ใครเคยเป็นสิวหัวปิดหรือสิวหินที่ไม่มีหัวบ้างมั้ยคะ ลักษณะจะอักเสบ บวม กดออกไม่ได้ฉีดก็ไม่ได้ ลักษณะคล้าย คีรอยด์ เรยอะค่ะ

คือว่าเรา เคยฉีดสิวเม็ดนี้มาหลายรอบแล้วค่ะ ประมาน 2 รอบ ค่ะ ถ้าฉีดซ้ำอีก มันจะ เป็นหลุมไปเรยอ่าค่ะอ่าค่ะ

เพราะสิวเรามันขึ้นที่เดิม อ่าค่ะ เคยไปหาหมอ หมอก้อได้แต่ให้ ทายา ๆ มันก้อไม่ยุบนะคะ เพียงแต่มันไม่อักเสบ 

แต่มันก็ยังบวมอยู่แบบนั้น เป็นก้อน ๆ ตุ่ม ๆ ใต้ผิวอ่าค่ะ แต่จับแล้วไม่เจ็บแปล๊บบ เหมือนสิวอักเสบนะคะ

เราก็เครียดค่ะ ไม่รู้จะทำไงดี ค่ะ ทายา มานานมันก้อไม่หายสักทีค่ะ  ใครเคยเป็นหรือมี แนวทางรักษา รบกวน

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุนค่า

เราใช้สินค้ายี่ห้อหนึ่งอ่ะ ไม่รู้จะบอกยี่ห้อได้ป่าวนะ ถ้าอยากคุยก็kiku_jung30@hotmail.com

เราจะบอกชื่อเว๊บให้ เว๊บนี้ สินค้า มีอ.ย ลองดูเปงอีกทางเลือกหนึ่ง
อาจจะต้องเลเซอร์มั้งคะ แต่เราเคยเป็นสิวหินแล้วไปหาหมอตามคลินิก เค้าก็กดเค้นจนมันออก หลังจากนั้นก็ไม่ขึ้นอีกเลย ถ้ายังไงลองเปลี่ยนไปปรึกษาหมอคนอื่นดูมั้ยคะ อาจจะได้คำแนะนำอื่นเป็นทางเลือก
เราเคยเป็นสิวหินแล้วเลเซออะค่ะ ที่จมูก แต่ต้องทน จมูกเป็นรู ละรอมันลอกไปเร่อยๆอะค่ะ หายไปเลยค่ะ เราว่าเปลี่ยนหมอก็เป้นทางเลือกที่ดีค่ะ เพราะ เราเคยประมานนี้ เปลี่ยนหมอ ละดีค่ะ ว่าใครโอเคกว่ากัน หาร้านดีๆที่ไว้ใจได้อะค่ะ
เราเคยเป็นนะ ต้องไปหาหมอให้เขาฉีดยาให้อ่ะ มันจะยุบ
เราก็เป็นเหมือนกัน
มันชอบขึ้นที่เดิม
พอมันขึ้นก็ต้องไปฉีดยา
ต้องทำใจแระ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น