+ + ตาสองชั้นหลบใน แต่งตายังไงดีคะ + +

เป็นคนที่มีตาสองชั้นหลบในคะ 

เวลาเขียนตา  วาด eyeliner พอลืมตาแล้วไม่เห็นที่แต่งไว้เลยคะ  เหมือนไม่ได้แต่งเลย - -*

แต่ยังไงก็อยากแต่งตาให้สวยแบบคนอื่นบ้าง ^^

ตาสองชั้นหลบใน น่าจะใช้ eye liner หรือว่า eye shadow ดีคะ 

เพื่อนๆที่ตาสองชั้นหลบใน  มีวิธีแต่งตากันยังไงบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ *--*

เราก็เป็นนะ

แต่เราก็แก้ปัญหาแบบของเราอ่ะ
ลองเข้าไปดูได้นะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=67392

ของเราก็หลบใน ตา 2 ข้างไม่เท่ากันอีกต่างหาก

เราเลยแก้ด้วย ข้างที่หลบใน จะเขียนใหญ่กว่าคะ

เข้าใจปัญหามากๆ เลยค่ะ เพราะเป็นเหมือนกันเลยอะ

เราเลยแก้ปํญหาด้วยการแต่งแบบสโมกกี้อายอะ แต่ก็ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ให้เพื่อนช่วยแต่งให้บ้างอะค่ะ มันก็ดูโตขึ้นเล็กน้อย

หรือว่าติดขนตาปลอมก็จะเหมือนมีสองชั้นอะ

หรือลากเส้นอายไลน์เนอร์หนามากๆ เลยอะ แล้วก็ตวัดปลาย

พักหลังๆ นี้เริ่มหมดความอดทนแล้ว แต่งแบบตาชั้ยเดียวเนี้ยล่ะ ขึ่้นหรือไม่ขึ้นสองชั้นก็ช่างละ จะสวยแบบเนี้ย 55
บางทีเราก็ใช้สติดเกอร์ติดตาสองชั้นติดข้างที่มันหลบในอะ เพราะเราหลบในแค่ข้างเดียว

แล้วก็ กรีนอายไลเนอร์ปกติเลย

ปกติเราก็กรีดให้มันดูเส้นใหญ่ แล้วก็ให้มีหางออกไปมากหน่อย และหนาๆ

ให้รุไปเลย ว่าเนี่ย เรากรีดมานะ อิอิ

วิวก็สองชั้นหลบในจ้า แถมเนื้อตายังตุ่ยๆบวมๆอีก
ลองจิ้มเป็ดไปดูฮาวทูได้จ้า เผื่อจะช่วยได้บ้าง แฮะๆ
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ *---*

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น