((귀여워HairStyle❤)) มัดผมแบบง่ายๆน่ารักๆ

0 63

สวัสดีจ้า<3

งงกันกับหัวข้อกระทู้ใช้มั้ยล่า
귀여워แปลว่าCuteนั้นเองค่า(ออกเสียง คิ-โอ-โว)
แอบถามคุณแฟนว่าน่ารักภาษาเกาหลีอะไร
วันว่างๆแบบนี้ แอ้มคึกจัดค่ะ
เลยมาแชร์วิธีมัดผมง่ายๆรวดเร็วทันใจในเวลาไม่กี่วินาที
ที่เป็นมัดข้างเดียวก็เพราะว่าถ้ามัดสองข้างมันจะดูเด็กกะโปโลไปค่ะ
(ลองทำแล้ว เหมือนจะไปเป็นเชียร์หลีดเดอร์เลย
)
แอ้มมัดผมแบบนี้ไปรร.เกือบทุกวันค่ะ เพราะมันง่ายๆ แล้วก็เร็วดี แตกต่างจากการมัดธรรมดาทั่วไป
แถมดูเท่ห์อีกต่างห่าง (คิดเองอ่ะ 555)
ส่งท้ายเทศกาลแห่งความรักค่ะ สาวๆมัดผมน่ารักๆไปออกเดท แล้วก็เอาไปมัดใจคุณแฟนๆกันนะคะ
ผู้ชายจะเอาไปลองดูก็ไม่ว่าน้า อิอิ

รวบรวมผมให้มาอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง

มัดจุกแน่นๆค่ะ แต่ไม่ต้องตึงถึงโคน สบายๆ

แยกผมตรงโคนแง้มออกมาเป็น2ข้างให้ตรงกลางมีช่องลมเอาไว้ (
ไม่รู้จะเรียกว่าช่องอะไร)

จับกระจุกที่เรามัดไว้สอดออกไปตรงช่องลม
(inverse)

ดึงๆหน่อย ผมจะเป็นเกลียวในลักษณะนี้

คราวนี้จับผมดึงให้ตึงๆถึงโคน จะชี้มากน้อยแค่ไหน แล้วแต่ความชอบก๊าบบบ,,,,,

เสร็จแล้ววววว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

FRONT
โอ้สสสสสส มีแสงออร่าด้วยยยยย

ด้านหลังข้างๆ SIDE BACK

BACK
ติดดอกม้งดอกไม้หรือกิ้ปเกิ้ปก็เพิ่มน่ารักน้า

Reverse : เอาจุกผมสอดเข้าจะได้ ผมในลักษณะนี้ คล้ายๆเปียเล็กๆ แต่ก็น่ารักไปอีกแบบเน้ออ (คิดถึงตอนที่อยู่คอนแวนต์จัง
........)

HAPPY (late)VALENTINES
&HAVE A CUTE DAY

chato

chato

chato

hey there dililah, what its like in NY city, im a thousand miles away.. oh girl tonight, you look so pretty.. yes you do... times square cant shine as bright as you... i swear its true..~,,

FULL PROFILE