มีปัญหาเรื่องเรียนจริง เหนื่อยค่ะT^T

0 13

เรื่องเรียนนี้แหละค่ะ ที่กำลังกลุ่มใจอยู่อย่างมากๆ

ตอนนี้ออกมาเรียนใหม่อีกรอบ เรียกง่ายๆว่าซิ้วนี้เองค่ะ

คณะเดิมที่เคยเรียนคือ คณะการจัดการเทคโนโลยีสารสนเทศเพื่อธุรกิจหรือMISค่ะ

ตอนนี้รู้สึกว่าไม่ใช่ คือมันไม่ชอบแม้แต่นิดเดียวเลยค่ะ

ที่เข้าไปเรียนเพราะแอดมิดชั่นได้ค่ะ และอีกส่วนคือที่บ้านบอกให้ไปเรียน

ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะเรียนคณะไรดีค่ะ ความชอบก็ ชอบวาดรูป ชอบถ่ายรูป(เป็นคนกดชัตเตอร์นะค่ะ)

เรื่องคณะเกี่ยวกับพวกออกแบบนี้คือ คณะที่กลัวมากๆค่ะ เพราะว่ากลัวว่าเรียนๆไป ไอเดียมันจะหายค่ะเลยไม่มั่นใจ

และตอนนี้ที่บ้านก็คิดไว้ว่าจะให้เรียนพวกการท่องเที่ยว แล้วคือเราไม่เก่งภาษา+ไม่ชอบด้วย

ก็เลยมีเรื่องปวดหัวกับที่บ้านเยอะแยะ เครียดมากเลยค่ะ

แล้วที่บ้านก็คิดว่าเราไม่เครียดไม่สนใจ เลยมีปัญหาตามมาคือทะเลาะกับที่บ้าน

ตอนนี้ปวดหัวมากๆเลยค่ะ เครียดจริงๆ

MamMA

MamMA

แวะมาคุยกันได้ค่ะ ^^ www.facebook.com/missazimoo หรือ 21C4714B จ้า

FULL PROFILE