ใครเคยไปลอกผิวที่บ้านรักผิวบ้างคะ

คือเห็นเค้าทำกันแล้วขาวอ่าค่ะ

เลยอยากทรายบว่าการลอกผิวมันมีผลดีและผลเสียไหมคะ??

แล้วใครเคยลอกผิวบ้าง

ขอบคุณค่ะ : D
ฟังแล้วน่ากลัวจังเลยนะค่ะ ลอกผิว เหอ ๆ
เข้ามาปูเสื่อรอเก็บความรู้ด้วยคนค่ะ

ปล แทรกความคิดเห็นส่วนตัวนิ้ดนึงค่ะ คนเราก้อแปลกเนอะ คนไทยผิวเหลืองพยายามทำให้ขาว ส่วนคนที่ยุโรปนี้ผิวขาว เสียเงินเป็นหมื่นเป็นแสน เพื่อเข้าตู้อบให้ตัวเองผิวสีแทน อิอิ ถ้าสลับผิวกันได้คงดีเนอะ
ค่ะ ก็คงงั้นมั้งคะ คนเราย่อมดิ้นรนหาสิ่งที่ไม่เคยมีให้กับตัวเอง

ส่วนตัวจขกท. ไม่ใช่แค่ผิวเหลืองนะคะ ดำเต็มๆ!

ได้คุณพ่อมาค่ะ คุณแม่ขาวเวอร์ๆแต่ไม่ได้ ได้คุณพ่อมา  -  -
ยืนยันว่า ขาว แต่ไม่ดี เพราะการลอกผิวทำให้ผิวบางลง เป็นมะเร็งผิวหนังได้ง่ายกว่าคนทั่วไป
ถ้ารักษาผิวหลังลอกไม่ดี จะดำมากกว่าเดิม

เราเองก็ผิวขาว ไม่ขาวโอโม่ แต่เราก็อยากผิวแทนนะ เซ็กซี่จะตายไป
 รอฟังด้วยคะ
ไม่เคยไปทำที่ร้านบ้านรักผิว แต่เคยซื้อมาทำเอง ขาวขึ้นจริงๆ แต่ผิวบาง ต้องหลบแดด และทากันแดด หากสำอางจริง ทำเลย แต่เรายังลอกอีก แต่เราขายแค่ 2800 เท่าั้นั้น แต่เสียดาย ดันลอกของพี่แกจนหมดตังค์แระ ค่อยหาน้ำยาได้ราคาถูก เซงเลย
คือจะบอกว่าอย่าไปทำค่ะ บริการหลังๆไม่ดีเท่าไหร่แล้ว
คือเคยไปทำหน้ามาคะขาว แต่เราต้องใช้ครีมตลอดไป พอเลิกใช้ไม่นานแบบดิชั้นกลับมาดำง่าย
กว่าเก่าอีกค่ะ แล้วเคยเอาครีมไปให้หมอที่เค้าเป็นโรงงานผลิตเลยค่ะ เป็นญาติ
เค้าบอกว่าห้ามใช้เลยค่ะ
1.ครีมตอนเช้า ปรอทเยอะ
2.ครีมกลางคืนเบอร์2 เป็นเนื้อครีมคุณภาพแย่มาก เป็นเนื้อครีมชนิดเดียวกับล้างรูปใช้นานจะดัดกระดูก
3.ยาพวกนี้เป็นพวกTCA อันตราย ถ้าเป็นAHAจริงอย่างที่บอกจะไม่มีอาการไหม้ค่ะ
ที่กล่าวมาคือหมอบอกมาทั้งหมดค่ะ แล้วใช้พวกนี้ไม่เกิน5ปีหน้าพังชัว์ค่ะ
ถึงแม่ค้าจะอ้างว่า ใช้มานานแล้ว หมอยังบอกว่ามีแม่ค้าหลายรายมาสั่งสินค้าแบบนี้ไปขาย
ส่วนของตัวเองนั้นสั่งอย่างดีที่สุด กินยา ฉีดยาเพื่อขาวหลอกคนขาย
ถึงในเว็บจะมีคนขาว แต่มันอันตรายมากค่ะ หมอย้ำว่าเลิกใช้ถ้าไม่อยากหน้าพัง
นี่คือประสบการณ์ค่ะที่อยากแบ่งปัน ใช้เพียงแค่AHAธรรมดาเพื่อเปิดผิวอ่อนทาครีมทั่วไป
หน้าก็สามารถขาวได้ค่ะ
จากเบนจี้ บ้านรักผิวค่ะ
คือไม่ทราบว่าไปทำอะไรให้ครอบครัวของผู้หวังดีที่มาโพสว่าร้านที่ใช้ชื่อ bazooka 01 คนนี้นะค่ะ แต่ถ้าหมดความอดทนเมื่อไหร่ ก็จะฟ้องร้องสักที เพราะว่าทำให้เสื่อมเสียมากๆค่ะ เที่ยวไปโพสทุกที ขอบคุณคุณลูกค้าที่มาแจ้งมากๆค่ะ ลูกค้าหลายท่านบอกเห็นกระทู้ยายคนนี้หลายเว็บ รวบรวมไว้ให้
ตอนนี้เบนจี้กำลังรวบรวมหลักฐานอยู่ ทุกคนพูด ทุกข้อกล่าวหา
ทางร้านไม่เคยใส่สปอทกับครีมตอนเช้าคุณลูกค้่าสามารถนำไปเช็คได้เลยค่ะ เพราะทางร้านเราไม่ใช้ปรอท
ตอนนี้เบนจี้ใช้ครีมมาเกินห้าปีแล้ว มาดูหน้าแม่ค้าได้ค่ะว่าพังอย่างที่โดนกล่าวหาหรือไม่
และถ้าดิฉันไม่เคยกินยา ฉีดยา มาอย่างที่โดนคนคนนี้กล่าวอ้าง ดิฉันจอฟ้องร้องทุกคำกล่าวหา
และถ้าดิฉันไปฉีดยามา กรุณาหาข้อมูลร้านที่ฉีดแหล่งที่ฉีด และยาที่ฉีดด้วยค่ะ ส่วนตัวไม่เคยฉีดยา แล้วมาแหกตาลูกค้าแน่นอนค่ะ เพราะถ้าเป้นยังงั้นจริง คงไม่มีคนมารีวิวเยอะและซื้อแฟรนชายน์ บอกต่อยอะขนาดนี้หรอกค่ะ
ลูกค้าที่มารีวิวเต็มเว็บ ผู้ซึ้งไม่เคยได้ผลประโยชน์จากร้านเลย มารีวิวทำไม และมีความจำเป็นอะไรต้องโกหก

ถ้าคุณมีญาติเป็นโรงงานผลิตอย่างที่บอก ทำไมไม่ให้ญาติคุณผลิตครึมมาใช้เองหละค่ะ
ถ้าใครอยากทราบอะไร หรืออยากรุ้อะไร สามารถ อ่านได้ที่เว็บบอร์ดของร้าน หรือโทรสอบถามเบนจี้ได้ค่ะ
ไม่มีปิดบัง ลูกค้าเรา มีทั้ง หมอ ทั้งพยาบาล เภสัช ค่ะ เขาคงไม่โง่พอที่จะมาให้ร้านเราหลอก หรอกนะค่ะ
คุณลูกค้าควรใช้วิจารรญาณ และศึกษา และถ้าไม่เข้าใจ สามารถสอบถาม ร้านบ้านรักผิวมาได้ตลอดค่ะ
เพราะเบนจี้ บอกทุกอย่าง การแนะนำ วิธีการใช้ครีม เราเลือกที่ปลอดภัย วิธีใช้แนะนำอย่างถูกต้อง
ลองใช้เอง ทดลองก่อนทุกตัว รักตัวกลัวตาย เช่นกัน และไม่มีนิสัยหลอกลวงค่ะ จำหน่ายมา7 ปีแล้วคะ
ไม่อยากให้ร้านตัวเองมาเสียหาย เพราะคนนิสัยแย่ในสังคม

แล้วมีลูกค้าแจ้งมาว่าคนโพสว่าร้านบ้านรักผิว
ขายยาขาวอยู่ด้วยคะ แย่
ล่าสุดที่เราบอกว่ามือโพสคนนี้ขายยา เพราะลูกค้าแจ้งมาไม่ได้เอามาอ้างค้างๆคูๆ เพราะกดเข้าไปที่บล็อกเขาตามที่ลูกค้าแนะนำ แล้วมีข้อมูลยาขาวขึ้นมาจริงๆ  แต่เราต้องหาข้อมูลเพิ่มประกอบคะ  แต่พอสืบเบื้องลึกไม่น่าใช้ เพราะมีการไปเมาส์กันต่อสนุกปาก ก็เลยเข้าใจ  แต่ที่ยังไม่เข้าใจว่าทำไมต้องตามไปโพสทุกที่ ล่าสุดเห็นว่ามีภาคสองด้วยคะ ทราบชื่อภายหลัง ว่า บ. เหมือนว่าติดตามข่าวสารร้านเราอยู่ตลอด โดยปกติคนเรามีสิทธิ์ที่จะแชร์ หรือว่าคอมเม้นส์ถ้ามันอยู่ในขอบเขตและวิสัย แต่ไม่ใช่ว่าตามไปโพสทุกทีตั้งประเด็น และ กล่าวสิ่งที่มันมีมูลไม่เป็นความจริง ทำให้สาธรณะอ่านแล้ว เข้าใจไปตามนั้น มัน เกินวิสัยที่คนปกติทำกันคะ
อันนี้ออกแนวตั้งใจให้มันเกิดประเด็น  ติดตามกันเหมือนละครหลังข่าว คือไม่ทราบว่าต้องการอะไร ถ้าบุคคลที่โพสเข้ามาอ่าน ก็ขอให้หยุดเถอะค่ะคุณ เพราะไม่อยากให้มันบานปลายไปกว่านี้ และคนที่สนับสนุนในทางผิดๆ ให้คุณโพส ถึงเวลามีปัญหาเข้ามาจริงๆ เขาเองจะยื่นมือมาช่วยคุณหรือเปล่า?   ถ้าคุณมีอะไรน่าจะมาพูดส่วนตัวเลยคะ เพราะเราคิดว่าเราเองก็ไม่เคยพูดไม่ดีกับลูกค้า ไม่เคยหลอกลวงลูกค้า และไม่เคยสร้างปัญหาให้ใคร แต่ ณ ตอนนี้ปัญหามันมาแล้ว
เราก็แจ้งเว็บเบื้องต้น เป็นสิทธิ์ที่เราพึงทำได้ นอกจากว่ามันสุดวิสัยจริงๆ

แต่ที่เรียนมายังไงลอกผิวก็เป็นกรดtcaซึ่อแรงมาก ไม่ผ่านอย แน่นอน แนะนําว่าให้บ้านรักผิวสู้ด้วยเอกสารว่าสินค้าคุณปลอดภัยจริง ประเด็นใหญ่มันอยู่ที่ว่าสินค้าทางร้านไม่ปลอดภัยมากกว่านะคะ
เห็นด้วยกับความคิดเห็นข้อที่11ค่ะเอาเอกสารจริงๆมายืนยันกันเลยดีกว่าค่ะว่าครีมของคุณไม่มีสารอันตรายจริงๆ
ส่วนตัวคิดว่าถ้าอยากเปลี่ยน DNA ที่มีมาแต่กำเนิด มันก็ต้องกล้าเสี่ยงกันหน่อยอ่ะน่ะ ต้อง วัดใจกันเอาเองอ่ะ ว่าจะยอมเสียมากเสียน้อย โดยส่วนตัวเราแล้ว ถ้าทำแล้วมันขาวดังใจเราจริงๆ ในราคาที่เราพอจะไหว แล้วในตอนแก่ตัวไป มันจะเป็น กระเป็นอะไรก็ช่างมันอ่ะ เพราะแก่แล้วไม่ต้องการความสวยแล้ว แต่ตอนนี้ ฉันขอสวยก่อนแล้วกัน อิอิ^^
หลานเราเคยทำมา ปกติหลานเราสรรหาที่จะทำเรื่องผิว แต่เราก็ไม่เห็นว่าได้ผลเลย แต่ที่บ้านรักผิว หลานเราทำเห็นความเปลี่ยนแปลงได้อย่างชัดเจน ทุกๆคนในครอบครัว ทักหมด ขนาดหลานเราลงครอสไว้5ครั้ง ลอกไป3ครั้ง และหยุด ยังไม่กลับมาดำจนถึงตอนนี้ เราก็ว่าจะทำอยู่แต่ไม่มีโอกาศได้ทำสักที แต่คิดว่าเร็วๆนี้คงจะได้ทำ ส่วนตัว้ราว่าที่นี้ดีเลยแหละ เจ้าของร้านชื่อเบนจี้ก็นิสัยดีแถมสวยอีกต่างหาก
เคยโอนเงิน ผิด ไปโอนเข้าบัญชีบ้านรักผิว (เพราะมีบัญชี save ไว้ในเน็ต เพราะเคยสั่งซื้อสินค้าเขาเมื่อก่อน) โทรไปแจ้งว่าโอนผิด รบกวนโอนกลับที แต่คำตอบที่ได้คือ เขาบังคับให้ซื้อสินค้าของเขา แทนการโอนเงินคืน T_T กว่าจะโอนคืนได้ เราต้องไปแจ้งความ และแจ้งเวบ Master weloveshopping เขาถึงจะยอมโอนคืน หลังจากนั้น เราไม่เคยซื้อของเขาอีกเลย นี้เป็นเรื่องจริง!! ไม่ได้เกล้ง
ร้านเราไม่เคยยัดของนะคะ ถ้าโอนเข้าทางวีเลิฟคุณต้องไปขอคืนกับวีเลิฟคะ ไม่ใช่ทางร้าน เพราะมานเป็นการโอนเงินผ่านระบบ แต่ถ้าโอนเงินมาผิดละแจ้ง เราคืนแน่นอน ไม่มีนะคะมายัดของ แต่ถ้าให้ดีคราวหน้าก็อย่าโอนผิดนะคะ เช็คดีดีจะได้ไม่เดือดร้อนร้านค้าต้องมาคอยโอนคืนเพราะความซับเพร่า ไม่ซื้อไม่ว่าคะ ยินดีขายคนที่ต้องการซื้อ ไม่มายลูกค้าที่ไม่ได้อยากซื้อคะ แต่ถ้าอยากขาว บ้านรักผิวไม่ผิดหวังคะ มีอย.ครบทุกตัวจร้า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น