เวลานอนไม่หลับ ฟังเพลงอะไรกันค่ะ ^^

อยากรู้ว่า เวลานอนไม่หลับสาวๆ จะฟังเพลงอะไรกัน ที่ช่วยให้ผ่อนคลาย หรือหลับสบายมากขึ้น ^^ ช่วยแชร์หน่อยนะค่ะ มีเพือนกำลังนอนไม่หลับค่ะ

ขอบคุณค่ะ
 ขิงฟังแล้วยิ่งจะไม่หลับ --"

ฟังเพลงคลาสิกค่ะ หรือไม่ก็เพลงที่แบบที่เค้าเอามาทำเป็นทำนองกล่องดนตรี แบบของแกรมมี่น่ะค่ะ

ลองดูนะคะ  เพราะเพลงบรรเลงช่วยให้ผ่อนคลายมากๆ เลย หรือจะลองเป็นเพลงภาษาต่างประเทศ

ที่เราฟังไม่ออกก็ได้ เช่น เกาหลี ญี่ปุ่น จีน ที่เป็นเพลงช้าๆ เพราะถ้าเป็นเพลงไทย หรืออังกฤษ

เราอาจจะร้องคลอๆ ตามไป อาจจะยิ่งทำให้นอนไม่หลับค่ะ ฝันดีนะคะ 

ป.ล. เพลงประกอบซีรีย์เรื่อง Beethoven Virus ก็น่าสนใจนะคะ

ป.ล.2 ลองเพลงนี้ดูนะคะ My Memory (Piano & Violin) จากเรื่อง Winter's Sonata

Credit: www.4shared.com 
Uploaded by sioti_93
 fireflies
ถ้าจะนอนจริงๆ เราฟังแล้วจะไม่หลับเหมือน คห.แรกเลยค่ะ
แต่ถ้าเพลงที่ฟังชิวๆ เวลาผ่อนคลาย (อัดไปฟังตอนนวด อิอิ)
ก็จะเป็นเพลงของ norah jones, lisa ono หรือเปียโนอะคะ

ลองฟังดูนะคะ อันนี้เพลง Love Poem ประกอบหนังเกาหลีชื่อเดียวกับเพลงค่ะ
มีเพลงเพราะๆ ในชุดเดียวกันอีก เช่น Flying Petals, Nocturns For Clementine

http://www.kapommusic.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%87_love-poem-spring-waltz_1.html

เราฟังเพลงแล้วยิ่งนอนไม่หลับเหมือนกัน
ร้องตามในใจ จริงๆนะ ( โรคจิตป่าวไม่รู้ 55 )

แต่ถ้าเปิดทีวีเบาๆ แบบประมาณ 2-3 แค่นี้หลับ 55555

ฟังแล้ว มันเคลิ้ม เคลิ้ม

พอจะหลับแล้วต้องลุกมาปิด
ถ้าเปิดเพลงทิ้งไว้ เหมือน มันจะนอน ไม่เต็มอิ่ม
เราชอบฟังเพลงเกาหลีค่ะ เพลงช้าๆซึ้งๆ แปลไม่ออก 555
บางทีก็เพลงสากลช้าๆ
ส่วนตัวชอบเปิดกะมือถือ พอเคลิ้มๆก็กดปิดเลย
แต่มีบางครั้งมือดันไปกดโดนเพลงเร็ว
ก็ตี๊ดชึ่ง มันระเบิดเลยทีนี้ ไม่หลับไม่นอน 5555
เราเป็นเหมือน k.Shalala อ่ะ อิอิ เราเลยต้องอ่านหนังสือแทน
เราเอาเพลงไทยเดิมของคุณยายมาฟังค่ะ

555555 เอาแบบบรรเลงขิม จะเข้ ไรงี้นะ

โอ้โห ได้ผลแฮะ อิ อิ

แต่ถ้าอยากได้ผลลเร็ว แนะนำ อ่านหนังสือค่ะ

หนังสือที่มีสาระหน่อย นั้นแหละชั้นเยี่ยมมมมมเลยค่ะ
ฟัง music box ของเบเกอรี่ค่ะ เปิดทิ้งไว้แล้วก็หลับ

คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว ของพี่เจนนิเฟอร์ คิ้ม ค่ะ
ซึ้ง ๆ นึดนึง อาจมีน้ำตาซึม (เอ๊ะ นอกประเด็นไปไหม)
แต่หลับจริงๆ ค่ะ รับรอง

ลูกกรุง
เราฟังเพลงคลาสิกของดิสนี่ย์
one time (acoutic) - Justin bieber เวอร์ชั่นกีต้าร์นะคะ
โหลดมาฟังสิคะ โอ้ยเพลงเพราะเบาๆคนร้องหล่อกระชากใจหลับไม่ลงเลยค่ะ
(อ่าว 555555555555555)

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น