ผมต่อ

อยากรู้ว่าที่ไหนขายผมที่ใช้สำหรับต่อมั้งคะคือแบบเอามาต่อเองอะคะแล้วราคาประมาณเท่าไรความยาวเอวหรือไม่ก็ประมาณกลางหลัง
ราคาขึ้นอยู่กับความยาวค่ะ

ส่วนที่ไหน จขกท อยู่ไหนละคะ

แต่ที่ร้านส่วนจะผสมผมไหม

ดดนความร้อนแล้วหยิก
แถวประตูน้ำอ่ะค่ะ ขายเยอะมาก ๆ ดูในซอยเล็ก ๆ แถวๆนั้นอ่ะค่ะ  หลายราคาขึ้นอยู่กับความยาวค่ะ
ผมที่ทำสีมาให้แล้วก็มีนะคะ  แต่ราคาจะแพงกว่าที่ไม่ทำสีค่ะ
อุปกรณ์มีครบ ซื้อไปเปิดร้านได้เลยว่างั้นเถอะค่ะ
หรือถ้าไม่ได้เอาไปต่อกาว  ก็สามารถเลือกผมแล้วก็ให้ที่ร้านเย็บเป็นชิ้นๆ แผงเล็กๆ ติดคลิปให้ก็ได้นะคะ
ให้ที่ร้านเย็บเป็นชิ้นๆ แผงเล็กๆ ติดคลิปให้
เย็บแล้วจะเป้นแบบ คลิปต่อเกาหลี หรือป่าวครับ

ราคาแพงมากไหมอะ
เคยซื้อจากร้านขายอุปกรณ์เสริมสวย 25" 800-1000 ราวๆนี้ค่ะ ได้มามัดเบ้อเร้ม ต่อได้ 2 หัวกับเพื่อน
จริงๆในมีย่านผมโดยเฉพาะ แถวนั้นเค้าจะมีร้านรับซื้อผม(ตัดให้สดๆตรงนั้นเลยก๋มี) ทำวิกจริง
แต่จำชื่อย่านไม่ได้จริงๆค่ะ เคยอ่านเจอในบอร์ดเก่าที่เล่น แต่ถูกกว่าประตูน้ำแน่นอน

จริงๆต่อเองก็ได้ค่ะง่ายออก แต่จะเอาเนี๊ยบๆหาร้านดีๆต่อไปเลยดูเป็นธรรมชาติ+เวลารีดผมจะได้เป็นแถวสวยๆ
เพราะเราให้เพื่อนต่อให้ ช่างผมดุเอาประจำเลยว่า ต่อผมมาซะช่างผมหนักใจเลย (พร้อมทั้งฉีกผมเราทิ้ง แว๊คค =[]=!!
ไปซื้อผมมาต่อเองเหมือนกันค่ะ  ที่ประตูน้ำ จะมีซอยตรงข้างๆร้านขายชุดไทยค่ะ
แต่ว่า เวลาซื้อ ให้ดูด้วยนะคะ ว่าเป็นไหมหรือผมแท้  อย่าตื่นเต้นจนลืมดูเหมือนเรา 55
แล้วที่สำคัญ เวลาดู ให้เหงายผมขึ้น ดูว่ามีปอยผมเยอะมั้ย เพราะลำพังดูข้างนอกแล้ว จะปกติ ต้องดูด้านในค่ะ เพราะชั้นนอกยาว ชั้นในสั้นนี่ ซวยเลยนะคะ (เหมือนเรา 555)

แต่ว่าถ้าอยากได้ผมแท้ แนะนำให้ไปแถวลาดพร้าว 101 ไม่แน่ใจว่าร้านชื่ออะไรอ่ะค่ะ
ร้านนี้ผมเยอะ ราคาไม่แพงค่ะ ผมแท้ด้วย เราก้อว่าจะไปเหมือนกันค่ะ

ยังไงลองดูนะคะ
ไปซื้อผมมาต่อเองเหมือนกันค่ะ  ที่ประตูน้ำ จะมีซอยตรงข้างๆร้านขายชุดไทยค่ะ
แต่ว่า เวลาซื้อ ให้ดูด้วยนะคะ ว่าเป็นไหมหรือผมแท้  อย่าตื่นเต้นจนลืมดูเหมือนเรา 55
แล้วที่สำคัญ เวลาดู ให้เหงายผมขึ้น ดูว่ามีปอยผมเยอะมั้ย เพราะลำพังดูข้างนอกแล้ว จะปกติ ต้องดูด้านในค่ะ เพราะชั้นนอกยาว ชั้นในสั้นนี่ ซวยเลยนะคะ (เหมือนเรา 555)

แต่ว่าถ้าอยากได้ผมแท้ แนะนำให้ไปแถวลาดพร้าว 101 ไม่แน่ใจว่าร้านชื่ออะไรอ่ะค่ะ
ร้านนี้ผมเยอะ ราคาไม่แพงค่ะ ผมแท้ด้วย เราก้อว่าจะไปเหมือนกันค่ะ

ยังไงลองดูนะคะ
มี่ใครรู้ที่ทำผมเป็นแผงบ้างค่ะ
คือมีผมต่อเป็นมัดๆอยู่ อยากจะเอาไปทำเป็นกิ๊ปติดผมแบบเกาหลีนะค่ะ
ตอนนี้ยังหาร้านไม่เจอเลยไม่รูว่าจะทำยังไงดี
ถ้าใครพอทราบ บอกด้วยนะค่ะ บอกชื่อร้าน รายละเอียดที่แน่ชัด รบกวนด้วยนะค่ะ
อย่าไปร้าน มาย แฮร์ หรือเว็บ ที่ชื่อ แฮร์ เซลล์นะ
เสียความรู้สึกมากเราซื้อผม25"มา ขอดูแบบ AA และ AAA
AAA เป็นแบบจับช่อแล้ว100ช่อ ราคา1300
AA เป็นแบบมัด(คือแบบที่ซื้อมา ซื้อมาครึ่งโลตกมัดละ810+)
พอเราเอามาจับช่อนะ ข้างในมีแต่เส้นผมสั้นๆยัดไส้เต็มเลย
ก็เข้าใจนะว่ามันก็ต้องมียัดไส้กันทุกที่อ่ะนะแต่นี้มันมากไปป่ะ
แต่ที่เอาไว้ต่อที่ร้านตัวเองมีแต่สวยๆทั้งนั้น
เราเป็นร้านเสริมสวยอ่ะก็อยากได้แต่สิ่งดีๆให้ลูกค้า
แต่เป็นแบบนี้ก็ม่ายเอามีล่ะ พอ
my hair ไส้เยอะมากกกกซื้อครั้งเดียวพอ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again