มาดูเร๊ววววว!!! ดาราเขมร ดาราเขมร

จากหลายๆกระทู้เคยอ่านผ่านๆมา หลายคนมักจะเอารูปไอดอลเขมรหน้าตาค่อนไปทางไม่ดีมาโพส แล้วก็มีความเห็นเชิงดูถูกมากมายจากผู้อ่าน บ้างก็ว่าหน้าตาแบบนี้กล้าเนอะ!! หรือ ถ้าเราไปอยู่นั่นคงได้เป็นดาราเหมือนกัน ฯลฯ อ้างอิงจาก

http://entertain.teenee.com/star/38390.html 

เราน่ะเลยสงสัยว่า ประเทศเค้ามีแต่คนหน้าตาแย่มาเป็นดาราเหรอ ผลเป็นอย่างไร ให้สาวๆสรุปกันเอาเอง  แฟชั่นบ้านเค้าก็ไม่ได้ดูยังล้าหลังเรามากอย่งที่คิด

คนนี้หน้าออกแขกๆนะคะ

2คนนี้ออกแนวเกาหลีเลยนะ

เป็นไงคะเหลี่ยม  ดำ หัก แบน รึป่าว 

woww

สวยๆๆๆ
จริงๆแล้วก็ไม่ควรดูถูกใครๆทั้งนั้นน่ะเนอะ
บ้านเมืองอื่นเค้าอาจจะเอารูปดาราเราไปขำบ้างก็ได้

ว่าแต่บาคนที่ post มานี่หน้าตาลูกผสมด้วยหละเนอะ
แต่แบบเอเชียเพียวๆเลยก็สวยได้นะ เราว่าอย่างสาวเวียตสวย ผิวพรรณดีจะตายไป

สวยจิง ๆ ชอบคนแรก คมบาดใจ จังเลย

ว๊าวๆๆ รูปเกล้าผมสีน้ำตาลทอง เกาะอกดอกไม้สีน้ำตาลทอง สวยอ่ะ แหร่มเรย ยิ้มก็สวย

ก็เหมือนกันทุกประเทศแหละ มีทั้งคนหน้าตาดีและก็ไม่ดี เพราะฉะนั้นอย่าตัดสินเพียงเพราะคนที่แย่เนอะ สวยดี *-*

อยากเห็นหน้าคนโพสต์กระทู้นี้จิงๆ เป็นดาราเหรอไง บอกที

ตัดสินคนแบบนี้

แย่มากๆ  

ถ้ามั่นก็ลองโพสต์รูปเจ้าของกระทู้ แล้วจะตัดสินให้ เปนกลางเลย

ว่าใครหน้าตาดี 

โพสต์แบบนี้เสื่อมเสียเวบบอร์ดจีบันนะคะ

หน้าตาดีกว่าเราอีก เหอะๆๆ
อยากเห็นหน้าคนที่ว่าจัง

อยากให้สาวจีบันสวย แบบ มีสมอง

ไม่ดูถูก หรือ ตัดสิน คนอื่นเพียงเพราะ หน้าตา

ประเทศเราถึงจะได้เจริญ

อะไรของคุณคะ คุณคห.ที่6

เราโพสต์อย่างชื่นชมนะคะ ช่วยกรุณาอ่านให้ถี่ถ้วนถึงเจตนาของเราด้วยนะคะ ว่าเราต้องการสื่อว่า ทำไมใครๆชอบว่าดาราเขมรหน้าตาแย่ แต่ดูพวกเธอเหล่านี้สิ อะไรของคุณค๊าาาา

อย่ามาเถียงกันเลยนะคะ มาดูต่อดีกว่า

คนนี้เป็น VJ ค่ะ ชื่อ Ano

v
v
v
v
v

เค้ายังไม่ได้ว่าไม่สวยเลยน้า เค้าบอกว่าพวกเทอสวยมากๆต่างหากนะตัวเองงงงงง

เราอาจจะอธิบายไม่เคลียเองมั้ง ด้วยความอยากลงรูปเร็ว ที่เรามาโพสต์เพราะเราเห็นเค้าชอบว่าดาราเขมรกัน เราเลยเอารูปคนสวยๆมาให้ดู ว่าเค้าก็มีคนหน้าตาสวยๆเยอะแยะ แล้วเราก็ไม่อยากจะมาทะเลาะกับใครนะคะ มันเสื่อมเสียเว็บจีบันยิ่งกว่า  พอนะคะ ไม่อยากโดนลบกระทู้ ขอบคุณค่ะ

ไม่เห็นด้วยกับความคิดที่6ค่ะ
เพราะเราคิดว่าคุณplechariตั้งหัวข้อกระทู้นี้คิดมาเพื่อสะท้อนให้เห็นว่า ทำไมหลายต่อหลายคนถึงมีอคติกับดาราเขมรทั้งๆที่พวกเขาก้อหน้าตาสวยกันทั้งนั้น

ลองอ่านดูดีดีนะค่ะ เราว่าคุณplechariก็เขียนออกมาอย่างชัดเจนนะค่ะกับสิ่งที่เค้าอยากสื่อออกมา

แต่อย่างไรก็ตาม ดาราเขมรสวยจังค่ะ ขอบคุณค่ะที่นำมาเสนอ

คห.6 อ่านไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด
นี่แหละคะพี่ไทย คิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่น โซนนี้นะคะ
บ้านเค้าสวยกว่ามั้งเราว่า

อีกอย่างบ้านเค้าไม่มีพวกแ๊อ๊บแบ๊ว คางทูมเลย จัดว่าบ้านเราจะชอบก็อปซะมากกว่า 

ถ้ามองไปทางอินโดนีเซียเราว่าเค้าจะผิวคล้ำๆ จะออกทางคนใต้บ้านเรา อันนั้นบางคนหน้าตาไม่ได้เรื่องก็มี แต่บ้านเค้าก็ยังเอามาเป็นดารา

แต่ไหงบ้านเราถึงได้ไม่นิยม คงต้องมาดูที่ตัวเราเองคนไทย บ้าเห่อเกาหลี ทำไม ขาวๆใสๆเพื่ออะไร เหอะๆ

นักร้องเขมรคนนึง หน้าแบ๊วมากๆเลยค่ะ

กรี๊ดดดดด  สวยงามมากค่ะ
ดูหน้าคมๆแบบสาวเอเซีย

คุณ คห. 6 เป็นข้อสอบนี่คุณสอบตกติด F เลยนะเนี่ย
อ่านให้ถ้วนถี่ก่อนซิค่ะ จขกท. เค้าอุตส่ามาลงให้จะได้ไม่เสียใจ

อย่าทะเลาะกานนนนน
เหอๆ เข้าใจผิดกันไปซ๊ะงั้น

ให้อภัยกันค่ะ ดีที่สุดน่ะ ขอโทษขอโพยกันน๊าา

เอาน่า

ยังไงมารอติดตามชมนะคะ

สวยอย่างแรง อันที่ที่มีป้ายkhmer styleอะ ดูคุณหนูผู้ดีมากๆ

หน้าค๊มคม มีคนนึงคล้ายลีอาห์เลยอ่า งาม

ลูกครึ่งเขมร-ฝรั่งเศส

แอ๊บแบ๊ว

ประกวดอะไรสักอย่าง ประมาณดัชชี่ของไทย

อันนี้เค้าเรียกว่างามอย่าง เขมร 

ไม่อยากจะว่า คห ที่6 เลยว่า โง่จริงๆๆอ่านหนังสือได้ไม่ แล้วยังจะมาทำ คอมเม้นว่าคนอื้น
น่ารักดีแต่ละคน...
(( คห. 6 ปรับปรุงความคิดด่วนคะ ))
 เค้าก็สวยในแบบของเค้าน่ะคะ่

บ้านเรากับบ้านเค้าใกล้เคียงกัน หน้าตาเลยคล้ายๆกัน สวยไปอีกแบบ

โดยเฉพาะ 2 รูปสุดท้ายใน คห .9สวยมาก
ไม่รู้เป็นอะไรชอบผู้หญิงใส่ชุดออกแนวชุดไทยๆ เห็นแล้วชอบมาก

ทำไม คห 22 ต้องว่า คห 6 โง่ด้วยละค่ะ ?

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น