ใช้แป้งพัฟไม่ผสมรองพื้นอะไรดีคะ? ที่ไม่ใช่ม้าโยกก...

ใช้ม้าโยกมา 2 ตลับแล้วว  เริ่มเบื่ออ  อยากเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นบ้างค่ะ  เพื่อนๆมีแนะนำบ้างไหมคะ  อยากได้ที่กลิ่นน้ำหอมไม่แรงเพราะผิวแพ้ง่ายค่ะ        ขอบคุณสาวๆทุกคนที่มาตอบบนะคะ

เราชอบแป้งไม่ผสมรองพื้นของโรตีอ้ะ
ชอบมากมาย ได้ลุคใสๆ เลยอ้ะ
เราก้ผิวแพ้ง่ายมากๆ เหมือนกันจ้า

โรตีด้วยค่า : ))

องุ่น สกินฟู้ดค่า
เราใช้ โมจิของ skinfood อ่า เวิร์คดีนะ ชอบ ลองดูเป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ
โรตี ไลน์ โรซ่า ไม่ผสมรองพื้นค่ะ
แป้งม่วงก้ แจ่มค่ะ

บัควีตสกินฟู๊ด
แป้งองุ่น
โมจิ

พอลแอนด์โจ
ลีแซงจู
จัดไปให้หมด ^^
ถ้าผิวแพ้ง่ายลอง baby skin veling pact สิ

เพียงแต่ หน้าใส ไม่แพ้ แต่... ไม่ปกปิดอะไรเลยยยยย !
lisange ก็ดีนะคะ พึ่งซื้อมา เคยใช้ม้าโยกดีมากๆแต่แตกง่ายจัง ไม่รุ้จขกทเปนป่าว 555
ขนาดเราผิวค่อนข้างขาว ใช้เบอร์2ยังแอบวอกเลยค่าาา แต่แป้งเนียนดีนคะ
องุ่น สกินฟู้ดเลยคะ่

เราไม่รู้เป็นอะไร ใช้แรกๆ เฉยมากก

ตอนนี้ปลื้มสุดๆ

ตอนแรกใช้แป้งองุ่นสกินฟู้ดค่ะ ก็เนียนใสดีอยู่แล้วนะค่ะ  แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ อากาเว่แทน  ดีมากมากกกกกก หน้าเนียนใสสุดๆๆ  รักมากมาย  มีแต่คนทักว่าหน้าใสขึ้น  แต่เราเป็นคนผิวหน้าแห้งนะคะ เค้าบอกว่าอากาเว่เหมาะกะผิวแห้งค่ะ

แป้งองุ่นดีกลิ่นน้ำหอมแรงมาก
เราก็ใช้ม้าโยกมาหลายตลับจนเบื่อแล้วเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็กลับไปตายรังกับม้าโยกอยู่ดี แต่ใช้สลับกับแป้งฝุ่นโรตี และแป้งผสมรองพื้นของ beautilicious ค่ะ บางๆดีทั้งสามตัวเลย แต่ที่ปลื้มสุดก็ยังคงเป็นม้าโยก อิอิ แต่โรตีมีน้ำหอมอ่าค่ะ กลิ่นกุหลาบๆ ส่วน beautilicious นี่ไม่มีน้ำหอมค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ 

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again