หาร้านตัดผมที่เชียงใหม่คะ

เป็นคนผมบางคะ เส้นเล็ก อยากจะเปลี่ยนทรง ตัดสั้น ช่วยเเนะนำร้านที่ดี ราคาประมาณ 250 บาท

ที่เชียงใหม่เเถวๆในเมืองคะ หรือว่า สันทราย เเถวเเม่โจ้ คะ
O-B-ONE

สาขานิมมาน [เขียนงี้ป่าว อ่ะ] ค่ะ

ดีมากเลยเราไปตัดมา 3 ครั้งแล้ว ^^

ปล.ไม่รู้แล้วแต่คนชอบป่าวน่ะ แต่เราชอบที่นี้มากเลย ถ้าไปก็ตัดกับ

พี่ผู้หญิงผมสั้นๆ พูดเก่งๆอ่ะน่าจะดีกว่า ราคาประมานนี้แหละ ^^
ขอบคุณคร้า
อยู่แถวนิมมานหรอคะ
ที่ตั้งร้านOB1 มีอะไรให้สังเกตง่ายๆมั้ยคะ
พอดีเพิ่งมาอยู่เชียงใหม่คะ
เอ่อ เราจำแถวๆนั้นไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ

แต่ถ้าเป็นร้านโอบีวัน ร้านจะเด่นและใหญ่มากๆเลยอ่ะค่ะ

ยังไงลองวนรถดูหลายๆ รอบน่ะค่ะ

มันมีหลายซอยอ่ะค่ะ น่าจะซอย 9 มั้ง
เเล้วร้าน  hair desing
แถวสันทราย
ใครเคยไปตัดมาบ้าง
เปนยังไงบ้างคะ
ราคาเท่าไหร่?
ถ้าสันทรายมีร้านนึงค่ะ เค้าแนะนำดีมากๆๆ สันทราย-แม่โจ้ สายเก่าอ่ะค่ะ อาจจะรอบนอกไปหน่อย แต่การันตีฝีมือเลยค่ะ รูปลักษณ์ร้านก็ทันสมัยไฮโซไม่น่าเชื่อว่าจะไปตั้งอยู่แถวนั้นได้ = =

ฝ้ายก็ไปตัดมาค่ะ เราก็ปริ้นทรงที่อยากได้ไปให้เค้า เค้าก็จะแนะนำว่าถ้าตัดแบบนี้จะออกมาเป็นแบบนี้ๆ เข้ากับรูปหน้าเรามั้ย ไม่เข้าเค้าก็จะอะแด๊บเอาจนได้ (ก็นู๋จะเอาทรงนี้ง่ะ) ไม่แน่ใจว่าจะชื่อร้าน Hair Design รึเปล่า ที่เจ้าของร้านจะเป็น เอิ่ม... เกือบประเภทสองอ่ะนะ เอิ๊กๆ ราคาอยู่ราวๆ นี้ค่ะ 250 บาท พร้อมสระ พร้อมไดร์ ไม่แพงนะ ถ้าเทียบกับคุณภาพทรงผมที่ออกมา

ตัดกับพี่นพอะคะเมื่อก่อนอยู่แถวนิมมานชื่อร้าน FAIR CUT
แล้วเค้าแยกออกมาเปิดร้านเองแถว 5 แยกสันติธรรม ชื่อร้าน HAIR WAVE
ตัดดีคะหรือจะให้เค้าแนะนำให้ก่อนก็ได้
พี่สาวที่สระผม สระผมได้ดีมากนวดจนอยากหลับเลยสบายมากๆคะขอบอก
ลืมบอกไปว่าราคาไม่แพงด้วย

แนะนำร้าน คุณเครือ แฮร์ดีไซน์ค่ะ อยู่คอนโดไดมอนเพส ทางไปสนามกีฬา 700 ปี คอนเฟิร์มว่าถ้าจะตัดผมสั้น แนะนำให้ไปร้านนี้ค่ะ เป็นร้านประจำของที่บ้านเลยค่ะ ตอนนี้เราทำงานอยู่ กทม. ก็ไม่สามารถหาร้านตัดผมที่ถูกใจและสั่งได้ซักกะที เราก็ต้องกลับไปตัดที่เชียงใหม่ตลอด (จริงๆ นะ) ยังไงก็ลองดูนะคะ ตอนเช้าก็มีพี่ที่แบงค์มาทักเราว่าตัดผมที่ไหน.... สวยมาก แหะๆ

ยังไงก็ลองดูนะคะ
ร้าน LIS คะดีมากกกกกกกกกกกกกๆๆๆ อยู่แถวนิมมาน เลยซุ้มสะบายไปนิดนึง

เจ้าของร้านเป็นคนตัดให้คะ เป็นผู้ชาย พี่เค้าเคยเป็นช่างที่ Ton laycutด้วยคะ

เค้าออกแบบทรงผมดีคะ ราคา 250 พอดี

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น