ครีมของออเรนทอลใช้ดีมะค่ะ

มีสูตรไหนบ้างค่ะที่ใช้ดี อยากได้แบบลดริ้วรอยอะค่ะ อายุ22 รู้สึกว่าผิวเริ่มๆเหี่ยวแล้วอะค่ะโดยเฉพาะรอบดวงตา เวลาลงแป้งพัฟ จะเหนรอยเหี่ยวๆเลยอะค่ะ

เอารูปมาลงให้ดูหน่อยสิ จะดูว่ามันเหี่ยวอะไรสักแค่ไหนกันเชียว เราว่านะ ถ้ากดแป้งทับมากไปก็ทำให้เกิดร่องเหี่ยวได้เหมือนกันนะ (อย่างที่เขาเรียกว่า โบ๊ะมากผิวแตกไง)

เราก้อเปน  ยิ่งโบะหนา ยิ่งเหนร่องชัด พยายามทาคอนซิลเลอร์หรือรองพื้นบางที่สุด 
เหนตอนนี้ OP ออกอายครีมเซตใหม่มา แต่ไม่รุ้ว่าดีหรือป่าวอะนะ  แต่คิดว่าคงดีว่าไม่ทาอะไรเลยอ่ะ  อยากลองเหมือนกันแต่ รองบประมาณอิอิ

เป็นเหมือนกันเลยอ่า

เกิดจากพักผ่อนมะค่อยเป็นเวลา หน้าเลยเน่าเลย

ตอนนี้เราก้อไม่ได้ทาอะไรเลยอ่ ทาแต่สมูทอีโกล เพราะนึกไม่ออกจริงๆว่าจะซื้ออะไรมาทาดี

เราก้อเป็นอ่ะค่ะ เคยไปตรวจสภาพผิว
หมอบอกว่า มีริ้วรอยใต้ตา นะเนี่ยยย >< แงๆ

นอนน้อยหละสิท่า ตะเอ๊ง นอนเยอะๆจ้า แล้วโปะครีมเข้าไปช่วยด้วยถึงจะเวิร์กจ้ะ
ตอบไรกันไม่ได้ตรงคำถาม
อยากรู้ประสบการณ์จากคนที่เคยใช้เครื่องสำอางค์ออเรนทอลค่ะ คือตอนนี้อยากเปลี่ยนมาลองใช้ยี่ห้อนี้ดูค่ะ ขอบคุณนะคะ
แผลเป็นลึกบริเวรคาง

ใช้อะรัยปกปิดได้บ้างค่ะ
ครีมไม่รู้แต่แป้งของเขาใช้ดีมากขอบอกใช้แล้วหน้าเนียนสวยเลยไม่ต้องใช้รองพื้นด้วยเมื่อก่อนใช้แป้งมาหลายอย่างมาหยุดที่ออเรนทอลนี่แหละ แต่ครีมไม่รู้นะเราไม่ใช้
แนะนำปัญหาทาครีมบำรุงผิวเดย์ ไนท์ ของภูมิพฤกษา ซิ เรามีปัญหาเหมือนกันใช้แล้วหน้าชุ่มชื่นลงแป้งแล้วไม่แห้งเป็นรอย
แป้งเค้าใช้ดีนะ
อิอิ ทำไมม่ดูแลกันบ้างเลยอะ อย่านอนดึกสิค่ะ แล้วก้อดื่มน้ำก่อนนอนเสมอนะ
คุณเคยสังเกตุใบเสร็จรับเงินไหมค่ะว่าพนักงาน จะปัดเศษสตางค์ขึ้นเป็น 1 บาท ทุกครั้งแต่ในใบเสร็จ มีการทอนเศษสตางค์ สว่นที่เลยเอาเข้าพนักงงานเก็บเงอนหมดเลยหรือเปล่า เราคิดว่ามันเป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคอยากให้ลูกค้าทุกคนทวงเศษเหรียญสตางค์ด้วยค่ะ คุณลองคิดดู 0.75 คูรลูกค้าสัก 100 รายจะเป็นเงินเท่าไหร่ เราเจอที่สาขาเดอะมอลบางกะปิ และสาขาซีคอนร์สแควร์ อย่าลืมทวงสิทธิ์การทอนเงินนะค่ะ
ตอนนี้ใช้แป้งพัฟอยู่ ใช้ดีนะ หน้าสว่างดี

แต่เราไม่ค่อยชอบรองพื้น เพราะเราว่ามันใช้แล้วหน้าคล้ำ (เพิ่งใช้ได้ 1 อาทิตย์)

เมื่อก่อนใช้เบสของ ARTY สีเขียว หน้าขาวโคตร แต่มันแพง เลยมาใช้รองพื้น

ส่วนครีมบำรุงหน้า เราเคยใช้ ชุดหน้าขาว ( Whitening and Firm)

ถ้าจำชื่อไม่ผิด ขวดสีขาว เราซื้อมาทั้งเซตเลย

ทั้งโฟม โทนเนอร์ ซีรั่ม เดย์ครีม ไนท์ครีม ปรากฏว่าแพ้อย่างมาก

ใช้ 3-4 วันผื่นขึ้นเป็นเลย
ใช้ครีมทาผิว ครีมอาบน้ำ แล้วก็แป้ง ลูกกลิ้งชุดสีชมพู ก็หอมดีนะ กลิ่นติดตัวเป็นครึ่งวันเลย
เรา อายุ 26 ปี เราใช้ครีม oriental มา 3 ปีแล้วนะไม่รู้เหมือนเต่เราว่ามันดีมาก
เพราะว่าเราลองมาหมดแล้วรู้สึกว่า ชุด ไวท์ แอน เฟรม ดีที่สุดนะ เพราะว่าเราเป็นคนผิวสีแทนอ่ะและก็มีปัญหาเรื่องริ้วรอยเหมือนกัน ใช้ดีมาก ให้แล้วหน้าขาวใสแบบสุขภาพดีอ่ะ แต่รู้สึกว่าช่วงนี้เราตากแดดมากและก็นอนน้อย เด๋วต้องหาอายครีมมาทาบ้างแล้วแหละ ไปลองดูนะ เราให้มาเยอะเหมือนกัน แต่ถ้างบเยอะ แนะนำ เลย ชิเชโด้
ถ้าเป็นผลิตภัณฑ์ของoriental ตองลองเลือกใช้ให้เหมาะกับสภาพผืวของตัวเองนะค่ะ ถ้าเลือกถูกก็ใช้ดีถ้าไม่เข้ากับผิวตัวเองก็จะแพ้ค่ะเป็นคนชอบลองค่ะอะไรที่ดีอยู่แล้วก็ไม่เคยหยุดค่ะลองๆๆไปเรื่อยๆๆค่ะ แนะนำนะค่ะลองเลือกชุดที่ให้ความชุมชื้นและ V c ดูค่ะอาจจะช่วยแก้ปัญหาได้ค่ะ
เราใช้ออเรนทอลมา 5 เดือนแระตอนนี้หน้าใสกิ๊กเรย
เราผิวสีแทนใช้สูตร (Whitening and Firm)
ใช้ออเรนทอลมาแค่2อาทิตย์หน้าใสเต่งตึงขึ้นนะพี่อายุ32ปีแล้ว
เป็นลูกค้าครั้งแรก สั่งซื้อสินค้า จ.ปราจีนบุรี พอดีสั่งผิด ก้เลยเอาไปขอเปลี่ยน เขาก็ให้เปลี่ยน เสร็จแล้วพนักงานพูดกับดิฉันว่า คราวหลังดูให้มันดี ๆ ก่อนนะคะ จบเลย..
ถ้าบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ตั้งแต่แรกก็จะรู้สึกดีกว่านี้ คงจะใช้ครั้งเดียว เท่านี้แหละ
สินค้าไม่รู้คุณภาพดีแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้ แต่ที่รู้ ๆ พนักงานขาย ไม่มีวิทยายุทธในการพูดกับลูกค้าเลย...
sadsf
พนักงานที่ชอบ จ.ปราจีน บริการไม่ดีเลย

เห็นบ่นมาหลายคนละ

และอีกที่ตรงบิ๊กซีหรือโลตัสเนี่ยล่ะตรงแถวเซ็นทรัลปิ่นเกล้า

อันนี้แย่กว่าไปครั้งเดียวไม่เอาเลย เข็ด

ทำหน้าบึ้ง ถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ก็ไม่เต็มใจตอบ เซ็งเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again