สมัครสาวมิสทีนยังไงค่ะ

อยากถามเกี่ยวกับการสมัครเป็นสาวมิสทีนค่ะ

พอดีอยากได้เครื่องสำอางมิสทีนหลายตัวอยู่เหมือนกัน

แต่ไม่ทราบจะหาจากท้องตลาดที่ไหน

เลยอยากสมัครซะเลย ง่ายดี แต่ก็ไม่รู้อีกค่ะว่าจะสมัครยังไง

ท่าเพื่อนๆคนไหนเคยสมัคร หรือ รู้แหล่งขาย มิสทีนเยอะๆ ก็บอกกันมั่งนะค่ะ
เรื่องสมัครไม่รู้ค่ะ
แต่มีที่ขายปลีก
แบบเป็นที่ขายของมิสทีนเลยนะคะ
คือตรงข้ามบิ๊กซี รามฯ ค่ะ
ข้างๆ ม.รามนั่นแหละค๊า
สมัครทางเน็ทค่ะ www.mistine.co.th

หลังจากนั้น ไม่กี่วัน จะมีผู้จัดการเขตโทรมาหาเรา เขาจะเอาแคตตาล็อกและเอกสารอื่นๆมาให้

แล้วก็โทรสั่งของกับผู้จัดการได้เลย (สั่งกับผจก เฉพาะรอบแรกนะคะ หลังจากนั้นก็สั่งเองก็ได้)

แต่ถ้าสั่งยอดไม่ถึง 300 บาทต่อรอบ เค้าคิดค่าขนส่งนะคะ เราเลยพยายามสั่งให้เกินทุกรอบ ทำไปทำมา เราได้ของที่ไม่คิดจะได้จากมิสทีนมาเพียบเลย

พอเอาแคตตาล็อก ไปให้เพื่อนที่ทำงาน เพื่อนสมัยเรียนช่วยซื้อ เค้าก็แบบ...อะไรอ่ะ เดี๋ยวนี้ใช้มิสทีน???

เราก็อุตส่าห์เอาของถูกและดีมาแนะนำแล้วนะ

ขอบ่นหน่อยนะจ๊ะ มันเซ็งงง
คุงพี่ Affable อย่าเครียดไปค่ะ
เพราะบางคนก็คิดว่า ถูก มันจะดีซักแค่ไหนกันไรงี้ค่ะ
เอิ๊ก ใช้ของมิสทีนแค่ 2 ตัวเอ๊งพี่
เดินไปซื้อ platinum no1 กะ happy white ตัวแรกใช้ดีตามที่พี่ๆบอกค่ะ
แต่ตัวหลัง ใช้แล้วแพ้ซะงั้น ทั้งๆที่ไม่เคยแพ้อะไรเลย แม้แต่ของราคา 20
แต่เราไม่ได้เป็นสาวมิสทีนนะคะ เหอะๆ เพราะใช้อยู่ 2 คนกะแม่ไง
ไม่รุจะสมัครไปทำไม

ขอบคุณค๊า

มีที่บิ๊กซี รามหรอค่ะ ไว้มีโอกาสไปแถวนั้น ต้องแวะไปดูซักหน่อย ^^

แต่เห็นเพื่อนบอกที่แพลตตินั่มมี

จริงๆ ก็อยากได้แค่แป้ง แพลตตินั่ม กับ ครีมนมแพะ หรือ แกะ เนี่ยแหละค่ะ

อ๋อ อีกอย่าง ลิปกรอสค่ะ เห็นเพื่อนใช้อยู่ สีสวยมากๆค่ะ เลยอยากลองใช้มั่ง แหะๆ  

เห็นด้วยกับ คห.2 เลยค่ะ

คำพูดพวกนั้นมันทำให้เรารู้สึกเป็นชาตินิยมเพิ่มมากขึ้นยังไม่รู้ 555+

ก็แบบ ของไทยมีดี ราคาก็ดี แต่ทำไมคนไทยไม่สนใจ

เราเลยรักของในประเทศเพิ่มมากขึ้นเลยค่ะ

คอมเม้น สินค้ามีสทิน พวกลูกกลิ้งอ่ะค่ะ ไม่ทนเลยอ่า อยู่ได้แบบเดียว กลิ่นหอมก็หายละ

แต่พวกโลชั่นนี่ ลองแล้วรักเลยค่ะ ใช้ดีมาก ที่สำคัญราคาน่าคบสุดๆ

ขยันทาทุกวัน แค่ 3-5 วัน เพื่อนทัก  ไปทำไรมา ผิวใสขึ้นนะเนี่ย

ความรู้สึกต่างกับพวกราคาแพงๆ ริบรับเลยค่ะ

พวกเมคอัพยังไม่เคยลองอ่ะ ว่าจะซื้ออยู่ รออยู่มหาลัยก่อน 555 +

ซื้อกระจุยแน่ๆ
ความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น