เดทกะหนุ่มเด็กกว่า?

สวัสดีทุกๆคนใน จีบันค่ะ

กระทู้นี้อาจจะนอกเรื่องไปมากเลยนะค่ะ แต่ว่ามันอยากรู้ (ความคิดเห็นคนอื่น) จริงๆอะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้เราเดทอยู่กะ หนุ่มคนนึง อายุน้อยกว่า เรา 6 ปี 

เรา 23 น้องเค้า 17

แบบว่า มันรู้สึกแปลกๆ เพราะไม่เคยเดทกะคนที่เด็กกว่ามาก่อน ตัวน้องเค้าก็บอกว่ารู้สึกแปลกๆเหมือนกัน เราก็เครียดๆนิด หน่อยแบบว่า เรารู้สึกว่าตัวเองแก่ไปสำหรับเค้า หรือเปล่า ไรงี้ 

เราเคยถามเค้าว่ารู้สึกว่า้ราแก่ไปมั้ย เค้าก็บอกว่า ก็รู้สึก แต่ช่างมันเถอะ 555

ใครมีแฟนเด็กกว่าบ้างอาค่าา อยากฟังประสบการณ์ เพราะบางที เราก็ไม่รู้จะวางตัวยังไงอะ แบบว่า ทำไรไม่ถูก 555
ใครมีประสบการณ์ เล่าให้ฟังมั้งนะค้าา
เราไม่มีน๊า

แต่ว่าพอจะเข้าใจ จร่ะ เราว่าความรู้สึกตอนนี้ไม่ค่อยสำคัญ นา

เพราะยังเด็กด้วยรึปล่าวไม่รู้ แต่ว่าใช้ใจเป็น ตัวตัดสินแล้วกัน

เป็นกำลังใจให้ พี่ namedidi
เราอายุ 21 จะ 22 ,, เดทกับคนอายุ 19 อะค่ะ
ก็ดีนะ บางทีเค้าดูโตกว่าเราด้วยซ้ำ
คงเพราะเค้ามีความคิดค่อนข้างเป็นผู้ใหญ่อะค่ะ

เราว่า อายุไม่สำคัญเท่าความคิดอะ
ถ้าคุยกันรู้เรื่อง รับผิดชอบตัวเอง + ความรู้สึกคนที่คบด้วยได้
ก็พอค่ะ :)
ว้าวว อยา่กมีหนุ่มน้อยมาเดทมั่งจัง อิอิ
สนุ๊กชอบคนที่อายุมากว่า

มันทำให้เราเคารพเค้า เกรงใจเค้าขึ้น

แต่ดันมีแฟนเด็ก กว่า

สนุ๊กรู้สึกว่า เค้าไม่ค่อยแคร์ความรู้สึกเรา

ติดเพื่อน ไม่สนเรา

เศร้าค่ะ
เรา 20 เขา 17 อะ

แต่ว่าเขาดูความคิดเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเราซะอีก
คือเราต๊องๆชอบคิดไรเหมือนเด็กๆอะ ไม่เคยคิดว่าเขาอายุน้อยกว่า
เขาก็ไม่เคยคิดว่าเราอายุมากกว่า เวลาพูดเรื่องอายุเขาก็ไม่ได้มีท่าทีอะไรนะ
มันอยู่ที่การวางตัวของแต่ละคนมากกว่า เรื่องของความรักอายุไม่เกี่ยวจ้าอิอิ

เข้ามาเก็บข้อมูล เพราะไปแอบปิ๊งเด็ก 19-20 อยู่
แต่อายุตัวเองปาเข้าไปจะ 25 แล้ว

จีบเด็กต้องทำยังไงมั่งคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เราก็เคยคบกะเด็กนะ
สุดท้ายไปไม่รอดอ่ะ
เพราะเค้ามีผู้หญิงตลอดเลยอ่ะ
แงงง
ตอนนี้เลิกกันล่ะ
ห่างกัน6ปีได้

รอฟังด้วยค่ะ รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเรื่องอายุเหมือนกัน
เค้าเด็กว่าสี่ปีแน่ะ อายุน้อยกว่าน้องชายเราอีก
รู้สึกว่าเค้ายังเด็ก ไม่สามารถแสดงความคิดเห็น หรือ เป็นที่ปรึกษากับเราได้อ่ะค่ะ
พอถามความเห็นทีไร ก็มาถามเรากลับว่าให้ไปถามพ่อแม่เราก่อน อ่ะ
เป็นอย่างนี้ทีไร โกรธทุกทีเลยค่ะ

อิอิ เรื่องมีแฟนเด็กเป็นเรื่องธรรมชาติ หุหุ  พี่เป็นคนหนึ่งที่มีแฟนอายุน้อยกว่าเหมือนกัน (เอ..หรือว่าเรียกซะมีได้เร้ย 555)แต่งงานกันแล้วด้วย ตอนนี้มีตัวน้อยๆๆ(ก็ไม่น้อยแล้วน่ะ ขวบกะอีกสามเดือนแล้ว)รู้จักทีแรกไม่รู้หรอกใครอายุทะไหร่ ไม่ได้ใส่ใจจะถามกัน ก็คุยกันธรรมดาอ่ะเนอะ คุยไปคุยไป คบตอนไหนไม่รู้อ่าเนอะ  อิอิ พอรู้อายุก็ไม่เห็นมีไรเปลี่ยนแปลง  
สรุปดีฟ่าเดี๋ยวจะยาวเยียด
อย่าได้กลัว อย่าได้อาย และอย่าได้แคร์!
จงเป็นตัวของตัวเอง ถ้าเค้าจะคบหรือเค้าจะรักเราก็ของให้เค้ารักที่เราเป็นเรา แต่ถ้าเค้าไม่โอกะเราก็ต้องทำใจ เคม่ะ  อีกเรื่องที่สำคัญ เราจะต้องไม่หลอกตัวเองไม่เข้าข้างตัวเอง แล้วก็ไม่เข้าตัวเค้าด้วย มองทุกอย่างด้วยใจเป็นกลาง (ซีเรียสไปป่าวนิ)  อันนี้คือข้อคิดที่ไว้เก็บไปคิดถ้าเราคิดจะคบกะใครจริงจัง อายุเป็นเพียงตัวเลข จะมากว่าน้อยกว่าเรา ก็อยู่ที่เราคิดว่าเค้าใช่ สำหรับเราหรือป่าว
สู้ๆ เป็นตัวของตัวเองเลยคร่ะคุณน้อง เค้าคงปิ๊งเราม้างละ พรหมลิขิต มีจริงน่ะจะบอกให้ ไม่งั้นเราจะเจอกะเค้ารู้จักกะเค้าได้งัย รั้วบ้านไม่ได้ติดกันซะหน่อยเนอะๆ 555555ลืมบอก พี่29 ซะมี23 งิงิ ร๊ากกันหวานชื่นอยู่ทุกวัน

ผู้ชายบางคนอาจจะชอบผู้หญิงที่อายุมากกว่า เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจค่ะ ถ้าชอบกันก้ออย่าไปแคร์
เราก็มีแฟนเด็กกว่า  แต่เค้ามีความคิดเป็นผู้ใหญ่ แล้วก็เอาใจเก่ง
สำหรับเรา เราว่าอายุไม่มีผลอะไรนะค่ะ  ถ้าเค้าเข้ากับสังคมเราได้
บางคนอายุเยอะ แต่ยังทำตัวเป็นเด็กอยู่เลย
รับประทานเด็ก!!! อิจฉาจังเลย
 โหย 555+

น้องเค้าค่อนข้างผู้ใหญ่อะ ถ้าเทียบกันเพื่อนเค้าอะนะ

เราก็ไม่แคร์หรอก เราไม่มายด์เรื่องอายุหรอก 

แต่แค่บางทีมันรู้สึกว่า เราแก่ 5555+ 
อยากเดทกะเด็กหนุ่มบ้าง !!

>.<
เรามีแฟนเด็กกว่า เราอายุ22 ย่าง25อะจ้าา

แฟนเรา18ย่าง19

ตอนแรกเราก้อว่าแปลกๆนะ แต่มันก้อไม่ใช่อ่ะจ้า

ขึ้นอยู่กะคนสองคนมากกว่าน้ะ

ตอนก่อนคบกัน รู้จักกันแรกๆ มันไม่รุหรอกเราอายุมากกว่า

เห็นเรียนด้วยกันไง พอมันรู้ก้อเฉยๆ แบบไม่บอกใครก้อไม่รู้อะ (แอบหน้าเด็ก)

สู้ๆนะจ๊ะเจ้าของกระทู้ คิคิค เด็กบ้างอะไรบ้าง เปลี่ยนบรรยากาศไง ฮี่ๆ

ไม่เหนเกี่ยว เรื่องอายุ

เราอายุ 22 ย่าง 23

แฟน อายุ 28 ย่าง 19

มานขึ้นอยู่กะว่าเราเข้ากันได่มากแค่ไหน

แต่เด็กก้อต้องยอมรับมักจะนิสัยเดกๆๆ

มีแฟนเด็กกว่ามาก เราอายุ 39-40 นะ แฟนอายุ 21 น้องเค้าค่อนข้างผู้ใหญ่อะ แล้วเราก็หน้าเด็กมากด้วย มันอยู่ที่การวางตัวของแต่ละคนมากกว่า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again