....

สำหรับผู้ผ่านการทำสีหัวอย่างอ่ะฮั้น ต้องมีโคนงอก
มาประมาณหนึ่งซึ่งก่อให้เกิดความแตกแยกในการลงสี

รุ่นนี้เขาให้อุปกรณ์มาสะใจมาก แปรง ที่คลุมใหล่ ทรีตเม้น และถาดที่ใส่น้ำยา

เลยขู่ เอ้ยขอให้แฟนช่วยลงโคนที่งอกออกมา ก่อน
ปาดไป ปาดมา หมดไปเกือบหนึ่งกล่อง (ไม่ได้เทออกมาหมด)

จากนั้นพักไปเกือบ 20 นาที รู้สึกร้อนๆที่หัวอยู่พอประมาณ 555
ลองเช็คสี ว่าเริ่มใกล้เคียงกับส่วนที่เคยย้อมไปหรือยัง
จากนั้นค่อยลงสีที่เหลือ เริ่มจากส่วนท้ายทอย ไล่ไปจนถึงด้านบน

รอไป 15 นาที ขยี้ๆๆๆๆ ไปจนคิดว่าพอ แล้วจึงล้างออก

มารอดูคร้า อยากทำสีผมเหมือนกานนน

......

ล่าลุดเราก็ใช้ของโลเลนค่ะ แต่เป็นรุ่นอโรม่า ได้สีอ่อนเหมือนกัน(แสดงว่าของเค้าสีติดดีจิงๆ)

สีผมใหม่สวยมากเลยค่ะ

สีสวยดีค่ะทำเก่งจัง
เราก็ใช้โลแลนเหมือนกัน ราคาน่าคบ เพิ่งทำไปเมื่ออาทิตย์ก่อน
สีบลอนด์ประกายม่วงเหลือบแดง สีสะใจมากกกกก

สวยค่ะ ดูอินเตอร์ดีค่ะ
สวยดีค่ะ 

แอบเสียดายรูปไม่ค่อยชัด  แต่ก็โอเคค่า

สีสวยดีค่ะ

ชอบสีผมจังค่ะสวยดี สีอ่อนๆครั้งแรกที่ย้อมกัดสีหรือป่าวค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น