SK2 ร้าน SASA Hongkong -ของแท้มั๊ยคะ???

เรามีโอกาสไปมา ตั้งใจอยากได้ SK2 ค่ะ ก็ไปเดิน ร้าน SASA โอ้โห!!ราคาดึงดูดใจมาก

เราก็เลยขอดูของด้านใน ปรากฏว่า น้ำป้าเจี๊ยบ เปิดกล่องออกมา ก็เป็นขวดเลยอ่ะค่ะ ไม่มีซีลที่ขวด ไม่มีคู่มือใดๆทั้งสิ้น  เคยอ่านจากเวปที่เค้าคุยกันเรื่อง SK2 ว่าต้องมีคู่มือในกล่องด้วย

เราก็เริ่มไม่แน่ใจ เลยยังไม่ซื้อ

เดินออกมาอย่างลังเลใจ แต่ก็ยังอยากได้  ลองเข้าอีกร้านนึง ชื่อร้านจำไม่ได้ ราคาพอๆกัน ขอดูอีก ร้านนี้มีซีลที่ขวด แต่ไม่มีคู่มืออีกเช่นกันค่ะ  เอางัยหล่ะทีนี้  คิดหนักเลยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าใครมีข้อมูลมาแชร์กันหน่อยค่ะ เพราะจะไปอีกที จะได้กล้าซื้อ หุหุ (ยังตัดใจไม่ได้)

ขอบคุณค่า

เคยซื้อจากซาซ่าเหมือนกันค่ะ มีซิลฝาขวดนะคะ แต่ไม่เหนคู่มือนะ

คุณ tarny ใช้แล้วโอมั๊ยคะ ไม่มีคู่มือแล้วเชื่อถือได้มั๊ยคะ

ลืมเล่าไปนิด คือเราเดินไปในร้านด้านใน เห็นขวดน้ำโสม Kose ถูกบรรจุมาในลังกระดาษเต็มเลย แบบไม่มีกล่องนะคะ  ดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยอ่ะค่ะ หรือว่าเค้าต้องเอามาใส่กล่องกระดาษที่ร้านก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ
รอผู้รู้มาแนะหน่อยค่ะ ^^

ตาลใช้ก้อปกติอ่ะค่ะ ทั้งกลิ่นทั้งสี และคุณภาพ แต่ตาลไม่เคยซื้อจากช็อป SKII โดยตรงนะคะ แต่ใช้แล้วก้อน่าใสนะคะ
ซื้อแต่ Mask ค่ะ ทุกอย่างเหมือนกับที่ซื้อที่เคาร์เตอร์ไทยเลย แต่น้ำป้าเจี๊ยบนี่ไม่เคยลองซื้อค่ะ

เอสเคทูเราซื้อที่ซาซา ฮ่องกงค่ะ แผ่นชีลก็มีจ้ะ แต่เราแกะออกก่อนถ่ายภาพนะ

ไม่ทราบว่า SK II ราคาเท่าไหร่คะ
แล้วที่ sasa มี estee ANR 100 ml รึเปล่าแล้วราคาเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ
ไปมาอีกรอบแล้วนะคะ มาCF ว่ามีซีลขวด แต่ไม่มีคู่มือนะคะ  เลยไม่ได้ซื้อ ไปซื้อร้านที่ขายของญี่ปุ่นทั้งร้าน เพราะเค้ามีซีลพร้อมคู่มืออะค่ะ  ราคาแพงกว่านิดหน่อย ไม่รุคิดผิดคิดถูก หุหุ
ร้านทีขายของญี่ปุ่นทั้งร้าน ชื่อร้านอะไรและอยู่แถวไหนค่ะ เรากำลังจะไป เมษา นี้แล้วอ่ะค่ะอยากได้ SKII บ้างอ่ะ
ปลอมค่ะ แน่นอน เจอมากะตัว เมื่อปีใหม่56เพิ่งไปมา ซื้อcellumination essence ex, cellumination mask in lotion and eye cream. เราใช้ตัวcellumination essence exของจริงอยู่ มันต่างกันตรงกลิ่น แต่ขวดเหมือนกันเป๊ะ คนไม่เคยใช้ของจริง ก้อจะไม่รู้ ส่วนที่ปลอมแน่ๆ ทั้งที่ยังไม่เคยใช้ของจริงคือ cellumination mask in lotion ที่รู้ว่าปลอมเพราะ แกะใช้เดือนมกราคม ผ่านมา3-4เดือน ตัวหนัวสือข้างขวดลอกออกหมด เอาเล็บขูด หลุดหมดเลย. ของจริงคงไม่ลอกแน่ๆ ไม่เอาอีกแล้วกะsasa

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again