วิธีกรีดตาให้แจ่มแมว ( โมเมว่าเปงลูกศิษย์พี่จีน)

0 42

สืบเนื่องมาจากการที่เราสิงสถิต แอบซุ่มดูเคล็ดลับความงามของทุกๆ คนอยู่นั่นเองทำให้เราคิดว่าควรจะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสาธารณชนบ้าง  ( ว่าไปนั่น

) ประกอบกะเราชอบกรีดอายไลน์เนอร์มากๆ ก็เลยจัดๆ การขอยืมรูป จากพี่จีนที่ สาวๆ เคยเห็นในฮาวทู

นั้นแหละค่ะ เพื่อให้เห็นภาพจิงๆ ว่าพอมันมาอยู่บนลูกตางามๆ แล้วจะเป็นยังไงบ้าง ขออนุญาตเรียบร้อนแลเวนะคะ สาวๆ ไม่ต้องเป็นห่วง

จ้า ไม่พูมากละ มามะมาเริ่มกันเลยดีกั่ว

Before จะเห็นว่าตาเป็นอาหมวยมากๆ และตกนิดๆ

เอาล่ะ มาดูกันว่าพี่จีนตั้งโจทย์ไว้ว่าไงบ้าง

แบบที่ Basic liner และแบบที่ 2 Basic upgrade

และเราก็ได้ออกมาแบบนี้ แต่นแต๊น!!!

จะเห็นว่าไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไหร่เน๊าะ แต่แบบที่ 2 เส้นจะหนากว่าและลากยาวมาจรดหางตาตวัดขึ้นนิดๆ 

แบบที่ 3 S&B และแบบที่ 4 S&B Upgrade 

ได้ออกมาแบบนี่

3 กะ 4 ตาเรามันออกมาแบบเดียวกันง่ะ เพราะเป็นตาชั้นเดียว เลยเอามุมบนมาให้ดูกัน จะเห็นว่ากรีดหนาทีเดียวนะเนี่ย

ต่อไปแบบที่ 5 ไชนิสออริจิเน่ กะ แบบที่ 6 jeban's หมวยชั่วคราว

สำหรับหมวยของจริงแบบเราได้ออกมาแบบนี้

เราทำได้แต่แบบที่ 6 แหละ เพราะแบบที่ 5 มันบางไปจะมองไม่เห็นเอา นี่แหละความเศร้าของตาเล็ก แง้

แบบที่ 7 Semi-Smokey! กะ แบบที่ 8 นางแมวป่า สองแบบนี้เราชอบเป็นพิเศษเลยแหละ เพราะมันดิบๆ เถื่อนๆ ได้ใจดี อิอิ

แบบนี้พี่จีนบอกว่า กรีดเดี่ยวๆ ไม่ทาอายชาโดว์จะสวยกว่านะจ๊ะ

มาดูมั่งว่าลูกศิษย์จะสอบผ่านมั้ย

นี่ๆๆ ชอบมากๆๆ เลยแบบเน้ คมกริบได้ใจไปเลยครับท่านผู้ชม

จบแล้วค่ะ ขอบคุณทุกๆ คนที่เข้ามาอ่านและคอมเม้น ติชมกันได้นะคะ ถือว่าทุกๆ คนเป็นอาจารย์ค่ะ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นแนวให้เพื่อนๆ หลายๆคนได้นะ ขอบคุณเวปจีบันมากๆ ที่ทำให้สาวๆ สวยขึ้น ๆ Make up is Magic!! จิงๆ 

ป.ล ขอบคุณพี่จีนนะคะ ที่ให้ยืมรูปมาเป็นแบบ นุ้ยขอถือโอกาสส่งเป็นการบ้านเลยละกันนะคะ อิอิ คุณครูอย่าลืมให้คะแนนเน้อ

Pink_Hazard

Pink_Hazard

มือใหม่ หัดสวยจ้า

FULL PROFILE