((귀여워HairStyle❤)) มัดผมแบบง่ายๆน่ารักๆ

สวัสดีจ้า<3

งงกันกับหัวข้อกระทู้ใช้มั้ยล่า
귀여워แปลว่าCuteนั้นเองค่า(ออกเสียง คิ-โอ-โว)
แอบถามคุณแฟนว่าน่ารักภาษาเกาหลีอะไร
วันว่างๆแบบนี้ แอ้มคึกจัดค่ะเลยมาแชร์วิธีมัดผมง่ายๆรวดเร็วทันใจในเวลาไม่กี่วินาที
ที่เป็นมัดข้างเดียวก็เพราะว่าถ้ามัดสองข้างมันจะดูเด็กกะโปโลไปค่ะ
(ลองทำแล้ว เหมือนจะไปเป็นเชียร์หลีดเดอร์เลย)
แอ้มมัดผมแบบนี้ไปรร.เกือบทุกวันค่ะ เพราะมันง่ายๆ แล้วก็เร็วดี แตกต่างจากการมัดธรรมดาทั่วไป
แถมดูเท่ห์อีกต่างห่าง (คิดเองอ่ะ 555)
ส่งท้ายเทศกาลแห่งความรักค่ะ สาวๆมัดผมน่ารักๆไปออกเดท แล้วก็เอาไปมัดใจคุณแฟนๆกันนะคะ
ผู้ชายจะเอาไปลองดูก็ไม่ว่าน้า อิอิ

Valentinesstuff157.jpg picture by micropunku
รวบรวมผมให้มาอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง

Valentinesstuff158.jpg picture by micropunku
มัดจุกแน่นๆค่ะ แต่ไม่ต้องตึงถึงโคน สบายๆ

Valentinesstuff160.jpg picture by micropunku
แยกผมตรงโคนแง้มออกมาเป็น2ข้างให้ตรงกลางมีช่องลมเอาไว้ (ไม่รู้จะเรียกว่าช่องอะไร)

Valentinesstuff161.jpg picture by micropunku
จับกระจุกที่เรามัดไว้สอดออกไปตรงช่องลม
(inverse)

Valentinesstuff162.jpg picture by micropunku
ดึงๆหน่อย ผมจะเป็นเกลียวในลักษณะนี้

Valentinesstuff163.jpg picture by micropunku
คราวนี้จับผมดึงให้ตึงๆถึงโคน จะชี้มากน้อยแค่ไหน แล้วแต่ความชอบก๊าบบบ,,,,,

Valentinesstuff164.jpg picture by micropunku
เสร็จแล้ววววว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Valentinesstuff166.jpg picture by micropunku
FRONT
โอ้สสสสสส มีแสงออร่าด้วยยยยย

Valentinesstuff214.jpg picture by micropunku
ด้านหลังข้างๆ SIDE BACK

Valentinesstuff215.jpg picture by micropunku
BACK
ติดดอกม้งดอกไม้หรือกิ้ปเกิ้ปก็เพิ่มน่ารักน้า

Valentinesstuff217.jpg picture by micropunku Reverse : เอาจุกผมสอดเข้าจะได้ ผมในลักษณะนี้ คล้ายๆเปียเล็กๆ แต่ก็น่ารักไปอีกแบบเน้ออ (คิดถึงตอนที่อยู่คอนแวนต์จัง........)

HAPPY (late)VALENTINES
&HAVE A CUTE DAY

chato

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss

ว๊าววน่ารักจังเลยค่า ทรงนี้ต้องลองๆๆ

ทรงผมน่ารักดีค่ะ เหมือนสาวญี่ปุ่นเลย

แปะเองแล้วเพิ่งจะแอบอายนะเนี้ย กี้ดด

น่ารักดีค่ะ..พอดีก็ชอบทำผมแนวนี้เหมือนกัน....

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

น่ารักจังเลยค่ะ
น่ารักจัง
เอาอีกๆ
น่ารักดีอ่ะ คนผมดัดทำแล้วน่ารักกว่าผมตรงเยอะเลยเนอะ

น่ารักจัง อยากได้หลายๆทรง อิอิ

น่ารักกกกกกก จังเลย ขอบคุณนะคะ เด๋วลองเลย อิอิ

น่ารักจัง แต่หนังหน้า ป้ามะไหวแง๊ววว

อ๊ายยยย น่ารักมากเลยอ่า ... ได้อารมณ์ฟูลเฮ้าส์มากมาย ทำทรงนี้แล้วพี่ ลียงเจจะแว๊บมาหามั้ยยยยย

น่ารักดีจัง ดูยุ่งๆแต่แอบน่าร้ากกกก

ง่ายๆดีจัง ไว้ต้องลอง

แจ่มแมวววววววววววววววววววววววววววววววววว

น่ารักจังโลยยยยยยยย

ว่าแล้วก็ไปหยิบที่มัดผม มา.......ฟิ้วววววววว

귀여워 อ่านว่า ควี ยอ วอ น่ะค่ะ

ผมน่ารักมากๆเลย
ไว้วันหลังจะทำบ้าง อิอิ
น่ารักอ่ะ แต่ว่าตอนนี้ตัดผมแล้ว คงอีกนานกว่าจะยาวเหมือนเดิม
น่าร้ากจิงด้วยยยย ต้องลองๆ

ขอบคุณค่า

เกาหลีมั่กมั่ก.....

รูป 6.ดันหนังยางขึ้นไปหรอ  งงง่ะ

ชอบทรงนี้มากเลย น่ารักๆๆๆ
เหมือนจะง่ายเลย   ต้องลองดูซะหน่อย  เผื่อจะเป็นเด็กแบ๊วกับเค้าบ้าง
ชอบจังเลยยยยยย

มารีวิวผมบ่อยๆน้า

เค้าชอบมากๆๆๆๆๆๆ

><

น่ารักมากคร้า

ชอบอะคร่ะ..

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again