REVIEW :; MILK PLUS , beauty buffet :)

0 14

สวัสดีสาวๆจีบันทุกคนค่าา า ;D
วันนี้ได้ฤกษ์ดีมารีวิวก่อนสอบ , ฮ่า ๆ
หนังสือยังไม่เริ่มอ่านเลยค๊าา 
ทำตัวชิวเหลือเกินเด็กนิเทศ ! 

วันนี้ขอมารีวิวเล็กๆน้อยๆจากผลการใช้จริงค่ะ
นั่นก้คือ MILK PLUS Bright and White จาก BEAUTY BUFFET

ใช้มาได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ
รวม ๆ :)

เริ่มที่ตัวแรกเล้ยย ย

Skin Refining & Whitening Scrub
Package :; หลอดสีขาวน่ารักน่าใช้ ใช้สะดวก บีบง่ายไม่เลอะเทอะ
Result :; ตอนแรกที่ BA ที่ช็อปลองให้ก้ปลื้มมมม ม เลยค่ะ , บีบออกมาปริมาณเล็กน้อย
แล้วค่อยๆขัดวนเบาๆ เสดแล้วเอาทิชชู่เปียกเช็ดออก
โอ้ววววววววว ว แม่เจ้่า , ขี้ไคลนี่หลุดกระจายเลยค่ะ 
ขนาดว่าแพรดป็นคนที่ชอบสครับตัวอยู่บ่อยๆยังขัดหลุดมาเพียบ !
ที่สำคัญพอขัดปุ๊บ รู้สึกว่าผิวใสขึ้นมานิดนึง ><

ยังไม่ชัวร์ , ขอลองที่แขนคุนแฟน
ขัดๆถูๆ พรึ่บบบบบบบบบบ บ ! ขี้ไคลกระจุย
ผิวเนียนขึ้นเห็นๆเลยค่ะ

ตัวนี้ปลื้มอยู่ ขัดหน้าก็ได้อาทิตย์ละครั้ง
ขัดแล้วหน้านิ่มดีค่ะ
Point :; 
/ 5
หักนิดหน่อยเพราะตัวเองโรคจิต ชอบเอามาขัดหน้าบ่อยๆแล้วแสบ บ
เลยรู้สึกว่ายังไม่อ่อนโยน ! 5555

Whitening Facial Foam
Package :; หลอดปานกลาง ใช้บ่อยหมดเร็วเกิน ฮ่า ๆ ราคา 125 -.
Result :; ปลื้มมมมมมมมม ม , หอมนมมากกก กค่ะ
ล้างวันแรกรู้สึกหน้าขาววิ๊งทันที ! แต่รู้สึกแค่วันแรกอ่ะ สงสัยชิน
โฟมเนื้อนุ่มมาก หอมมาก ล้างสะอาดดีค่ะ ไม่มัน
/ 5
ไม่รู้จะหักตรงไหน ตอนนี้ปลื้มมม ม
ps. ลองเอามาผสมเบคกิ้ง โซดาแล้วขัดตอนเช้าค่ะ
หน้านิ่มมม ม คูณสอง !

Whitening Milk Bath Cream Co - Enzyme Q10
Package :; ขวดน่ารัก แต่ใช้ไม่ค่อยสะดวกเลย ย , เทแล้วจะหกตลอด Y  Y
Result :; หอมมมมมมมมมมมมมมม
อาบแล้วผิวนุ่มนิ่ม ม ขาวขึ้นมั๊ย ? ไม่แน่ใจ
แต่ผิวนุ่มจิงๆค่ะ
 / 5

Whitening Facial Mask & Scrub
Package :; เป็นกระปุก ต้องจ้วงตัก กลัวไม่ค่อยสะอาด = =
Result :; สครับกลิ้นหอมนมม๊ากกกกกกกกกกกก
เม็ดสครับเล็กละเอียดไม่บาดผิว ขัดเพลินเกินห้ามใจจ จ ><
ขัดเสดแล้วหน้านุ่มนิ่มลื่นปรื๊ดด ด
มาส์คกลิ่มเหมือน bubble gum หอมมมม ม  น่ากินที่สุดในสามโลก !
มากทิ้งไว้ 15 นาทีล้างออก รู้สุกผิวกระจ่างขึ้น และนุ่มนิ่ม ม
ใช้ในช่วงหน้าโทรม เห็นผลดีแท้จ๊ะ :)
.5/ 5

Apricot Jam Scrub
Package :; เหมือนกระปุกแยม ต้องจ้วงตัก(อีกแล้วว)
Result :; หอมแอพริคอต เคยใช้เซทนี้ทั้งเซทแล้วค๊าา
ตัวบอดี้บัทเตอร์ใช้แล้วผิวนุ่มหอมม ม ไม่เป็นขุยเลยค่ะ
แพรผิวตัวแห้ง ช่วงนี้ผิวลอกเป็นขุยทั้งตัวเลยค่ะ
เพราะชอบอาบน้ำอุ่นจัดๆ อุ่นจนไอน้ำเต็มห้องน้ำ
สำหรับสครับตัวนี้ ขัดแล้วผิวเนียนนุ่มเหมือนสครับทั่วไปค่ะ
เม็ดสครับไม่ใหญ่มาก ขัดกำลังมันส์
ใช้เป็นเจลอาบน้ำได้เลยค่ะ สครับไปเรื่อยๆแล้วก้เอาฟองน้ำถูตัวชุ่มน้ำ
มมาขัดๆถูๆ มันจะเป็นฟองแล้วล้างออก หอมดีค่ะ
 / 5

อีกหลายๆตัวที่เหลือไม่มีรูปเดี่ยวนะคะ
ขอรีวิวแบบไร้รูป :)

Biore UV Bright Face Milk SPF 50+ PA+++
ขวดสีชมพู
Package :; ขวดเล็กน่ารัก พกพาสะดวก ใช้ง่าย
Result :; ใช้มาขวดที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ ชอบค่ะ
หลายคนบอกกลิ่นแรง แต่แพรเฉยๆ สงสัยชิน
ชอบตรงทีเป็นเบสในตัวค่ะ
 / 5
เหมือนขาดไม่ได้ ตัวนี้ถูกใจแล้วค่ะ :)

Fasio hyper - stay mascara shock free (curl volume)
Package :; แท่งยาว จับถนัดมือดีค่ะ
Result :; หนา ยาว เด้ง ไม่แพนด้า แต่ล้างยากก โค-ตะ-ระ
เบบี้ออยล์เอาอยู่ค่ะ แต่ต้องหลายรอบหน่อย กลัวตาเหี่ยว Y  Y
 / 5
หักตรงล้างยากไปหน่อย
แถมรูปๆ :)

Fasio full glossy lips (811 Smoky Pink)
Package :; หลอดจิ้มจุ่มเล็ก ๆ
Result :; สีสวยถูกใจจ จ ออกชมพูนู๊ด ประกายชิมเมอร์ทองเล็กๆ
ปากไม่แห้ง ไม่เป็นคราบ เติมได้เรื่อยๆ
หลุดง่าย ไม่อร่อย ต้องเติมบ่อย แต่ปลื้มอยู่ , ฮ่า ๆ
 / 5
แถมรูป ป ๆ

เหนื่อยเหมือนกันนะเนี้ยยย ย 
สรุปว่า ชอบชุด MILK PLUS มากค่ะ
หอม ผิวนุ่มจิง ๆ 
ตอนนี้กำลังลองโลชั่นเภสัช กับ เซรั่มวิตามินซีของ OP
ได้ผลยังงัยเดี๋ยวมารีวิวอีกรอบนะค๊าาา

ขอบคุนสำหรับทุกคอมเม้นท์ล่วงหน้าค่ะ 
xoxo 

papare

papare

FULL PROFILE