ทำเลเซอร์ รอยสิว ที่ไหนดี

อยากทำเลเซอรืลดรอยดำสิว

ทำที่ไหนดีเหรอ

มีใครเคยทำที่ไหนกันบ้าง

แนะนำหน่อย

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่า

กี่ครั้งถึงจะเห็นผลเหรอ

เคยทำ E-lase กะ Lite Clear ที่พรเกษมค้า
E-lase ทำมาสี่ครั้ง
Lite Clear สามครั้ง
รอยจากลง แต่ยังไม่หมด
เราว่ามันแพงนะ หมดเป็นหมื่นแระ
แต่ก็จาง แต่ไม่ถึงกะหายหมดอ่ะ
ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นรอยแดงเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เป็นเกือบทั้งหน้าอ่า แล้วผิวขาวอ่า เห็นชัดโคตรๆๆๆๆๆๆๆ
เราก็พอใจในระดับนึง แต่ตอนแรกเราหวังมากกว่านี้อ่ะ แต่ก็ดีกว่าปล่อยให้มันหายไปเองอ่ะ เพราะมันนาน เราเป็นคนที่เป็นแผลง่าย แล้วหายช้า ด้วยอ่ะ เลยทำดีกว่า เพราะมันเยอะ แล้วแดงมากจริงๆ

เอ้อ ลืมบอกราคา
ที่พรเกษม
E-lase มันคิดเป็นจุดอ่ะ จุดละ 60 บาท หรือไงนี่แหละ เราไม่ค่อยได้ถามอ่า ส่วยมากเราจะบอกหมอว่า วันนี้มีงบเท่าไรๆ ทำไม่เกินเท่านี้น้าค้า แล้วอยากเน้นตรงไหนก็บอกหมออ่าๆ หมอใจดีๆ
ส่วน Lite Clear มันจะเหมาทั้งหน้าอ่ะ 2500 อ่า คล้ายๆ IPL นะ เราว่า แต่เราไม่เคยทำ IPL อ่ะ เห็นแค่วิธีการมันคล้ายๆกันเฉยๆ
ความเห็นส่วนตัว เราว่า Lite Clear จางลงเยอะกว่า E-lase โข เพราะว่ามันทำทั้งหน้า แล้วเราเป็นทั้งหน้าอ่ะ มันเลยเห็นความแตกต่างได้เยอะมากกก แต่ว่า... หน้าแดงโคตรๆ เวลาร้อนๆอ่า ช่วงเราทำอ่ะ เราจะไม่ออกจากห้องแอร์เลย ออกปุ๊บ หน้าแดงเหมือนคนกินเผ็ดมาอ่ะ แล้วซัก 2 วันมันก็หายอ่า
 แล้วทำLite Clear 2500 ต้องกี่ครั้งคะ หรือว่า ครั้งแรกก็เห็นผลเลย
Lite Clear ครั้งเดียวก็เห็นผลนะ สำหรับเรา
แต่มันไม่จางลงหมดนะ บอกก่อน 5555
มันแลดูจางลง แล้วรู้สึกว่าหน้าขาวขึ้น แบบใสๆ อ่า
เราไม่รู้คนอื่นทำแล้วเป็นยังไง ปกติเราจะทำวันจันทร์อ่ะ แล้ววันที่รู้สึกว่าตื่นมามันจางก็ พุธอ่ะ แต่ช่วงๆกลางวันของวันพุธ พฤ ถ้าเจออากาศร้อนๆนี่หน้าจะแดงมากๆเลย แต่พอมาวันเสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่เป็นแล้วอ่ะ
ไม่รู้ จขกท เป็นเยอะรึป่าว ถ้าเป็น ไม่เยอะ ทำ E-lase จะถูกกว่าอ่ะ เพราะมันเป็นจุดๆอ่า

เค้าทำที่ ราชเทวี อะ

มี ราคา 1000 กะ 2000 

เค้าทำครั้งละ 1000  ครั้งแรกก้เห็นผลเลยอะ

พวกรอยแดงๆ จากสิว หายไปอย่างเห็นได้ชัด  แต่ครั้งต่อๆมาหายไปไม่เท่าไร

ทำไป 4-5 ครั้งมั้ง (ไม่มีตัง)

แต่เพื่อนบอกว่าหายไปเยอะนะ ทั้งหลุมสิว ทั้งรอยสิว

เค้าไม่รู้ว่ามันเป็นเลเซอร์แบบไหน มันขึ้นอยู่กับหมอ อะ
แล้วก้ไม่ได้แบบ อยากทำก้จะทำ  มันต้องหมอบอกให้ทำอะ

ปล. หมอเคยบอกว่าสิวที่เพิ่งหายใหม่ๆ แล้วทิ้งรอยไว้ ทำเลเซอร์แล้วจะหายไปไวกว่ารอยที่เป็นมานานแล้ว

อ่อ ลืมบอกว่า เจ็บมากค่ะ 

ทำที น้ำตาจะไหล

ตอนนี้เราทำ ipl อยู่อ้ะค้ะ ที่แพน :)))

รอยลดลงเยอะมากกก !

วันนี้เราเพิ่งไปทำมาที่พรเกษม

เขาคิด 5 ช๊อตแรก 500 ช๊อตต่อไป 60 บาท

แล้วแต่เรามีงบเท่าไหร่ เน้นตรงไหน

เราทำไป 20 ช๊อต 1400  เพิ่งทำเลยยังไม่ค่อยเห็นผล  คงต้องรอสัก 1 อาทิตย์คงเห็นผล

แผลเป็นเรามีตรงหน้าผาก  กับริมฝีปาก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากนะค่ะ

นิดนึงนะ คุณ noon4ever  นี่ทำที่ราชเทวีสาขาไหนเหรอ หมอคนไหน
เราทำเลเซอร์ ลบรอยแดงจากสิวคะ 10 จุด 800 บาท ทำครั้งเดียวคะ รู้สึกว่าไม่เกิดผลอะไรเลย รู้งี้ไม่ทำดีดว่า ทำที่พรเกษมคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น