Review : ทรงผมใหม่และผมสีเทา ต้อนรับปีใหม่

1 22
เหนมีแต่ผู้หญิงมารีวิว ผู้ชายมารีวิวบ้างจะเปนไร

พอดีพึ่งตัดผมใหม่มา และทำสีใหม่ด้วย เมื่อหลังปีใหม่นี่เอง

เลยอยากเอามาโชว์ซะหน่อย มีแต่คนแซว ไม่รู้จาดีใจดีมั้ยนี่ 

จิงๆแล้วผมเป็นคนชอบทำสีผมอยู่แล้ว แต่ส่วนใหญ่จะเปนสีโทนร้อน มาคราวนี้อยากโดดเด่นเลยจาทำสีโทนเย็นซะหน่อย

ข้อเสียคือสีหลุดง่าย เพราะต้องฟอกผม แต่ก็อยากทำอ่ะ อิอิ

มาเริ่มเลยละกันนะ

นี่เป็นรูปก่อนปีใหม่นะคับ ถ่ายบนรถเมลล์ อิอิ
สีออกบลอนทอง

คราวนี้ก็มาตัดผมใหม่โดยแม่ของผมเอง แล้วก็ทำการฟอกสีผม 1 รอบ ทิ้งไว้ 1 ชม ใช้ของเบอริน่า 2 ซอง 70บาทเอง ก็จะได้ออกมาแบบนี้
ต่อมาก็ลงสีบลอนทองประกายเทาอมน้ำเงิน ของดีแคช แต่ผมเติมสีเขียวลงไป 2 ซม. กะให้มีมิตินิดนึง พอเสร็จก็ลง wax ใสเคลือบเงา และก็เซ็ทผมซะหน่อย ก็ออกมาตามรูปนี้เลย ลองดูคับ
รูปล่างนี้สีเขียวเริ่มหลุดคับ กำลังสวยเลยล่ะ
นี่คือรูปต้นแบบคับ..อิอิ อยากทำมานานละ ได้ทำซักที ไม่เหมือนก็คล้ายๆล่ะ
ผู้ชายทำสีนี้คิดว่าเป็นยังไงบ้างคับ จากที่ไปมหาลัย คนมองตรึมเลย อายๆ จัง

Viper

Viper

หวัดดี

FULL PROFILE