รีวิว ชุดดูแลสิวชุดใหม่ แสนถู้ก ถูก

0 10
อยากรีวิวมากมาย เห็นคนอื่นเขาทำเลยอยากทำบ้าง

แต่กล้องน้อยๆดันพัง TT_TT

เลยถ่ายจากกล้องโน๊ตบุ๊คแทน ขออภัยในความน่าเกลียดของภาพนะคะ

อันซ้ายมือสุด คือ ครีมมะขามพะเยา ยี่สิบกว่าบาท เหอะๆๆๆ ใช้มาได้5วันละค่ะ

ผล  ---> หน้าไม่มันแล้ว สิวหนอง แห้งไปเอง ลอกออกด้วย

หน้าใสขึ้น สิวเสี้ยนลดลง  สิวอุดตันเท่าเดิม บานนนนเต็มหน้า

-->  ขโมยอากู๋มาค่ะ

อันกลางนะคะ คือ แป้งเดอร์มิสท์ค่ะ กระป๋องเล็กสุดสิบบาท 

แป้งฝุ่นไม่อุดตันรูขุมขน ลดหน้ามัน

ผลนะคะ ---> หน้าขาววเว่อร์สุดๆ ต้องใช่พัฟช่วยทาไม่งั้นคราบเพียบ

แต่...หน้าไม่มันคร้าาาา สิวที่ชอบอักเสบตอนเช้าไม่ปรากฎ

อันนี้หารูปไม่ได้ เศร้า T_T ซองสีเขียวนะคะ

อันสุดท้าย อันนี้ปลื้มมาก่อนใคร

ครีมมาร์คหน้าสุภาภรณ์ เพื่อความชุ่มชื้น ลดสิว

เป็นซองสองท่อน  สามสิบกว่าบาท

เป็นเจลใสๆ นวดๆแล้วทิ้งไว้ให้แห้ง

ใช้มาหลายปีละคะ

--> หลังใช้หน้าจะนิ่มมากๆๆๆ ช่วยเรื่องสิวได้นิดหน่อย ผิวชุ่มชื้นดีมากค่ะ

ตรงที่เป็นรอยจะจางเร็วด้วย แต่ขี้เกียจใช้บ่อย หุหุ

เพิ่งไปถอยมาค่ะล่าสุด ^ ^

แป้งพัฟเดอร์มิสท์  ราคาร้อยนิดๆเองค่ะ

เพราะรอยดำกะแพนด้า แป้งฝุ่นช่วยไม่ได้เลย เซ็ง  - -

สี C1 สีประมาณ C2ของ BSC (อันเป็นบ่อเกิดของสิวครั้งนี้)   สีคล้ำๆแต่ทาละไม่คล้ำค่ะ

ปกปิดพอประมาณ ไม่ผสมรองพื้น คนขายบอกคนเป็นสิวใช้เยอะ

คุมความมันได้ดีทีเดียวค่ะ ใช้กับแป้งฝุ่นแจ่มเลยค่ะ

---->  สุดท้ายนี้ ใครมีคำแนะนำเรื่องการรักษาสิวอุดตันบอกต่อบ้างนะคะ <---

ขอให้สิวหายซะที สาธุ

noonoomnim

noonoomnim

" สาวน้อยอ้วนกลม"
--> จากเมืองสามหมอก
--"มั่นในตัวเองไว้แล้ว..
คุณจะสวยในทุกที่"--

FULL PROFILE