วิธีกรีดตาให้แจ่มแมว ( โมเมว่าเปงลูกศิษย์พี่จีน)

สืบเนื่องมาจากการที่เราสิงสถิต แอบซุ่มดูเคล็ดลับความงามของทุกๆ คนอยู่นั่นเองทำให้เราคิดว่าควรจะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสาธารณชนบ้าง  ( ว่าไปนั่น  ) ประกอบกะเราชอบกรีดอายไลน์เนอร์มากๆ ก็เลยจัดๆ การขอยืมรูป จากพี่จีนที่ สาวๆ เคยเห็นในฮาวทู

นั้นแหละค่ะ เพื่อให้เห็นภาพจิงๆ ว่าพอมันมาอยู่บนลูกตางามๆ แล้วจะเป็นยังไงบ้าง ขออนุญาตเรียบร้อนแลเวนะคะ สาวๆ ไม่ต้องเป็นห่วง

จ้า ไม่พูมากละ มามะมาเริ่มกันเลยดีกั่ว

Before จะเห็นว่าตาเป็นอาหมวยมากๆ และตกนิดๆ

เอาล่ะ มาดูกันว่าพี่จีนตั้งโจทย์ไว้ว่าไงบ้าง

แบบที่ Basic liner และแบบที่ 2 Basic upgrade

และเราก็ได้ออกมาแบบนี้ แต่นแต๊น!!!

จะเห็นว่าไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไหร่เน๊าะ แต่แบบที่ 2 เส้นจะหนากว่าและลากยาวมาจรดหางตาตวัดขึ้นนิดๆ 

แบบที่ 3 S&B และแบบที่ 4 S&B Upgrade 

ได้ออกมาแบบนี่

3 กะ 4 ตาเรามันออกมาแบบเดียวกันง่ะ เพราะเป็นตาชั้นเดียว เลยเอามุมบนมาให้ดูกัน จะเห็นว่ากรีดหนาทีเดียวนะเนี่ย

ต่อไปแบบที่ 5 ไชนิสออริจิเน่ กะ แบบที่ 6 jeban's หมวยชั่วคราว

สำหรับหมวยของจริงแบบเราได้ออกมาแบบนี้

เราทำได้แต่แบบที่ 6 แหละ เพราะแบบที่ 5 มันบางไปจะมองไม่เห็นเอา นี่แหละความเศร้าของตาเล็ก แง้

แบบที่ 7 Semi-Smokey! กะ แบบที่ 8 นางแมวป่า สองแบบนี้เราชอบเป็นพิเศษเลยแหละ เพราะมันดิบๆ เถื่อนๆ ได้ใจดี อิอิ

แบบนี้พี่จีนบอกว่า กรีดเดี่ยวๆ ไม่ทาอายชาโดว์จะสวยกว่านะจ๊ะ

มาดูมั่งว่าลูกศิษย์จะสอบผ่านมั้ย

นี่ๆๆ ชอบมากๆๆ เลยแบบเน้ คมกริบได้ใจไปเลยครับท่านผู้ชม

จบแล้วค่ะ ขอบคุณทุกๆ คนที่เข้ามาอ่านและคอมเม้น ติชมกันได้นะคะ ถือว่าทุกๆ คนเป็นอาจารย์ค่ะ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นแนวให้เพื่อนๆ หลายๆคนได้นะ ขอบคุณเวปจีบันมากๆ ที่ทำให้สาวๆ สวยขึ้น ๆ Make up is Magic!! จิงๆ 

ป.ล ขอบคุณพี่จีนนะคะ ที่ให้ยืมรูปมาเป็นแบบ นุ้ยขอถือโอกาสส่งเป็นการบ้านเลยละกันนะคะ อิอิ คุณครูอย่าลืมให้คะแนนเน้อ

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner Mac
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
ชอบแบบสุดท้ายที่สุดเลยค่ะ
เหมาะกับตาเจ้าของกระทู้นะคะ ^^
น้องนุ้ย กรีดตาเก่งมั่ก ๆ สวยจ้า

ปล.คราวหน้ามาทำฮาวทูหน่อยสิ รออยู่ ๆ
พี่รัชรวดเร็วทันใจ เอิ๊กส์ๆๆๆๆ 

ขอบคุณ ทุกๆ คอมเม้นค่า

โอววว.. เหมือนๆๆ เรยค่ะ สวยดีนะคะ ^^

ชอบแบบแรกคร้าบผม
กรีด eyeliner ได้แจ่มมากเลย
กำลังหัดอยู่เหมือนกัน..ยังต้องฝึกฝนอีกมาก
ว๊ายยยๆๆๆ การบ้านที่ยังไม่ได้ฝึกหัด งิ๊ดดดงิ๊ดดด ป้าสอบตกแน่ๆๆงานนี้
โหเหมือนแบบทุกอันเลยอะ เซียนมักๆๆ

นี่ตัวเองก็กรีดทุกวัน แต่ไม่ผ่านซ้าที
สวยๆ ง่ะ

อยากทำแบบ ท้ายสุด
ตาเหมือนกันเลยอะ แต่ตาของเราเล็กก่า หนังตาตกเยอะมากก่า  ต้องกลับมาฝึกหนักซะหน่อยแล้ว
จะได้กรีดสวยๆๆ เหมือน คุณ Pink_Hazard
เก่งจังเลยคะ เหนแล้วอยากทำให่ได่อย่างนั้นบ้างคะ

คิอว่ามีปัญหาเรื่องกรีดตาอ่ะคะ เนื่องจาก เป็นคนตาสองชั้นหลบใน กรีดไปเท่าไหร่ก็ไม่เห็นเลยคะ และยังมีปัญหาที่ตามมาคือ หลังจากกรีดเสร็จแล้วสักพัก มันจะเป็นรอยคราบอายไลเนอร์ที่ใต้ตาอ่ะคะ น่าเกียดมากๆ ทำไงดีอ่ะคะ เป็นคนถุงตาใหญ่ด้วยคะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวด้วยป่าว กับปัญหานี่คะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ลืมบอกว่า เป็นคนหน้ามันมาก คะ

เห็นแต่ลูกกะตา
อยากเห็นหน้าด้วยเน้อ
อยากเห็นๆๆๆๆ

สวยทุกแบบเลยค่ะ
แต่เราชอบแบบที่ 6 มากที่สุด

เจ๋งงมากๆ กรีดเก่งมากๆเลยค่าเนียนกริ๊บๆ อยากเห็นหน้าเหมือนกันง่า

รูปสุดท้าย สวยมากกกกกกกกกก แจ่มแมว แต๊ๆ
รูปตาเหมือนพี่จีนเลยอะ เหมือนในรูป illus เด๊ะๆ เลย เพียงแต่มีตาชั้นเดียว
ชอบแบบที่5 อะ ดูเป็นธรรมชาติดี เหมาะกับสาวหมวย
ตอบคุณโบจ้า  คือว่านุ้ยก็ตาหลบในนะคะ คือกรีดลายเนอร์แบบสีๆ ไม่ค่อยได้ เพราะมันจะเห็นแต่หาง  คือเราจะต้องกรีดหนาหน่อยน่ะค่ะ เพื่อให้เห็นเส้นที่เราต้องการจะกรีด นุ้ยใช่เจลของ 

Mac น่ะค่ะ ถ้ากรีดใต้ตาก็ละลายประจำเหมือนกัน แต่ก็มีเทคนิคนิดนึงตรงที่ พอกรีดเสร็จก็เอาอาย

ชาโดว์ทับเส้นไลน์เนอร์ที่เรากรีดไว้อีกทีนึง ก็จะช่วยได้ระดับนึงค่ะ อีกอย่างที่บอกว่าเป็นคนหน้า

มันด้วยเนี่ย ก็ลองเอาแป้งฝุ่นที่คุมความมันหน่อยลองซับๆ บนเปลือกตาก่อน แล้วค่อยกรีดนะคะ 

ลองดูค่ะ เป็นไงอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะคะ

ตอบทุกคน ไว้จะลองทำฮาวทูแบบย่อๆ มาลงบ้างค่ะ อิอิ เอาแบบเน้นไลน์เนอร์เหมือนเดิมไม่ทิ้งสไตล์ อย่าลืมติชม ด้วยนะคะ

ป.ล ชอบพี่ฟลุ๊คแต่งหน้าอ่า ปรับผิวได้เรียบเนียนมั่กๆ 
        พี่ปุ้ยด้วย สวยน่ารักมากๆๆๆๆ  ปลื้มๆๆๆ

ตอบ
เพิ่งสังเกตแฮะ.ว่าตาเหมือนอิลลัสของพี่จีนเด๊ะ อิอิ

เก่งจังเลย กรีดได้ทุกแบบเลย

แจ่มมากมายอ่า

ชอบแบบที่สองอ่ะ

โอ้ว ไม่เช็ดตากันจนตาช้ำไปเลยหรือคะนั่น
แต่สวยดีน้ะ เราชอบแบบสุดท้ายเหมือนกัน เห็นแล้วอยากทำมั่งงงง

โห เก่งมากค่ะ ที่ทำตามการสอนของพี่จีนได้ เดี๋ยวไปลองปริ๊นภาพออกมาลองดูบ้างดีกว่า จะทำได้ไม๊หนอ

ตอบคุณ Skippyth ไม่ช้ำเท่าไหร่ค่ะ เพราะเริ่มจากแบบที่กรีดบางๆ ก่อนแล้วค่อยเติมเส้นเข้าไปที

ละนิดๆ ค่ะ ลบออกนิดหน่อยตรงขอบตาล่างตรงใกล้ๆ หัวตา บางอันมีบางอันไม่มีจ้า

จิงง่ะรูปตาเหมือนเหรอ แหมดีจัยจังค่ะ อิอิ
แบบที่5สวยดีคะ
ดูธรรมชาคิดี

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again