ช็อปที่ Nature Republic ค่ะ

0 14
สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบันทั้งหลาย
กระทู้นี้เป็นกระทู้เห่อแรกเลยค่ะ พอดีว่าสอบเสร็จแล้ว แต่ยังต้องไปเรียนอยู่
ซึ่งวันนี้มีเรียนแค่ชั่วโมงเดียวเอง ตอนบ่ายก็ต้องมาหลั่นล้าซักหน่อย อิอิ
สำหรับร้าน Nature Republic นั้น จขกท.ได้มีโอกาสไปช็อปมา 2 ครั้งค่ะ
พี่ๆ BA น่ารักมากๆ คอยเทคแคร์ตลอด แนะนำสินค้าดีตลอดเลยค่ะ

อันนี้เป็นล็อตแรกที่ไปช็อปมาเมื่อหลายอาทิตย์ก่อนค้า

เริ่มต้นด้วย Eyeliner ค่ะ เป็นสีเขียวหม่นๆ กลิ่นแอบแรง ฮ่าๆ แต่สีสวยดีค่ะ
แพคเกจที่ปลายแท่งจะมีกระจกเล็กๆ เอาไว้ให้ส่องเวลาเขียนด้วย
แต่ทว่ามันไม่ค่อยชัดเลยเนอะ อุอุ

มีสองด้านด้วยกันค่ะ อันนี้เป็นด้านของอายไลน์เนอร์ค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นด้านของฟองน้ำ ซึ่งก็ลองถามพี่ BA ดูแล้วนะคะว่ามันเอาไว้ทำอะไร
พี่เค้าบอกว่าเอาไว้ลบค่ะ (แปลกๆแฮะ) เราเลยถามว่าเอาไว้เกลี่ยให้มันฟุ้งๆรึเปล่าคะ?
พี่เค้าก็บอกว่าก็ได้ค่ะ แล้วเราก็เลยลองเทสดูปรากฏว่า ออกมาสวยแฮะ >.<
ก็เลยจัดมา 1 แท่งค่ะ ตอนนั้นเล็งๆสีฟ้าไว้เหมือนกันสวยดีค่ะ

มาต่อกันที่ตัวนี้ค่ะ Facial Mist Swing Rain Morocan Rose Formulated with MD 101 Water
เป็นน้ำแร่เอาไว้ฉีดหน้าค่ะ กลิ่นกุหลาบ หอมมากๆๆๆๆๆๆค่ะ
ตอนแรกลองไปฉีดเล่นๆ เอ๊ะ! หอมจัง ถามพี่ BA ว่า มันเอาไว้ทำอะไรหรอคะ
พี่เค้าก็บอกว่า "ฉีดเอาไว้ให้หน้าชุ่มชื้นค่ะ แต่พี่ก็ยังไม่ได้ลองเลย ไม่รู้ว่าดีไหม"
ฮ่าๆ มีแบบนี้ด้วย แต่ด้วยกลิ่นแล้ว หนูคิดว่าหนูลองให้แทนก็ได้ค่ะ ฮ่าๆ
แต่หลังจากที่ทดลองใช้มาซักสองสัปดาห์นะคะ ก็ไม่ได้มีผลอะไรค่ะ
มีผลทางใจมากกว่า เพราะว่ามันหอมมากค่ะ ฉีดแล้วสดชื่นมากๆ

แล้วก็พลาดไม่ได้สำหรับสาวๆที่ชอบทาเล็บค่ะ
เพราะยาทาเล็บร้านนี้สีสวยดี ราคาก็ถูกด้วย แค่ขวดละ 60 บาทเองค่ะ
แถมยังทาไม่ยากด้วยค่ะ ชอบๆ

ต่อมาก็ช็อปล็อตที่สองค่ะ

เริ่มด้วยมาส์กน้ำแร่ค่ะเป็น MD 401 จำไม่ได้เหมือนกันว่ามาจากประเทศอะไร อิอิ
ตัวนี้พี่เค้าบอกว่าช่วยให้หน้าขาวค่ะ เดี๋ยวจะลองดู
ชุดนึงใช้ได้ประมาณ 2-3 ครั้งด้วยนะคะ แถมยังไม่ต้องแช่ตู้เย็นด้วย เลิศๆ
แต่เราคงแช่อ่าค่ะ เวลาใช้จะได้สดชื่นๆๆๆๆๆ

ต่อด้วยไลน์เนอร์แบบดินสอค่ะ สีออกเหลืองมุกๆ สวยมากกกกกกกกกกกกกก
เนื้อดินสอก็นิ่มดีค่ะ ลองครั้งแรกแล้วแบบว่าปิ๊งเลย
หยิบใส่ตะกร้าทันที สีขาวก็สวยค่ะ มุกๆเหมือนกัน แต่พอดีเรามีสีขาวแล้ว
เลยเอาสีนี้กลับมาด้วยค่ะ อ่อ...ส่วนกบนั้นซื้อแยกนะคะ อิอิ

แกะสีให้ดูค่ะ สีน่ารักมากๆ

ลองเทสสีที่แขนให้ดูค่ะ สีแรกเป็นสีเขียวด้านบน
ส่วนสีที่สองเป็นไลน์เนอร์ดินสอค่ะ

และที่ไม่พลาดแน่นอนนั่นก็คือยาทาเล็บค่ะ ฮ่าๆ
คราวนี้สอยมาสามขวด (จริงๆคราวนี้ตั้งใจจะซื้อแค่ยาทาเล็บนี่เองค่ะ แต่ว่ามันงอกเงย T T)

เเล้วคราวนี้เลยพ่วงน้ำยาล้างเล็บมาด้วย เพราะว่าลองเทสที่ร้านแล้วล้างง่ายดีค่ะ กลิ่นหอมดีด้วย

มาถึงของแถมกันบ้าง

นั่นก็คือสำลีค่ะ ได้ครั้งละกล่อง

แล้วก็มาส์กพี่เรนค่ะ ได้ครั้งละซองเหมือนกัน (ยังไม่ได้ลองเลยค่ะ)
สำหรับร้านนี้เราว่าเราปลื้มมากๆเลยค่ะ ของน่าใช้ทั้งนั้นเลย ราคาไม่แพงด้วย
พี่บีเอก็น่ารักทั้งนั้นเลยค่ะ ต้อนรับดีมากๆ ขนาดใส่ชุดนิสิตไปพี่เค้ายังเทคดีเลยค่ะ
เราเห็นพวกเซ็ตบำรุงน่าใช้หลายๆตัวเลยค่ะ ไว้ถ้าของที่บ้านหมดจะไปลองซื้อมาใช้ดู อิอิ

หมดแล้วล่ะค่ะ สำหรับของเห่อคราวนี้
ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ มือใหม่หัดเห่อค่ะ อิอิ
ไว้เจอกันใหม่คราวหน้านะคะสาวๆ บ๊ายบายค้า

modaily

modaily

FULL PROFILE