ปากดำ (ครีมทาปาก จากเดอร์มาคลีนิค)

อยากถามเรื่องครีมทาปากแดงจากเดอร์มาคลีนิคค่ะ

คือตอนนี้ค่ะ ซื้อครีมทาปากแดงจากเดอร์มาคลีนิคมาแล้ว เพราะทนความกระทู้ที่ว่า
ปากหายคล้ำแน่ ไม่ไหว ;D
เลยบุกไปซื้อที่มาบุนครองมาเลย
ตอนนี้ใช่ได้ 3 วันแล้วค่ะ รู้สึกว่ามันดีขึ้นมาบ้าง นิดนึง!   แค่นิดเดียวค่ะ
คือเปนคนปากคล้ำมาก ไม่สูบบุหรี่นะค่ะ แล้วก็คิดว่าคงไม่ใช่เพราะ กรรมพันธุ์แน่!!
เพราะที่บ้านก็ไม่มีคนปากคล้ำนะคะ

คือสงสัยคะว่า เคยอ่านของบางคน เค้าบอกแค่ 3 วันก็เห็นผลเลย
แล้วบางคนก็ไม่ได้บอกอะค่ะ
อยากให้ชาวจีบันที่เคยใช่ครีมทาปากแดง เดอร์มา มาคอมเม้นให้หน่อยค่ะ
ว่ามันได้ผลจริงมั้ย? แล้วใช้เวลาประมาณเท่าไหร่?
ถ้าใครมีรีวิวจะดีมากเลย เพราะตอนนี้ก็ถ่ายรูปเก็บเอาไว้เหมือนกัน
เพราะถ้ามันได้ผลจริงๆ จะมาขยายรีวีวแน่นอน!!!

เพื่อน ๆชาวจีบัน ช่วยมาคอมเม้นหน่อยนะค่ะ จะเปนการดีมากกเลยค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ ถ้าได้ผล จะมารีวิวแน่นอน  ;)))

เราใช้จ้า
แต่ว่าทางแค่บางๆก่อนนอนอ่ะค่ะ

ตอนกลางวันเราก็ใช้ลิปมันที่มีกันแดดของอะไรก็ได้ค่ะ

เราใช้เป็นอาทิตย์ค่ะกว่าจะเห็นผล เราใช้ไปประมาณ 2 อาทิตย์ก็ดีขึ้นมากค่ะ

แล็วก็ทาอาทิตย์เ้ว้นอาทิตย์ ตอนนี้เลิกใช้แล้วจ้า
เพราะอยู่ในระดับที่หน้าพอใจแล้วค่ะ

ส่วนตัวเราเป็นคนผิวคล้ำมาตั้งแต่เด็ก โดเนรียก ดำๆๆ มาตั้งแต่เด็ก 55+
โตขึ้นมาหน่อยรักสวยรักงาม ผิวก็ขาวขึ้น หน้าก๊ดีขึ้น แต่ปากก็ดำ555
เลยใช้ ก็สรุปคือเห็นผลค่ะ เราว่าปากหายดำหน้าก็ไบท์ขึ้นนะคะ
เราใช้ปิโตรเลียมเจลอะคะ ดีที่สุดแล้วที่เคยใช้มา ไม่แห้ง และดูเยิ้มๆ ดีบางครั้งใช้แทน กลอสเลย ทาโบ๊ะก่อนนอนรุ่งเช้านิ่ม เชียวดูมันจะสีสวยขึ้นด้วย ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า แหะๆ

เราใช้สีผึ้งแม่เลียบจ้า
นอกจากจะช่วยไม่ให้ปากแตกแล้ว
ยังทำให้สีปากอ่อนลงด้วย...เป็นสีชมพู

ปากคล้ำเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยลองใช้อะไรเลยค่ะ
คุณ จขกท ค่ะ หาซื้อที่ไหนได้บ้างคะนอกจากที่มาบุญครอง
อยากลองใช้เหมือนกัน

ถ้าไม่ไปที่มาบุนครอง ต้องสั่งเอาทางอินเตอร์เน็ตนะค่ะ เหมือนกันค่ะ

อ่านคอมเม้นแล้วมีกำลังใจขึ้นเลย อิอิ
คือเราอะ คล้าย ๆ ถึงกับเหมือน คอมเม้นที่ 1 เลยอะ

ยังไงก็ของคุณทุกคอมเม้นมากเลยนะค่ะ

อยากได้ๆอีก ๆๆๆ คอมเม้นเยอะ ๆนะ

;D

เราสังเกตว่ามันดีขึ้นหลังจากที่ใช้ประมาณ 1 อาทิตย์อ่ะนะ แต่หลังจากนั้นปากแห้งตลอดเลย ต้องทาลิปมันเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้เพราะทำหายยังหาไม่เจอ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้ชมพูมากนะ ก็แค่ความคล้ำมันลดลงนิดหน่อยน่ะ

ซื้อตรงไหนของมาบุญครองคะ เคยไปหาเหมือนกันแต่ไม่เจอ มันมีทุกร้านหรือเปล่า

ฝ้ายก็ใช้ค่ะ

อย่างที่คห6บอก มันจะปากแห้งตลอดเลย แต่ฝ้ายก็ทนนะ แล้วจู่ๆ ปากก็หายแห้งค่ะ มันกลับดีขึ้นเรื่อยๆนะ

ลองดูรีวิวฝ้ายนะคะ

เราใช้มานานละค่ะ เคยได้ยินว่าบางคนทา3วันก็ปากชมพู
 แต่ใช้กับเราไม่ได้ผล 555

ของเราดำแค่ขอบๆ แต่ใช้ไม่สม่ำเสมอนะคะ ทาๆหยุดๆ บางคืนก็ทาวาสลีนแทนก็ไม่ได้ทาเดอร์มาครีม

แต่ตอนนี้ดุปากดีขึ้นเยอะเลย แต่ไม่ถึงกับปากแดง แต่มันไม่คล้ำเท่านั้นเอง ก็โอเคนะคะ แต่ของเรามันต้องใช้เวลาอ่ะ
ของเราใช้แต่ของลิปมันเภสัชอ่ะ ก็ใช้เวลานานเหมือนกันนะ ถึงจะไม่เป้นสีชมพูแป้ดเลยแต่อย่างน้อยก็ไม่คล้ำแล้วอ่ะ  ยังไม่เคยใช้ของเดอร์มาคลีนิค  แวะมาเก็บข้อมูลด้วยคน
มาบุนครองชั้น 2 ค่ะ 
คือบอกไม่ถูกว่ามันอยู่ตรงไหน ร้านมันเล็กค่ะ คืออยู่ประมาณที่มีร้านอาหารอะึ้ค่ะ
แต่มีแน่ ๆๆๆๆ ชั้น 2  ค่อย ๆ หานะค่ะ
เพราะจูนก็ซื้อที่มาบุนครองเหมือนกัน

ตอนนี้ปากแดงมากค่ะ แล้วก็แห้งมาก แตกด้วยตรงขอบปาก ไม่รู้จะเป็นยังไงต่อไปเลย TT
แต่ก็จะสู้ ๆ รอต่อไป...
ไม่ได้หวังหรอกค่ะ ให้มันแดงอมชมพู แต่แค่อยากให้รอยดำมันหายไปเท่านั้นเอง
หวังว่ามันคงหายเนอะ
^^

เด๋วจะลองไปตามล่าหามาใช้ซักหน่อย...

ใช้ดียังไงจะอัพเดทนะคะ ^3^
 ดีมากๆคอนเฟริม หายแล้วคะ 100%
ตอนนี้ยังใช่อยู่หรือเปล่าค่ะแล้วหาชื้อได้ที่ไหน
ตอนนี้กำลังเริ่มใช้ คืนแรกค่ะ ^,^ ไว้จัเข้ามารายงานผลนะค่ะ ^,^

น่าสนใจ

ลิปปากชมพู

มากๆครับ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น