ถามเรื่อง ซีโลส เครื่องดื่มที่เปนใยอาหารอะไรสักอย่างค่ะ

ใครเคยทานบ้าง ? แล้วเป็นยังไงบ้างค๊ะ ? .
อยู่ชลบุรี ซื้อที่ไหนง่ายสุด  ขอบคุนค่ะ  :)

เซเว่น สิคะ แต่เรา ว่ากินผักดีกว่าน๊า

เราก็เคยลองซื้อมากินค่า ซื้อที่เซเว่นนี่แหละ ไม่ค่อยอร่อยเลยน้าา กินแล้วมันรู้สึกหนึบๆคออะค่ะ
มันมีวิธีกินค่ะ คือใส่ในน้ำเย็น คน ๆ 2-3 รอบ แล้วใช้หลอดดูดคะ

มันจะยังไม่พองตัว ทำให้กินง่าย แล้วก็มีรสส้ม ๆ ก็โอเคนะ ไม่แย่อะไร

แต่ถ้าทิ้งไว้นานมันอืดแล้วจะไม่น่าอร่อยคะ

ถ้าซื้อตามเซเว่น หรือห้างจะราคาตามหน้ากล่องคือ 155

แต่ก่อนเคยซื้อกะคลังยา กล่องละ 85 เอง...แต่ตอนนี้เค้าหมดหล่ะ

เลยต้องซื้อกะต้นตอเลยคะ โทร.ไปได้ ถ้ากินต่อเนื่องได้ผลนะ

อืม...แต่มีข้อแม้ว่าต้องซื้อกะเค้ายกลังคะ แพ็คละ ครึ่งโล ในกล่องมี 6 แพ็ค

ก็ 36 กล่อง ของเรากินประมาณ 2 เดือน ก็หมดค่ะ (กินกะพ่อแม่ แล้วก็น้องด้วยนะ)

กำลังจะสั่งลังใหม่อยู่ค่ะ  ราคาอยู่ที่ 4 พันกว่าบาท หารออกมาแล้วก็ประมาณ 120มั้งค่ะ

ไม่แน่ใจ ยังงัยลองโทร.ไปถามเค้าได้นะคะ  081-333-0597

ปล.เราไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะคะ  แค่เป็นผู้บริโภคคนนึงเท่านั้น

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น