที่มีตกขาวเป็นสีน้ำตาล ทั้งๆที่หมดประจำเดือนได้ประมาณ 1 สัปดาห์ อีก4-5 วันค่ะ

>>อีกอย่างก่อนหน้ามีประจำเดือนนั้นจะมีอาการตกขาวขุ่นๆเหมือนแป้งเปียกและมีอาการคันด้วยค่ะ  เป็นแบบนี้มาหลาย

เดือนแล้ว  กังวลมากเลย

ถ้าเป็นแบบนี้จะมีโอกาสเสี่ยงไหมค่ะ...

แล้วถ้าหากจะไปตรวจภายใน..จะไปที่ไหนดี..ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ..

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ  สำหรับคำแนะนำ

และต้องขออภัยด้วย  ถ้าหากเป็นการรบกวนค่ะ 

- ห่วงสะอาดมากเกินไปค่ะ เช่น ห้องน้ำสาธารณะก็ต้องล้างน้องจิมมี่ด้วย อันนี้กลับไปล้างที่บ้านได้นะคะ ของสาธารณะสะอาดมากน้อยแค่ไหนเราไม่รู้ได้นี่เนอะ
- ใช้สบู่เหลวที่ใช้กับน้องจิมมี่เนี่ยก็ทำให้เป็นได้ค่ะ เพราะน้องจิมมี่เนี่ยมีแบคทีเรียที่ทั้งดีและไม่ดี สบู่เหลวพวกนั้นก็ดันล้างออกซะหมดเลย
- แผ่นอนามัยคือสาเหตุหนึ่งของการเป็นตกขาวค่ะ อันนี้คอนเฟิม เพราะเจอมากับตัว
- การใช้ยาปฏิชีวนะเป็นเวลาติดต่อกันค่ะ

** สาเหตุที่บอกนี้ยังไม่หมดนะคะ ลองปรึกษาแพทย์ หรือ ศึกษาดูจาก internet ,, หายไวไวนะคะ

เลือดค้างรึเปล่าค้าาา

เราก็มีเมนส์สีน้ำตาลมา 2 อาทิตย์ละ ฮาๆๆ แต่ไม่อยากไปหาหมออะ รู้ว่าหมอต้องให้ยาคุมมากิน กินแล้วสิวขึ้น Y_Y

ค่าตรวจไม่น่าจะเกิน 1500 ค่ะ
แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ประมาณพันต้นๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ...

ค่าตรวจศิริราชประมาณ 500 อาค่ะ

เผลอๆอาจไ่ม่ต้องตรวจภายในด้วยซ้ำนะคะ

ถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมถามได้นะคะ เกี่ยวกับการตรวจที่ศิริราชอาค่า
อืม เราว่าประจำเดือนตกค้างค่ะ
ไม่มีอะไรหรอกค่ะ ^^
บางทีเราผ่านไปตั้งครึ่งเดือนยังมีแบบนี้หลุดมาบ้างเลยค่ะ
เป็นห่วงค่ะ น่าจะไปตรวจ ถ้าคุณหมอว่างัยมาอัพเดทกันฟังด้วยนะค่ะ
ถ้าคัน และมีกลิ่น 2อาทิตย์แล้วไม่หาย
หาหมอเถอะค่ะ อย่าปล่อยไว้เลย
เชื้อราในช่องคลอดหรือเปล่าค่ะ

เค้าบอกว่าผู้หญิงมีโอกาสเป็นได้เยอะ

แต่มันก็ไม่ร้ัายแรงมากนะคะ

ไปตรวจภายในดีกว่าค่ะชัวร์สุด

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

วันที่3ก็ไม่มีแล้วค่ะ

แต่ยังอยากจะไปตรวจอยู่ค่ะ

แบบว่า..ก่อนที่จะมี ปจด.ตกขาวสีน้ำตาลก้มา

หลังจากที่มี ปจด.ไปแล้ว ก้ยังมาอีก

มานานด้วย ทำไงดี

เราไม่เคยมี พสพ.กะครายอ่า

เปนกังวลมากเรย
เขาก้อมีตกขาวสีน้ำตานอะ เปนมากด้วย.อันตลายมัย
ตกขาวของเราบางทีก๊อเปนสีขาวขุ่น บางทีก๊อสีน้ำตาลแต่มีกลิ่นบ้างไม่มีบ้าง ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะรัย กังวลว่ามันจะเสี่ยงต่อการติดเชื้อ แต่ตอนนี้เป็นสีน้ำตาลมาได้สัก 3 วันแร้ว กลัวว่ามันจะเสี่ยงกับการตั้ง ครรภ์มั้ย

ช่วย ตบด่วน
ตกขาวเป็นสีเหลื่อง ถ้าเบ่งก็จะไหลออกมามากเลย ไปหาหมออาการก็ยังไม่ดีเลย ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร
คือว่ามี พสพ กับแฟนอะคะ แต่ก็ใส่ถุงยางทุกครั้งคะ ตั้งแต่ต้นจนเส็ดอะคะ แต่วันที่จะมีประจำเดือนกลับไม่มาอะ มีตกขาวสัน้ำตาลแทน แต่มาไม่กี่วันก็หมดไป ตอนนี้เปงตกขาวธรรมดาอะคะ แต่ ปจด ก็ไม่มาซะที 10 กว่าวันละอ่าคะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร กินยาสตรีแล้วก็ไม่มาอะคะ จะท้องไหมคะ
คือชั้นเป็นตกขาวสีน้ำตาลค้ะ3วันแล้วๆ TT
อยู่ป.6นะค้ะยังไม่เคยมีปจด. มันจะเป็นอะไรมั๊ยค้ะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค้ะ^^
ของเราอ่ะยังไม่มีประจำเดือนเลยแต่มันก็เป็นตกขาวสีน้ำตาลอ่ะ
เปงตกขาวสีน้ำตาลแต่ยางม่ายมี ปจด. เพราะตอนนี้ยุป.6ทำงายดีกังวลมากๆเลย
ตกขาวเป็นสีน้ำตาลมาหลายวันเเล้ว คันด้วย มีกลิ่นนิดหน่อย ไม่ทราบว่ามันจะเป็นโรคอะไรรึป่าวค่ะ
หลังจากไปผ่าตัดด้วยกล้องก็มีตกขาวสีน้ำตาลเหมือนกัน กังวลมากไปหาหมอๆบอกว่าถ้าไม่คันก็ไม่เป็นไร จำทำงัยดีอะ
เป็น ประจำเดือนวันที่ 2 กันยายน หมดวันที่ 7 กันยายน แต่พอวันที่ 17 กันยายน มีตกขาวสีน้ำตาลเข้ม ไม่มีกลิ่น แต่ก็ไม่คัน ตอนแรกนึกว่าเป็นประจำเดือนล้างหน้าเด็ก นึกว่าท้อง แต่ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดู ก็ไม่ตั้งครรภ์ จนวันนี้ 20 กันยายน ตกขาวสีน้ำตาลก็ยังมีเหมือนเดิม ตกลงแล้ว เค๊าเป็นอะไร หรอ ใครทราบช่วยให้คำปรึกษาที ตอนนี้กลุ้มมากๆเลย
เรามีอาการเหมือนคุณแก้วเลยอ่ะ แต่เรามีพสพกะแฟน ไม่ได้ใส่ถุง แต่ปล่อยนอก มีแค่แปปเดียวด้วย กังวลเหมือนกันค่ะ แต่ก็พยายามไม่คิดมาก คือเราเพิ่งมีกะเค้าครั้งแรกอะ เค้าน่าจะเซฟได้อยู่นะ :(
เรามีอาการเหมือนคุณแก้วเลยอ่ะ แต่เรามีพสพกะแฟน ไม่ได้ใส่ถุง แต่ปล่อยนอก มีแค่แปปเดียวด้วย กังวลเหมือนกันค่ะ แต่ก็พยายามไม่คิดมาก คือเราเพิ่งมีกะเค้าครั้งแรกอะ เค้าน่าจะเซฟได้อยู่นะ :(
คือว่า ปจด ไม่มาเดือน มาก็มี เมนต์ขาวสีนํ้าตาล จะเป็นไรไหม คะ
ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร F-2 สวยจากภายในสู่ภายนอก
ขนาดรับประทาน เช้า 1 เม็ด เย็น 2 เม็ด หรือก่อนนอนทุกวัน
สามารถทานติดต่อกันเป็นเวลานานได้ สามารถหยุดทานได้ ไม่มีผลข้างเคียง
เหมาะกับสตรีทุกวัย ตั้งแต่เริ่มมีรอบเดือนครั้งแรก หรือสาวรุ่น สตรีที่ปวดประจำเดือน
ปวดหน่วงท้องน้อย ปวดมดลูก มีตกขาว มีกลิ่นไม่สะอาด คันในช่องคลอด
หนาวสั่นในอก ซีสในมดลูก พังผืด ตกขาว ปวดประจำเดือน
ไม่มีอารมณ์ทางเพศ ไม่มีน้ำหล่อลื่น
สิว-ฝ้า หน้าอกหย่อนยาน มดลูกหย่อน ฉี่กระปริกระปรอย ผู้หญิงตัดมดลูก-รังไข่
ผิวหน้า-ผิวหนังเหี่ยวย่น
มีกลิ่นในช่องคลอด ช่องคลอดหย่อนยาน-มีลมออก อยู่ไฟหลังคลอดบุตร
ผู้หญิงมีบุตรยาก มดลูกบาง มดลูกโต ช่วยให้ร่างกายแข็งแรง
หุ่นฟิตกระชับมดลูก เหมือนสาวๆ

สั่งซื้อได้ที่คุณนัสเราะ 0809275165

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again