กูรูสอนวิธีติดขนตาปลอม.....

คือแบบว่าเราดัดขนตา ปัดมาสคาร่า แล้วติดขนตาปลอม 

แต่.......ทำไม๊ ทำไม

หลังติดมันเหมือนเห็นเป็นสองชั้น คือเห็นขนตาจริง กะ ปลอมอ่ะ

รบกวนกูรูทั้งหลายช่วยสอน.............มี how to ก็จะดีเลย

อันนี้เทคนิดส่วนตัวอ่ะนะ

ดัดขนตาให้งอนสุด ๆ เลยอ่ะจร้ะ

ใช้มาสคาร่าแบบที่มันแข็ง ๆ หน่อยนะ

ให้มันอยู่ตัวไม่ตกไม่หล่นแนะนำของ Fasio กะ Majolica

แล้วตอนติดขนตาปลอมติดให้ชิดขอบตาเลยค่ะ

ถ้ามันยังไม่ชิดก้อค่อย ๆ ใช้แหนบดันเข้าไปเนอะ

แล้วสุดท้ายก็เอามาสคาร่ามาปัดอีกที

ปัดตั้งแต่โคนเลยอ่ะจ้ะ

ให้ขนตาจริงมันไปติดกะขนตาปลอมเลย

แค่นี้เป็นอันเสร็จพิธี

แล้วเวลาถอดออกนี่ทำยังไงเหรอคะ
ดัดขนตาให้ดี ใช้มาสคา่ร่าแบบเด้งงอนนานไม่ตก พอติดเสร็จ ดัดขนตาจริงไปติดกะขนตาปลอมเบาๆ จะดูเนียนเอง เวลาเอาออกก็ดึงออกธรรมดาเลยค่า แล้วใช้รีมูฟเวอร์เช็ดกาวที่ยังติดขนตาปลอมออก ถ้าหนามาก หาฝาขวดน้ำมาเทรีมูฟเวอร์ไว้นิดนึง แล้วเอาขนตาปลอมจุ่มแช่ไว้เลยค่ะ
พี่คะ
ขนตาปลอมนี่อยู่ได้นานเท่าไหร่ถึงควรจะเอาออกหรอคะ
ขนตาปลอม ควรเปลี่ยนทุกๆๆ4-6ครั้งการใช้งานนะ ป้องกันเชื้อแบคทีเรียสะสม

ส่วนวิธีถอดเนี่ย...ให้เอาcotton budจุ่มeye removerมาทาไว้ที่คนขนตาปลอมให้ชุ่มสักนิดนึง ทิ้งไว้สักครู่ ให้removerมันทำงานสักพัก พอขนตาเริ่มๆๆหลอม ก้อค่อยดึงออกมา แต่ถ้ายังมีส่วนไหนยังแน่นอยู่ ก้อเอาcotton budที่ยังมีeye removerอยู่ ค่อยๆๆเขี่ยออกมาน่ะนะ ช่วงนี้ต้องเอามือหน่อย เดี๋ยวตาเหี่ยวกันพอดี

สู้สู้ จ้า!!
^
l
l
l
อืม...ลืมไปอีกนิดนึง

เวลาถอดขนตาปลอมเนี่ย ให้ดึงจากหางตานะคะ

เหตุผลก้อไม่รุ้เหมือนกัน มีคนสอนมาอีกทีน่ะนะ

^^
ดีดี
ดีจังจ๊ะ....ป้ากะจาติดดูสักครั้ง (ในชีวิต) เหมือนกัน ซื้อขนตากะกาวมาเก็บไว้ตั้งนานนม....กัววว ติดม๊ะเป็ง.............ทีกะนี้แหล่ะรู้เทคนิคล๊ะ จะลองทำดูนะจ๊ะ..............ขอบใจมั๊กๆนะคร๊านู๋จ๋า.
แค่ใช้ที่ดัดขนตาที่เรามีอยู่แล้วอ่ะค่ะ ง่ายกว่าที่คิดมากๆ ใช้เวลาไม่ถึง สามวิ
1. ดัดขนตาของเราให้สวยงามก่อน
2.ตัดแต่งขนตาปลอมให้เหมาะสมกับดวงตาของเรา
3. นำที่ดัดขนตามาคีบขนตาปลอมในลักษณะเหมือนเรานำขนตาปลอมมาดัดอ่ะค่ะ
4.ทากาวที่ฐานของขนตาปลอม(ตอนนี้ยังหนีบขนตาปลอมอยู่)
5.นำไปทาบกับตาเราได้เลย แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ ใช้มือจัดอีกนิดหน่อยอ่ะค่ะ ลองดูนะค่ะ ง่ายมากๆ ง่ายกว่าใช้มือติดมากๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again