รีิวิว รองพื้นลอรีอัล ทรูแมทช์ + Juice Beauty

เพิ่งไปซื้อรองพื้นลอรีอัล ทรูแมทช์ มา คือ เคยอ่านจากพันทิปสมัยยังเป็นห้องโภชน์มาตั้งนานแล้ว ว่ารองพื้นตัวนี้ดีมาก ไอ้เราก็อยากได้ แต่คุณขา ดูแพ็คเกจมันสิคะ มาก๊อกแก๊กยังงี้จริง ๆ อิชั้นทำใจซื้อไม่ได้ เห็นขวดที่เมืองไทยแล้ว หรูกว่านี้สิบเท่า แต่ที่นี่ ขวดก็อุบาทว์ยังกะขวดน้ำหอมแบ่งขายตามตลาดนัด ราคาก็แพงกว่า ทำใจซื้อไม่ลงจริง ๆ แตะ แตะ แตะ แต่... วันก่อนไปเดินห้าง เห็นมันจัดโปรโมชั่นอยู่ ซื้อรองพื้น แถมแป้งค่าาาาาา คิดไปคิดมาแล้ว คุ้มนี่หว่า สอยมาซะ

ลองใช้แล้ววันนี้เอง รองพื้นเนื้อดีมาก (เราใช้ฟองน้ำเกลี่ยนะ) หน้าเนียนมากกกก ขอโบวกกกก เพื่อนสาวเห็นหน้าอิชั้นนี่ ถึงกับเอ่ยปากชม ว่าวันนี้หน้าเนียน + เด้ง มากกก ไม่วอก ไม่เป็นคราบ ความคิดส่วนตัว ดีกว่ารองพื้นซิสเล่ย์อีกค่ะ ใครกำลังหารองพื้นปกปิด คุมมัน ไม่เป็นคราบ แนะนำตัวนี้เลย เราว่าดีกว่าซิสเล่ย์ + ป้าลอ ซะอีก เหงื่อออกหน้ามันนิด ๆ แล้วกำลังสวยเลย เราเลือกสีเข้ากับหน้าด้วยแหละ เพราะเราไม่ชอบรองพื้นวอก ๆ หรือถ้าเราใช้รองพื้นสีสว่างแล้วจะทาแป้งฝุ่น สีเข้ม ๆ จะทำให้หน้าเนียนสวยกำลังดีค่ะ

คะแนน 9/10 ไปเลยยยย หัก 1 คะแนน ตรงขวดน้ำหอมแบ่งขายนี่แหละ กระจอกจริง ๆ

ส่วนแป้ง ยังไม่ได้ลองเลย ไว้ลองแล้วจะมารีวิวใหม่

ส่วนเซ็ท Juice Beauty Clear Skin สกินแคร์ที่อยู่ข้าง ๆ นั่น แนะนำเลย สำหรับคนที่เป็นสิว จากเราที่เป็นสิวอักเสบเม็ดใหญ่ ๆ ก็ลดลงมาก จนเพื่อนทักเลยอ่ะ ว่าหน้าดีขึ้นแล้ว แถมแต่งหน้าเนียนอีกต่างหาก ใครหาซื้อได้ อยากให้หาซื้อมาลอง สำหรับคนเป็นสิวเด้อ มีเจลล้างหน้า เซรั่มแก้สิว โลชั่นสำหรับผิวมัน และมาส์คหน้าด้วย

หลังจากใช้แล้วประมาณ 2 อาทิตย์ สิวลดลงมากกกก จนคนทัก คะแนนเอาไปเลย 9/10 เผื่อไว้อีกหน่อย เพราะยังไม่รู้ว่า ใช้ไปนาน ๆ แล้วจะเป็นยังไง

ส่วนมาสคาร่าเมย์เบลลีน ยังไม่ได้ลอง ยังไม่ให้คะแนน เห็นมันลดราคาอยู่ สำหรับเรา มาสคาร่าไม่ค่อยเลือกมาก เพราะใช้ของอะไรก็ปัดให้ยาวได้ทั้งแล

ไปตัดผมมาใหม่ เอารูปมาให้ดูโด้ย ใช้แกนไฟฟ้าม้วนเอาเด้อ เซ็ทได้อีกแบบคือ ช่วงบนยุ่ง ๆ ช่วงปลายก็รีดให้ตรง ๆ แต่ไม่มีรุปแฮะ มีแต่รูปนี้ง่า....

ถ้าดูแล้วเหมือนภาพจะเบลอ ๆ ไม่ได้ใส่เอฟเฟกใด ๆ ทั้งสิ้น เราถ่ายไม่ชัดเอง กร๊ากกกก

ไปล่ะ บู๊ยบูย
โอ้วใช้ทรูแมทเหมือนกันค่า
แต่ว่าทรูแมทของแคว้นไหนนิ?
ถึงจะดูเหมือนขวดน้ำหอมแบ่งขาย แต่ก็เก๋ดีนะคะ

ผมลอนแบบนี้ หน้ามุมนี้ คล้ายคุณมด แม่สาวอบเชยเลยคร่า

เหมือนขวดน้ำหอมจริงด้วยค่ะ

วันหลังลองไปซื้อมาใช้มั่งดีกว่า

ผมทรงใหม่สวย อยากเหนตอนมันตรงอ่ะ
ดีกว่า sisley จริงๆเหรอคะ ?
น่าลองจัง 
ผมสวยมากเลยคะ ใช้แกนใหญ่ม้วนเหรอค่ะ ?
ดีจายยยด้วยคร้า....อยากใช้ได้จัง...สิวอุดตันขึ้นทูกที.....เสียดายอ้า....

อ้อ..เรฟรอนด้วย อันนั้นไว้เก็บด้านข้างพอไหว....ทาทั้งหน้าสิวมาอ่ะ...
ตอบคุณ meawza  ช่างใช้ที่ที่ม้วนผมไฟฟ้าทำให้อ่ะค่ะ น่าจะเป็นขนาดปกตินะคะ

เอารูปตรงทำผมตรงมาให้ดูโด้ย แล้วหน้าวันนี้ใช้ทรูแมทช์ ตั้งแต่ ประมาณ 10 โมงเช้า ยัน สามทุ่มครึ่ง ซับหน้าครั้งเดียว ไม่ได้เติมแป้งค่ะ เติมแต่ลิปสติก

ลอนผมแจ่มมากเลยค่ะ

แต่วารู้สึกว่า ใช้ลอรีอัลแล้วหน้ามันอ่าต้องซับมัน
 ใช้ KATE ไม่ต้องซับมันเลย ยังสับสนอยู่เลยค่ะเนี่ย ว่าจะเปลี่ยนดีป่าว
juice beautyน่าสนใจจังค่ะ สนนราคาเท่าไหร่คะเนี่ย

ปล.แต่แอบชอบขวดรองพื้นนะคะ ดูเก๋ดี อิอิ

ม้วนผมน่ารักจังค่ะ

เคยเหนขวดรองพื้นที่เปนอีกทรงนึงที่ใช้กดๆอ่าค่ะ มานรุ่นเดียวกานป่าวค่ะ สนใจอยู่เหมือนกาน

ชอบผมม้วนแกนจังเลย ทรูแมทเราก็ติดใจนะนี่เพราะมันกลบรอยได้ดีทีเดียว

แหมหน้าเด้ง เลยนะพิมมี่ ไม่เห็นรอยสิวเลยนะ (ในที่สุดก็เสียทรัพย์หวะคะ ก๊ากกกกกกก)

ราคาน่าคบหา แถมดีด้วยชิมิ สนใจอย่างแรงงงง

แต่ก้อยชอบขวดมานทรงหยั่งงั้นหนา  น่ารักดีออกคร่า

สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คือว่าชุดรักษาสิวหาซื้อที่ไหนได้อ่ะคะ แล้วมันของอาราย อ่ะคะ
อยากได้มากเลย
รองพื้นทรูแมทช์นี้อยากลองใช้เหมือนกันแต่เป็นคนผิวมันมากกกกกกเวลาใช้รองพื้นขนาดของdior ว่าสำหรับผิวมันยังมันนนนนขนาดนั้นเลยแหละ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again