แป้งEttusais

เพื่อนค่ะแป้งผสมรองพื้นของEtusiasเนี้ย มันจะเปลี่ยนสีตอนบ่ายๆไหมค่ะ หรือว่ายี่ห้อไหนที่เป็นOil freeดีๆบ้างนอกเหนือจากLM อ่ะค่ะ

zero poreป่ะคะ?
เราใช้แล้ว มันแย่มากอ่ะ ขนาดหน้ามัน ใช้รุ่นออยบล็อกนะคะ แป้งเปลี่ยนสี+หลุดๆด้วยค่ะ โดยเฉพาะตรงทีโซน พอน้ำมันออกมา แป้งก้อไปด้วย

รุ่นไม่มีรองพื้น acne clearก้อดันเลิกผลิตอีก เซ็งมากค่ะ

ถ้าจะให้แนะนำ ตอนนี้ยังไม่มีอันไหนที่ชอบๆอ่ะค่ะ
เราใช้อยุ่ค่ะ เราว่าดีนะ เราใช้เบสสาเกก่อนอ่ะ มันจาได้หน้าแบบ ฉ่ำๆๆค่ะ

แล้วแต่สภาพผิวน่ะค่ะ ลองไปลองที่เคาร์เตอนะคะ และก้อเดินไปเดินมาซัก

พัก ค่อยตัดสินใจค่ะ
เราใช้รุ่น zero pore oil block อ่าค่ะ แจ่มันก็ oil free แหละ
ก็โอนะ เนียนดีอ่า แต่มันก็ไม่ด้คุมมันอะไรมากมายขั้นเทพ
เราทาไปเพื่อนก็บอกว่าหน้าเด้งดีนะ ^-^
เราใช้รุ่น zero pore oil block อ่าค่ะ แจ่มันก็ oil free แหละ
ก็โอนะ เนียนดีอ่า แต่มันก็ไม่ด้คุมมันอะไรมากมายขั้นเทพ
เราทาไปเพื่อนก็บอกว่าหน้าเด้งดีนะ ^-^
แป้งสำหรับผิวหน้ามัน เราใช้มาหลายยี่ห้อแล้วทั้ง NARS, COVERMASK, ACENE, SHENE, LANCOME, ESTEE ก็ยังไม่โอนะ เพื่อนเราแนะนำใช้ TELL ME NATURE BRIGHT มีทั้งผิวแห้ง และผิวมัน ราคาไม่เกิน 300 บาท ทั้งถูกและดีมีที่ไหน เราก็ไม่อยากเชื่อ แต่พอซื้อแล้วดีอย่างที่บอกนะต้องลอง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again