จะทำของอะไรให้เพื่อนวันปัจฉิมดีคะ

คือวันที่ 22 ก พ นี้ก็จะเป็นวันปัจฉิมของที่โรงเรียนแล้วนะคะ เราเองก็จะจบม 6 ละ แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะทำอะไรแจกเพื่อนๆ น้องๆ ในวันปัจฉิมดีนะคะ อยากทำอะไรที่ไม่แพง แต่แบบพอให้แล้วคนรับรู้สึกถึงความหมายของคำว่าเพื่อน นึกถึงเรา หรือแบบของที่น่ารักๆ แนวๆ แปลกๆ แต่มีสื่อความหมายที่ดี ก็เลยอยากจะให้เพื่อนๆ พี่ๆชาวจีบันช่วยเสนอแนะความคิดเห็นหน่อยนะคะ ว่าจะทำอะไรดี นึกไม่ออกจริงๆเลยคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆคะ
ของเรา ดัดต่อรุปภาพ แร้วเอามารวมกัน แล้วเขียนคำพุดดีๆใส่ลงไป

ไม่ต้องเหมือนทุกคนอ่า แต่ก็ต้องมีซ้ำบ้างอ่ะนะ แล้วใส่ลูกอม หรืออมยิ้มไปก็ได้จ้า แล้วแต่

เน้นรูปไว้ก่อนนะคะน้อง อย่างอืนไม่ต้องลงทุนมาก
คือตอนได้มาก็เห่อนะ
แต่ตอนนี้แบบ.. รกอ่ะ อยากเก็บกวาดทิ้ง แต่สิ่งเดียวที่มีค่าคือรูปของเพื่อน (ถ้ามีข้อความอะไรที่เตือนความทรงจำด้วยแล้วล่ะก็ยิ่งดีค่ะ) ที่ดูทีไรก็ยิ้มทุกทีค่ะ

ของเราเพิ่งผ่านไปตอนต้นเดือน

ห้องเราทำ ''รูปห้อยคอ'' อะ เอาโบว์เอาริ้นบิ้นมาผูกรูป  เเล้วก็มีอะไรน่ารักกุ้กกิ้กแปะลงไปหน่อย

เเล้วห้อยคอเพื่อนวันปัจฉิม   ก็เป็นรูปที่แบบเพื่อนเก็บไว้ได้จ้า
 เรา ทำ vdo ให้จ๊ะเรารูปเพื่อนแก๊งมา แล้ว ใส่เพลงจ๊ะ เพื่อนกรี๊ด และนำ้ตาซึม อิอิ
จบ ม.6 เหมือนกันเลยค่ะ
ทำสไลด์ให้เพื่อนๆอ่า
ใส่ซองสีน้ำตาล ด้านหน้าก้แปะรูปในห้อง บรรยากาศเก่าๆหน่อย
ทำให้เพื่อนทั้งห้องเลย
^^

งานปัจฉิมเพิ่งจัดเมื่อวานเอง
ร้องไห้กันก่อนตั้งแต่วันเรียนวันสุดท้าย 10 ก.พ.แล้ว
เมื่อวานเลยเหมือนไปมีทกันมากกว่า 55

ถ้าเป็นพวก file ใส่ CD จะมีวันเสื่อมสภาพของ CD ด้วยนะคะ ตรงนี้ต้องระวังด้วย

ผ่่านการปัจฉิมมานานนน~~~

รู้สึกพวก ภาพถ่ายจะอยู่ได้นานสุดค่ะ
-ทำทั้งใบใหญ่ๆไว้ติดฝาห้อง (ให้เพื่อนกระหน่ำเซนต์)
-ใบเล็กๆ(รูปเดี่ยว)ทำไว้แจกเพื่อน จะได้พกง่ายๆ ปัจจุบันเราก็ยังพกรูปถ่ายเพื่อนๆไว้ในกระเป๋าตังค่ะ^^

ส่วนพวกข้อความต่างๆที่เพื่อนเขียนใส่พวกแผ่นผ้าให้ นานๆไปแอบบลืมจริงๆนะว่านี่ใครเป็นใคร(หมึกมันไม่ทนด้วย)

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น