เจลอายไลน์เนอร์

เพื่อนๆชาวจีบันขา ช่วยด้วยค่ะ ซื้อ Etude House Code B Strong Eye Cream Liner มาอ่ะ เพิ่งซื้อครั้งแรกเลย แล้วเจลมันวาดยา อะ ทำไงดีคะ
 ฝึกอย่างเดียวเท่านั้นค่ะ น้องขาาา

เอาศอกวางบนโต๊ะ แล้วก็มือวางบนโหนกแก้มค่ะ มันจะช่วยให้บังคับมือได้ง่ายขึ้นค่ะ
 ขอให้สวยๆ นะคะ ที่แวะมาบอก อิอิ
เอากระจกส่องจากใต้คางขึ้นไป ตอนดูกระจกก็จะคล้ายๆ หลับตาตกลงมา จะทำให้เขียนง่ายค่ะ ออกมาสวยด้วย
เพิ่งได้อายครีมไลเนอร์โค้ดบีมาเหมือนกันค่ะ

ตัวพู่กันวาดยากนิดนึง แต่เด่วฝึกไปก็ชินแหละค่ะ (บอกตัวเองอยู่เหมือนกัน) แต่ดีตรงเนื้อครีมนุ่มมากๆค่ะ ง่ายต่อการเขียนตา แต่ว่าแปรงแข็งจัง สงสัยเป็นเพราะเราไม่ได้ล้างแปรงทันที (ก็มันไม่ว่างหนิ แต่งเสร็จก็รีบออกไปทำงานหนิ) อิอิ

กำลังลุ้นอยู่ค่ะว่าวันนี้จะแพนด้ามั้ย วันนี้เขียน(ตั้งนาน) ก่อนออกจากบ้านมาค่ะ ตาดำปิ๊ดปี๋เลย  อิอิ
 อ้าว ต้องเอาแปนงล้างน้ำก่อนเหรอคะ ไม่รุ้เลย อ่า 555+
ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ว่าต้องล้างน้ำก่อน โอ๊วว ถึงว่าหนังตาแทบถลอก ฮ่าๆๆ
 แต่ ทนดี อะ โดนเหงื่อ ยังไม่ลบเลย อ่ะ ทนทานจิงๆๆ-*-
ต้องล้างแปรงด้วยน้ำก่อนเขียนหรอ?   ปกติเราไม่ทำอะ 

เราว่าแปรงที่เค้าให้มากับเจลอ่ะเขียนยาก เนื่องจากแปรงใหญ่ ด้ามสั้นกระจึ๋งนึงเดียวเอง  เราเลยใช้แปรงเคท ไม่ก็ของเมเบลลีน เขียนง่ายกว่าแปรงที่เค้าให้มาเยอะเลย  

วีธีเขียนก็ต้องฝึกๆเอาค่ะ  ส่องกระจกมุมเงย หรือไม่ก็เงยหน้าขึ้นเวลาเขียน จะทำให้เขียนงายขึ้นนะ  เอาใจช่วยค่ะ

ปล. แปรงใช้เสร็จควรเช็ดด้วยอายรีมูฟเวอร์ ไม่งั้นแปรงจะติดเจลแข็ง เขียนยากนะ 
 ขอบคุณ ทุกคนที่ใจดีมาบอกกันจ้า 

ใช้เหมือนกันค่ะ ชอบมากเลย วาดง่ายมาก ไม่แพนด้าด้วย
เราใช้เบอร์ 2 สีดำมีวิ้งเล็กๆด้วย สวยดี
ตอนใช้เสร็จเราใช้สำลีชุบอายรีมูฟเวอร์เช็ดเบาๆ ก้อล้างสะอาดดีนะ

thank u หลายๆๆเด้อ 55+

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again